शहरं
Join us  
Trending Stories
1
आता डोनाल्ड ट्रम्प यांचं नवं नाटक...! भारताला, अफगाणिस्तान-पाकिस्तानसारख्या देशांशी जोडलं, चीनचंही नाव घेतलं!
2
ज्येष्ठ इतिहास संशोधक गजानन भास्कर मेहेंदळे यांचे निधन; ७८ व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वास
3
मीनाताई ठाकरेंच्या पुतळ्यावर लाल रंग टाकणारा अटकेत; कृत्याची कबुली, केले धक्कादायक खुलासे
4
“त्रिभाषा धोरण निश्चित करण्यासाठी जनमताचा कानोसा घेणार, ५ डिसेंबरला...”: डॉ.नरेंद्र जाधव
5
Asia Cup 2025 : दुबईत 'सिंग इज किंग' शो! PAK विरुद्ध UAE च्या ताफ्यातून सिमरनजीतचा भांगडा
6
"वेळ येणार, नद्या आणि धरणांसह संपूर्ण काश्मीर...", पहलगाम हल्ल्याचा मास्टरमाइंड सैफुल्लाह कसूरीची भारताला धमकी!
7
दिशा पाटनीच्या घरावर गोळीबार करणाऱ्या आरोपींचं एन्काउंटर, गाजियाबादमध्ये दोन्ही शूटर ठार; अशी पटवली ओळख
8
IND W vs AUS W 2nd ODI : स्मृतीच्या शतकी खेळीनंतर 'क्रांती'चा भेदक मारा! टीम इंडियाचा ऑस्ट्रेलियासमोर विक्रमी विजय
9
मीनाताई ठाकरे यांच्या पुतळ्याची विटंबना; CM देवेंद्र फडणवीसांची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाले...
10
Asia Cup 2025 : आधी टीम इंडियानं हँडशेक न केल्याची बोंब! आता UAE विरुद्धच्या मॅचआधी PAK चं नवं सोंग!
11
कुणबी प्रमाणपत्र कसे काढले जाते? १, २ नाही, १२ ते १६ कागदपत्रे आवश्यक; पाहा, पूर्ण प्रक्रिया
12
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना वाढदिवशी राहुल गांधींने पाठवले 'विशेष' पत्र; केली एक खास मागणी
13
"ह्या... हू... काय तुम्ही? कधी रे सुधारणार...? परत मी बोललो की...!" अजित दादांनी 'त्यांना' झाप-झाप झापलं
14
चलो दिल्ली! मनोज जरांगेंनी केली मोठी घोषणा; मराठा समाजाचे अधिवेशन घेणार, महत्त्वाचे कारण समोर
15
ह्युंदाईच्या या SUV ची किंमत ₹6 लाखही नव्हती, नव्या GST नंतर ₹86156 नं स्वस्त झाली; वरून ₹50000 चा डिस्काउंटही!
16
"क्लेमोर, वायर, पावडर... सगळं तयार होतं !" गुप्त माहितीने गडचिरोली पोलिसांनी रोखला भीषण कट
17
पाक आशिया कप स्पर्धेतून Out? सामान बसमध्ये अन् पाक खेळाडू हॉटेलमध्ये! नेमकं काय घडलं?
18
वाघाला घोरताना कधी पाहिलंय? VIDEO पाहून नेटकरी म्हणतायत, "हे तर आमच्या बाबांसारखेच..."
19
नवरात्रीचा मुहूर्त? पंतप्रधान मोदी नव्या ठिकाणाहून कामकाज पाहणार; PMOचा पत्ता बदलणार
20
प्रसिद्धीचा मुद्दा, अजितदादांचा फडणवीसांकडे रोख;  म्हणाले, “जाहिरात करावी तर देवाभाऊंसारखी”

बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश, NIA ने ४ राज्यातील अनेक ठिकाणी धाडी टाकल्या

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 2, 2023 20:06 IST

राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) शनिवारी चार राज्यांमध्ये छापे टाकून देशाच्या विविध भागांत कार्यरत असलेल्या बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश केला.

राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) शनिवारी चार राज्यांमध्ये छापे टाकून देशाच्या विविध भागांत कार्यरत असलेल्या बनावट नोटा रॅकेटचा पर्दाफाश केला आणि बनावट नोटा, चलन छपाईचे कागद, प्रिंटर आणि डिजिटल गॅझेट जप्त केले. भारतीय दंड संहितेच्या कलम 120B, 489B, 489C आणि 489D अंतर्गत २४ नोव्हेंबर २०२३ रोजी नोंदवलेल्या एका प्रकरणात (RC-02/2023/NIA/BLR) NIA तपासाचा भाग म्हणून छापा टाकण्यात आला आहे.

हे प्रकरण FICN च्या सीमापार तस्करीला आणि भारतातील विविध राज्यांमध्ये प्रसारित करण्यासाठी संशयित व्यक्तींनी रचलेल्या मोठ्या कटाशी संबंधित आहे. एका अधिकाऱ्याने दिलेली माहिती अशी, “विश्वासार्ह माहितीच्या आधारे एनआयएच्या पथकांनी आरोपी राहुल तानाजी पाटील याला महाराष्ट्रातील कोल्हापूर, विवेक ठाकूर उर्फ ​​आदित्य सिंग यांना उत्तर प्रदेशातील शाहजहांपूर जिल्ह्यात, महेंद्र कर्नाटकातील बल्लारी जिल्ह्यात आणि महाराष्ट्रातील यवतमाळ येथे अटक केली. बिहारमधील रोहतास जिल्ह्यातील संशयित शिवा पाटील उर्फ ​​भीमराव आणि शशी भूषण यांच्या परिसरात कारवाई केली.

आमच्या उमेदवारांशी संपर्क केला जातोय...; काँग्रेसचे संकटमोचक डीके शिवकुमार तेलंगणाला निघाले

यात दर्शनी मूल्य असलेले FICN जप्त करण्यात आले. विवेक ठाकूर उर्फ ​​आदित्य सिंग याच्या घरातून ६,६०० रुपये (५००, २०० आणि १०० रुपयांच्या मूल्यांमध्ये) नोटांच्या छपाईच्या कागदपत्रांसह. तो शिवा पाटील उर्फ ​​भीमराव आणि इतरांसोबत भारतभर चलनात येण्यासाठी सीमावर्ती देशांतून बनावट नोटा आणि त्याचे छपाई साहित्य खरेदी करत होता.

टॅग्स :NIAराष्ट्रीय तपास यंत्रणाPoliceपोलिस