शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"महाराष्ट्रात भाजप कोणाच्याही कुबड्यांवर चालत नाही; सत्तेमुळे तुम्ही समाधानी असाल, पण मी नाही": शाह
2
तुमचे अधिकारी वृत्तपत्र वाचत नाहीत का? देशाची प्रतिमा मलिन होतेय; भटक्या कुत्र्यांवरून भडकले कोर्ट
3
१२ राज्यांमध्ये होणार मतदार याद्यांची पडताळणी; SIR दुसरा टप्पा ४ नोव्हेंबरपासून, महाराष्ट्राचा समावेश नाही
4
सरन्यायाधीश बूटफेक प्रकरण: वकिलावर कारवाई करणार नाही; सर्वोच्च न्यायालयाचे स्पष्टीकरण
5
तातडीने सुनावणीस नकार, पण दोन मागण्या मान्य; मराठा-ओबीसी आरक्षण वादात ओबीसी संघटनेला कोर्टाचा दिलासा
6
'चुका दुरुस्त केल्याशिवाय निवडणुका घेता येणार नाही'; उद्धव ठाकरेंची निवडणूक आयोगावर टीका
7
विद्यार्थिनीने स्वतः टॉयलेट अ‍ॅसिड आणले, वडिलांनीच कट रचला; डीयू विद्यार्थिनी अ‍ॅसिड हल्ला प्रकरणात मोठा ट्विस्ट
8
शिवडीतील दागिने लुटीचा सुरक्षारक्षक निघाला सूत्रधार; एकाच घरात राहत होते सर्व आरोपी
9
बांगलादेशात हाफीज सईदची नापाक खेळी; ईशान्येकडे भारतासाठी धोक्याची घंटा, सीमेवर हालचाली वाढल्या
10
रेस्टॉरंटमध्ये भाऊ-बहिणीशी पोलिसांचे गैरवर्तन; व्हिडीओ व्हायरल, एसओने कारणे दाखवा नोटीस बजावली
11
छठ पूजेदरम्यान उत्तर प्रदेशात मोठी दुर्घटना; लोक सेल्फी घेत असतानाच नाव उलटली, अनेक जण बुडाल्याची शक्यता
12
विद्यार्थ्यांच्या आत्महत्या रोखण्यासाठी काय केले? तपशील सादर करण्याचे सुप्रीम कोर्टाचे आदेश
13
2028 मध्ये अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षपदाची निवडणूक कोण लढू शकतं? डोनाल्ड ट्रम्प यांनी स्पष्टच सांगितलं
14
अरुणाचल सीमेपासून ४० किमी अंतरावर चीनने बांधला मोठा एअरबेस; लुंजेमध्ये ३६ नवीन एअरक्राफ्ट शेल्टर तयार
15
करारा जवाब मिलेगा..! पाकिस्तानच्या धमकीला तालिबानचं जशास तसं प्रत्युत्तर; युद्ध पेटणार?
16
Suryakumar Yadav: ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध सूर्यकुमार इतिहास रचणार? विराट- रोहितला मागे टाकण्याची संधी!
17
मतदारांनो सावधान! 'ही' कागदपत्रे नसतील तर नाव होणार कट; आयोगाने यादी जाहीर केली
18
देशव्यापी 'मतदार यादी दुरुस्ती मोहिम' का गरजेची? निवडणूक आयोगाने सांगितले SIR चे महत्व....
19
मला जाऊ द्या ना घरी...! राष्ट्रवादीच्या कार्यालयात डान्स करणारी ही महिला कोण?; समोर आला खुलासा
20
"तू त्या कॅचसाठी..." आयसीयूमध्ये दाखल असलेल्या श्रेयस अय्यरसाठी शिखर धवनचा इमोशनल मेसेज!

देशासाठी केलेले काम पक्षविरोधी कसे? काँग्रेस नेते शशी थरूर यांचा आपल्याच पक्षाला टोला

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 6, 2025 13:29 IST

देशसेवा करणाऱ्या माणसाने बाकीच्या गोष्टींबद्दल फार चिंता करायची नसते!

वॉशिंग्टन: देशहितासाठी काम करणे जर कोणाला पक्षविरोधी वाटत असेल, तर त्यांनी स्वतःलाच प्रश्न विचारायला हवा, असे काँग्रेस नेते शशी थरूर यांनी स्पष्ट केले. मी काँग्रेस पक्षाचा त्याग करणार अशी सुरू असलेली चर्चा निरर्थक आहे, असे त्यांनी स्पष्ट केले आहे. ते म्हणाले की, देशसेवा करणाऱ्या माणसाने बाकीच्या गोष्टींबद्दल फार चिंता करायची नसते.

पहलगाम हल्ला व ऑपरेशन सिंदूर या घटनांच्या पार्श्वभूमीवर भारताची दहशतवादविरोधी भूमिका मांडण्यासाठी शशी थरूर यांच्या नेतृत्वाखाली भारताचे सर्वपक्षीय शिष्टमंडळ अमेरिकेत आले आहे. पहलगाम हल्ल्यानंतर केंद्र सरकारने घेतलेल्या भूमिकेचे थरूर यांनी समर्थन केल्यावर काही काँग्रेस नेत्यांनी त्यांच्यावर टीका केली. भाजपचे सुपरप्रवक्ते असेही एका काँग्रेस नेत्याने थरूर यांना म्हटले आहे. भाजपमध्ये जाणार का? काँग्रेस सोडणार का? याबाबत सोशल मीडियावर सुरू असलेल्या चर्चांबद्दल ते म्हणाले की, मी निवडून आलेला खासदार असून, माझा कार्यकाळ संपण्यास अजून चार वर्षं बाकी आहेत. तरीही असा प्रश्न का विचारला जातो हे मला उमजत नाही. 

भारत-पाक संघर्षादरम्यान अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचा फोन आल्यानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी माघार घेतल्याचा आरोप लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी केला होता. त्याबाबतच्या प्रश्नावर थरूर म्हणाले की, मला त्याबाबत काहीही बोलायचे नाही.

थरूर यांना मुलानेच विचारला प्रश्न

भारताने 'ऑपरेशन सिंदूर' केवळ खात्रीशीर पुराव्याअंतीच केले आहे, असे काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी स्पष्ट केले. थरूर यांना त्यांच्या पत्रकार मुलाने इशान थरूरने (वॉशिंग्टन पोस्टसाठी) विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना त्यांनी हे उत्तर दिले. म्हणाले, "भारत असा देश नाही जो ठोस आधार नसताना लष्करी कारवाई करेल. पहलगाम हा काही अचानक केलेला दहशतवादी हल्ला नव्हता." 

टॅग्स :Shashi Tharoorशशी थरूरcongressकाँग्रेसOperation Sindoorऑपरेशन सिंदूर