शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Pune Rave Party : प्रांजल खेवलकरांसह सातही आरोपींना 2 दिवसांची पोलीस कोठडी
2
Pune Rave Party : पुण्यातील 'त्या' हॉटेलचे बुकिंग कुणाचा नावावर झाले होते ? पोलिसांनी दिली महत्वाची माहिती
3
पाकिस्तानमध्ये बस दरीत कोसळून नऊ जण ठार, दोन लहान बाळांचाही समावेश, ३०हून अधिक जखमी
4
Pune Rave Party: रेव्ह पार्टीतील त्या दोन तरुणी कोण? पोलिसांना फ्लॅटमध्ये काय काय सापडलं?
5
बिजापूरमध्ये सुरक्षा दलांची मोठी कारवाई, १७ लाख रुपयांचे बक्षीस असलेले ४ नक्षलवादी ठार
6
Raigad Boat Capsized: रायगडमध्ये मासेमारीसाठी गेलेली बोट समुद्रात बुडाली, ५ जणांनी नऊ तास पोहून समुद्रकिनारा गाठला, ३ जण बेपत्ता!
7
'मी दोन वेळा मरता मरता राहिलोय'; धनंजय मुंडेंनी मन केलं मोकळं; मंत्रि‍पदाबद्दलही बोलले
8
Crime : आईवडिलांनी लेकीच्या नावावर केली जमीन, चिडलेल्या मुलाने तिघांचीही कुऱ्हाडीने केली हत्या
9
VIDEO: राज ठाकरे तब्बल ६ वर्षांनंतर 'मातोश्री'मधील स्व. बाळासाहेब ठाकरेंच्या खोलीत गेले अन्...
10
IND vs PAK : भारतीय सेनेचा अभिमान वाटतो, ही फक्त नौटंकी होती का? सोशल मीडियावर BCCI विरोधात संतप्त प्रतिक्रिया
11
Pune Rave Party Crime : रेव्ह पार्टीपूर्वी पुण्यातील या दोन ठिकाणी झाल्या पार्ट्या; नेमकं काय घडलं ?
12
अरेरे... देवाचं कामही नीट केलं नाही! तीन वर्षांत ५० कोटींचा खर्च तरीही विठ्ठल-रुक्मिणी मंदिराच्या छताला गळती
13
सलमानच्या Ex गर्लफ्रेंडचे आदित्य पांचोली यांच्यावर गंभीर आरोप, म्हणाली- "तुम्ही महिलांना फसवता, त्यांना मारहाण करता..."
14
शेअर बाजारात टाटा-अंबानींना मोठा धक्का! टॉप १० पैकी ६ कंपन्यांचे २.२२ लाख कोटींचे नुकनान; मग कमावले कोणी?
15
पैशाच्या कारणावरून वाद, म्हाडा अधिकाऱ्याच्या पत्नीनं आयुष्यच संपवलं, अंधेरीतील घटना!
16
Video: हिमाचल प्रदेशातील पर्यटनस्थळी भारतीयांनी केला कचरा; परदेशी नागरिकाने केली सफाई
17
"उद्धव ठाकरेंच्या वाढदिवशी असं गिफ्ट..."; पुणे रेव्ह पार्टीवरून भाजपाचा 'मविआ'ला खोचक टोला
18
IND vs ENG: इंग्लंडच्या गोलंदाजावर 'बॉल टॅम्परिंग'चा आरोप, 'त्या' कृतीमुळे चर्चा, VIDEO व्हायरल
19
कोट्यवधींचा व्यवसाय सोडून जपानी अब्जाधीश बनला शिवभक्त! एका रात्री स्वप्नात... आणि संपूर्ण आयुष्य बदललं

JMM-काँग्रेसवर PM नरेंद्र मोदींचा हल्लाबोल; म्हणाले, "दोघांनी झारखंड लुटले..."

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 1, 2024 15:55 IST

Narendra Modi : पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी जाहीर सभेला संबोधित करताना झारखंड मुक्ती मोर्चा (JMM) आणि काँग्रेसवर जोरदार हल्लाबोल केला.

Narendra Modi : धनबाद : झारखंडमध्ये 35,700 कोटी रुपयांच्या अनेक प्रकल्पांचे उद्घाटन आणि पायाभरणी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते शुक्रवारी झाली. हिंदुस्तान फर्टिलायझर्स अँड केमिकल्स लिमिटेडचा (HURL) धनबाद जिल्ह्यातील सिंद्री येथे 8,900 कोटी रुपयांहून अधिक खर्च करून विकसित केलेला खत प्रकल्प पंतप्रधानांनी राष्ट्राला समर्पित केला. यावेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी जाहीर सभेला संबोधित करताना झारखंड मुक्ती मोर्चा (JMM) आणि काँग्रेसवर जोरदार हल्लाबोल केला.

झारखंड मुक्ती मोर्चा आणि काँग्रेसने फक्त आदिवासींना व्होट बँक मानलं आणि घराणेशाहीला प्रोत्साहन दिले, असे नरेंद्र मोदी म्हणाले. तसेच, झारखंडमध्ये झपाट्याने विकास होण्यासाठी येथे कायदा आणि सुव्यवस्था चांगली असणे आवश्यक आहे, प्रशासन आणि प्रशासन प्रामाणिक असणे आवश्यक आहे, परंतु जेव्हापासून येथे झारखंड मुक्ती मोर्चा आणि काँग्रेसचे घराणेशाही, भ्रष्ट आणि तुष्टीकरणाचे सरकार स्थापन झाले आहे, तेव्हापासून येथील परिस्थिती बदलली आहे. झारखंड मुक्ती मोर्चा म्हणजे जमकर खावो (भरपूर खा) असे म्हणत नरेंद्र मोदींनी निशाणा साधला. 

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी पुढे म्हणाले, विकास, विकास आणि जलद विकास हे भाजपचे उद्दिष्ट आहे. तर काँग्रेस असो वा मित्रपक्ष, ते विकासाचे सर्वात मोठे शत्रू आहेत. त्यामुळेच आज देश म्हणतो आहे, जिथे इतरांकडून आशा संपते, तिथून मोदींची हमी सुरू होते. आज येथील सिंद्री येथील खत कारखान्याचे उद्घाटन करण्यात आले. हा खताचा कारखाना सिंद्री येथे नक्की सुरू करेन, असा संकल्प मी केला होता. ही मोदींची हमी होती आणि आज ही हमी पूर्ण झाली आहे, असे नरेंद्र मोदी यांनी सांगितले.

दरम्यान, यापूर्वी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, भारतातील युरिया उत्पादन 2014 मध्ये 225 लाख टनांवरून आता 310 लाख टन झाले आहे, जे खताच्या क्षेत्रात आत्मनिर्भर होण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. झारखंडमध्ये 26,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचे रेल्वे, ऊर्जा आणि कोळसा प्रकल्पही सुरु केले. झारखंडला 35 हजार कोटींहून अधिक रुपयांच्या प्रकल्पांची भेट मिळाली आहे. सिंद्री खत प्रकल्पाचे पुनरुज्जीवन करण्याची मोदींनी दिलेली हमी आज पूर्ण झाली, असे नरेंद्र मोदी म्हणाले.

टॅग्स :Narendra Modiनरेंद्र मोदीJharkhand Mukti Morchaझारखंड मुक्ती मोर्चाcongressकाँग्रेस