शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'आयात' विरुद्ध 'निष्ठावंत' भाजपात वाढला संघर्ष; मूळ कार्यकर्ते अस्वस्थ, बंडखोरी वाढणार
2
Dollar vs Rupee: RBI च्या मोठ्या निर्णयानं परिस्थिती बदलली, ९१ पार गेलेला रुपया ८९ पर्यंत आला, नक्की काय केलं?
3
मतदारांना पैसे वाटप, EVM मध्ये छेडछाड अन् बोगस मतदार; सत्ताधाऱ्यांनी काढले एकमेकांचे वाभाडे
4
Post Office ची धमाल स्कीम, व्हाल मालामाल; मॅच्युरिटीवर मिळतील ४० लाख रुपये, किती गुंतवणूक करावी लागणार?
5
कोमात आयुष्य की शांतपणे मृत्यू? १३ जानेवारीला सुप्रीम कोर्ट हरीशच्या जीवनावर निकाल सुनावणार
6
तुफान राडा! असं काय झालं की सुरक्षा रक्षकांनी ५० लाखांची मर्सिडीज फोडली; व्हायरल व्हिडीओतील घटना काय?
7
₹८१ वरुन ₹३ च्या खाली आलेला 'हा' शेअर; आता अचानक मोठी तेजी, कंपनीला मिळाली गूड न्यूज
8
"वडिलांप्रमाणेच मलाही पुरस्कार आवडतात...", सर्वोत्कृष्ट पदार्पणाचा अवॉर्ड मिळाल्यानंतर आर्यन खानची प्रतिक्रिया
9
एपस्टीन फाईल्समधून ट्रम्प यांचं नाव गायब; माजी राष्ट्रपती बिल क्लिंटन यांचे अनेक फोटो समोर
10
"पहिल्यांदाच लेकाला सोडून शहराबाहेर आलोय..." विकी कौशलची भावुक प्रतिक्रिया
11
संजूची डोळ्यांचं पारणं फेडणारी फटकेबाजी! थेट कॉमेंट्री बॉक्समधून शास्त्रींचा आगरकर-गंभीर जोडीला सवाल (VIDEO)
12
२०४७ चं स्वप्न आणि कटू सत्य, आकडेवारी भारतासोबत नाही; RBI च्या माजी गव्हर्नरांनी उपस्थित केले प्रश्न
13
राजधानी एक्स्प्रेसचा भयंकर अपघात, धडकेत अनेक हत्तींचा मृत्यू, रेल्वे इंजिनसह डब्बे घसरले
14
भाईंदरमध्ये ७ जणांना जखमी करणारा बिबट्या आठ तासांनी जेरबंद; घरात शिरून धुमाकूळ; पकडल्यानंतर जीव भांड्यात
15
कोकाटेंची शिक्षा कायम, अटक टळली! उच्च न्यायालय म्हणाले, प्रथमदर्शनी पुरावे उपलब्ध, दोषसिद्धीला स्थगिती देता येणार नाही
16
"त्यांची समजूत घालायला २ वर्ष लागली...", सोनाक्षी-जहीरच्या नात्याबद्दल पूनम सिन्हांचा खुलासा
17
Daily Horoscope: आजचे राशीभविष्य, २० डिसेंबर २०२५: सरकारकडून फायदा, मोठे आर्थिक लाभ होतील
18
Thane Fire: ठाण्यात 'क्लब'मध्ये आग; १२०० लग्न वऱ्हाडी बचावले; तासाभरात आगीवर नियंत्रण
19
निवृत्त कृषी शास्त्रज्ञाला १.३९ कोटींचा गंडा; तर हायकोर्टाच्या अधिकाऱ्यास केले डिजिटल अरेस्ट
20
गेली २७ वर्षे झाली तो चालतोच आहे! एका ध्येयवेड्या सैनिकाची अचाट पृथ्वी प्रदक्षिणा
Daily Top 2Weekly Top 5

दिल्लीतील बनावट कॉल सेंटरवर छापा, 'अशा' प्रकारे परदेशातून कमावलेले १०० कोटी!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 1, 2025 10:45 IST

ईडीची चौकशी अजूनही सुरू आहे. आतापर्यंतच्या तपासात असे दिसून आले आहे की, परदेशातून सुमारे १०० कोटी रुपयांची फसवणूक झाली आहे.

दिल्लीतील बनावट कॉल सेंटरवर ईडीने कारवाई केली आहे. खानपूरमधील बनावट कॉल सेंटरवर छापे टाकण्यात आले आहेत. ही छापेमारी तीन ठिकाणी करण्यात आली आहे. ही छापेमारी ३१ जुलै २०२५ च्या रात्री सुमारे १०:३० वाजता सुरू झाली आणि १ ऑगस्ट म्हणजेच आज सकाळीही सुरूच आहे.

या बनावट कॉल सेंटरमध्ये अमेरिकेसह परदेशात राहणाऱ्या नागरिकांची दिशाभूल करून मूळ सॉफ्टवेअरच्या (मायक्रोसॉफ्ट विंडोज सारख्या) नावाखाली बनावट किंवा पायरेटेड सॉफ्टवेअर विकले जात होते.

१०० कोटी रुपयांचा घोटाळा!ईडीची चौकशी अजूनही सुरू आहे. आतापर्यंतच्या तपासात असे दिसून आले आहे की, परदेशातून सुमारे १०० कोटी रुपयांची फसवणूक झाली आहे. २०१६-१७ ते २०२४-२५ या काळात १०० कोटी रुपयांची फसवणूक झाली आहे. या प्रकरणाची कार्यवाही अजूनही सुरू आहे.

यापूर्वीही बनावट कॉल सेंटरवर कडक कारवाई करण्यात आली होती. जुलै महिन्याच्या सुरुवातीला दिल्लीत बनावट कॉल सेंटरवर कारवाई करण्यात आली होती. पोलिसांनी दिल्लीत बेकायदेशीरपणे चालवले जाणारे बनावट कॉल सेंटर उघडकीस आणले होते. या लोकांवर बँक कर्मचारी असल्याचे भासवून लोकांची फसवणूक केल्याचा आरोप होता. ११ जणांना अटक करण्यात आली.

पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, देशभरातील विविध राज्यांमधून आरोपींविरुद्ध १०० हून अधिक तक्रारी आल्या होत्या. त्यांनी पीडितांची ४० लाख रुपयांपेक्षा जास्त फसवणूक केली होती.

या प्रकरणात, पोलिसांना संजय कुमारकडून एक ऑनलाइन तक्रार मिळाली, ज्यामध्ये असे सांगण्यात आले की कोणीतरी त्याच्या क्रेडिट कार्डचा वापर करून ३३,००० रुपये काढले आहेत. त्याने सांगितले की, कस्टमर केअर एजंट म्हणून ओळख असलेल्या एखाद्याने त्याच्या कार्डची मर्यादा वाढवण्याचे आश्वासन दिले होते. त्यानंतर त्याने १ जुलै रोजी तक्रार दाखल केली आणि तपास सुरू करण्यात आला.

पोलिसांनी केली कारवाई एएसपी पलवल शुभम सिंह यांनी सांगितले की, अटक केलेले आरोपी त्यांच्या पीडितांना बँक अधिकारी असल्याचे भासवून फोन करायचे आणि क्रेडिट कार्ड मर्यादा वाढवण्याच्या बहाण्याने ओटीपी मिळवायचे. त्यानंतर ते त्यांच्या क्रेडिट कार्डच्या तपशीलांचा वापर करून वेगवेगळ्या वॉलेटमध्ये पैसे ट्रान्सफर करायचे आणि त्यांच्या सह-आरोपींमार्फत कॉमन सर्व्हिसेस सेंटर (सीएससी) मधून पैसे काढायचे.

आरोपींची ओळख पटली असून त्यांची नावे प्रदीप, मोहित, वीरेंद्र, रोहित, साक्षी, सुशबू, अविष्का, साहिल, साहिब, आयुष आणि नितीन अशी आहेत. हे सर्व दिल्लीचे रहिवासी आहेत.

टॅग्स :Crime Newsगुन्हेगारीfraudधोकेबाजी