शहरं
Join us  
Trending Stories
1
महाराष्ट्रात आजपासून आचारसंहिता? निवडणूक आयोग दुपारी ४ वाजता घोषणा करणार
2
जिओ-हॉटस्टार सबस्क्रीप्शनमध्ये मोठी वाढ करण्याची शक्यता; ₹१,४९९ प्लॅनची किंमत थेट...
3
India’s Squad For Rising Star T20 Asia Cup: वैभव सूर्यवंशीला संधी; 'या' तारखेला रंगणार भारत-पाक सामना!
4
'घराणेशाहीचे राजकारण लोकशाहीसाठी घातक', गांधी कुटुंबाचे नाव घेत शशी थरुरांचे मोठे वक्तव्य
5
चीनने पाकिस्तानसमोर मैत्रीचा हात पुढे केला! भारताविरुद्ध जाण्याचा नवा कट? काय आहे ड्रॅगनची खेळी?
6
जगातील 'या' 9 देशांकडे 12,241 अण्वस्त्रे; रशिया-अमेरिका आघाडीवर, भारताचा कितवा नंबर..?
7
दररोज पाठवायचा अश्लील मेसेज, प्रायव्हेट पार्ट व्हिडिओ; अभिनेत्रीने एकदा भेटायला बोलावले अन्...
8
आता सरकारी कार्यालयात खेटे घालण्याची गरज नाही; घरबसल्या मिळेल जीवन प्रमाणपत्र
9
Sandeep Deshpande : "खास अशिशुद्दीन यांच्यासाठी..."; भाजपा नेत्यांचा फोटो शेअर करत मनसेचं 'व्होट जिहाद'ला प्रत्युत्तर
10
MHADA Lottery: पुणेकरांसाठी सुवर्णसंधी! 'म्हाडा'च्या लॉटरीत वाकड-हिंजवडीत फक्त २८ लाखांत घर; ६० लाखांची थेट बचत!
11
त्रिपुरी पौर्णिमा २०२५: त्रिपुरी पौर्णिमेला 'या' राशींवर लक्ष्मीकृपा; व्यापारात लाभ; मालमत्ता खरेदीचे योग
12
रोहित आर्या प्रकरणावर अभिनेता आस्ताद काळेने व्यक्त केला संशय, पोस्ट करत म्हणाला...
13
आता त्यांचे मोजकेच दिवस उरलेत, या देशाच्या राष्ट्रपतींना ट्रम्प यांची उघड धमकी   
14
हवाई प्रवाशांसाठी मोठी बातमी; अतिरिक्त शुल्काशिवाय विमान तिकिटे रद्द करता येणार, कंपन्यांची मनमानी थांबणार!
15
Harmanpreet Kaur: "हरमनप्रीत कौरला कर्णधारपदाच्या ओझ्यातून मुक्त करा", माजी क्रिकेटपटूची मागणी चर्चेत!
16
कारच्या बंद दरवाजात गुदमरले जीव, ५ जणांचा मृत्यू; Tesla कारविरोधात खटला दाखल, काय आहे प्रकरण?
17
Ladki Bahin Yojana: मेसेजची रिंग वाजली? लाडकी बहीण योजनेचे आज पैसे येणार; eKYC न केलेल्या महिलांचे काय?
18
लाडकी बहीण योजना ज्यांनी राबविली, ते म्हणाले 'आम्ही कर्जात आहोत'; MSP वेळी हात वर केले, केंद्राला पत्र
19
"सांगा, ही मतचोरी आहे की व्होट जिहाद?"; भाजपाचा विरोधी पक्षांना खोचक सवाल, दिली आकडेवारी
20
शनी ग्रहाच्या चंद्राने केमिस्ट्रीला देखील फेल केले; तेल आणि पाणी...

आंध्र प्रदेशातील ग्रॅनाइट खाणीत मोठी दुर्घटना, ६ स्थलांतरित कामगारांचा मृत्यू, ३ जखमी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 4, 2025 09:00 IST

आंध्र प्रदेशातील बापटला जिल्ह्यात रविवारी एका ग्रेनाइट खाणीत मोठी दगड कोसळून ओडिशातील सहा स्थलांतरित मजुरांचा मृत्यू झाला, तर तीन जण जखमी झाले.

आंध्र प्रदेशातील बापटला जिल्ह्यात रविवारी एका ग्रेनाइट खाणीत मोठी दगड कोसळून ओडिशातील सहा स्थलांतरित मजुरांचा मृत्यू झाला, तर तीन जण जखमी झाले. सकाळी १०.३० वाजताच्या सुमारास हा अपघात झाला, त्यावेळी १० ते १५ मजूर खाणीत काम करत होते, अशी माहिती पोलिसांनी दिली.

ओडिशाचे मुख्यमंत्री मोहन चरण माझी यांनी या दुर्घटनेबद्दल शोक व्यक्त केला असून, प्रत्येक मृताच्या कुटुंबीयांना चार-चार लाख रुपयांची सानुग्रह मदत जाहीर केली आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सर्व बळी ओडिशाचे रहिवासी होते. "पाण्याच्या गळतीमुळे दगड सरकले असावेत आणि त्यामुळे हा अपघात झाला असावा, असा आम्हाला संशय आहे. घटनास्थळी कोणताही स्फोट किंवा भूकंपाची क्रिया झाली नव्हती. फॉरेन्सिक टीम तपास करत आहे," असे एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले.

बचाव कार्य आणि मदतीची घोषणाअपघातानंतर तातडीने बचावकार्य सुरू करण्यात आले, ज्यात खाण विभागाचे अधिकारी आणि पोलीस सहभागी झाले होते. ओडिशाच्या ब्रह्मपूर येथील एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, गंजम जिल्ह्यातील वरिष्ठ अधिकाऱ्यांचे एक पथक मृतदेहांना परत आणण्यासाठी बापटलाच्या बल्लीकुरवा येथे रवाना झाले आहे.

ओडिशा मुख्यमंत्री कार्यालयाने 'एक्स'वर पोस्ट करून मृतांची नावे जाहीर केली गंजम जिल्ह्यातील दंड बडत्या, बनमाल चेहरा, भास्कर बिसोई, संतोष गौड आणि गजपती जिल्ह्यातील ताकुमा दलाई, मूसा जान.

सीएमओंनी सांगितले की, मुख्यमंत्री मदत निधीतून प्रत्येक मृताच्या कुटुंबीयांना चार-चार लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल. गंजमचे जिल्हाधिकारी कीर्ति वासन व्ही. यांनी सांगितले की, दिगपहांडीच्या सहायक तहसीलदारांच्या नेतृत्वाखालील एक पथक मृतदेह त्यांच्या मूळ गावी आणण्यासाठी घटनास्थळी रवाना झाले आहे.

"मी बापटलाच्या जिल्हाधिकाऱ्यांशी बोललो असून अपघात आणि ओडिशातील जखमी मजुरांच्या स्थितीबद्दल माहिती घेतली आहे. पोस्टमार्टम झाल्यानंतर मृतदेह ओडिशा पथकाला सुपूर्द केले जातील. मृतदेह ओडिशाला आणण्यासाठी आम्ही सर्व आवश्यक व्यवस्था केली आहे," असे जिल्हाधिकारी म्हणाले. दरम्यान, आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्री एन. चंद्रबाबू नायडू यांनीही या दुर्घटनेबद्दल शोक व्यक्त केला.

अपघाताच्या कारणांची चौकशी करण्याचे निर्देशनायडू यांनी एका निवेदनात म्हटले की, "मी अधिकाऱ्यांशी बोललो आहे आणि त्यांना जखमींना सर्वोत्तम उपचार देण्याचे आणि अपघाताच्या कारणांची चौकशी करण्याचे निर्देश दिले आहेत." युवजन श्रमिक रायथू काँग्रेस पार्टी प्रमुख वाय.एस. जगन मोहन रेड्डी यांनीही या दुर्घटनेबद्दल दुःख व्यक्त केले. "ही अत्यंत हृदयद्रावक घटना आहे. हे मजूर आपल्या कुटुंबासाठी मेहनत करताना आपला जीव गमावून बसले," असे रेड्डी म्हणाले.

रेड्डी यांनी सरकारला जखमींना योग्य वैद्यकीय सुविधा देण्याचे आणि मृतांच्या कुटुंबीयांना त्वरित मदत देण्याचे आवाहन केले. ओडिशा सरकारमधील एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, या अपघातात किमान आठ ओडिशाचे मजूर जखमी झाले असून त्यांना आंध्र प्रदेशातील विविध रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. अपघात झाला त्यावेळी खाणीत किमान १६ मजूर काम करत होते, असेही त्यांनी सांगितले. ओडिशाचे उपमुख्यमंत्री कनक वर्धन सिंह देव यांनीही या दुर्घटनेतील मजुरांच्या मृत्यूवर शोक व्यक्त केला आहे.

टॅग्स :AccidentअपघातAndhra Pradeshआंध्र प्रदेश