शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Donald Trump Tariff on India: डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टॅरिफवर सरकारचा प्लान तयार, आता देणार ‘जशास तसं’ उत्तर
2
मतदार याद्यांचा घोळ कायम, बिहारच्या उपमुख्यमंत्र्यांच्याच नावे २ व्होटर कार्ड; तेजस्वी यादव यांनी केली पोलखोल
3
कीबोर्डच्या F आणि J बटणांवर लहान रेषा का असतात? ९९ टक्के लोक अज्ञात असतील...
4
ग्रीन झोनमध्ये शेअर बाजाराची कामकाजास सुरुवात; मोठ्या चढ-उतारासह 'हे' शेअर्स उघडले
5
'निमिषा प्रियाला अजिबात माफ केले जाणार नाही, तिला ताबडतोब फाशी द्या', तलालच्या भावाने तिसऱ्यांदा दाखल केली याचिका
6
Tarot Card: ध्येयपूर्तीकडे वाटचाल करायला लावणारा आठवडा; वाचा साप्ताहिक टॅरो भविष्य!
7
१२ वर्षं वय... ३ महिन्यांत 200 जणांनी केलं 'वाईट कृत्य'! तुम्हालाही हादरवून टाकेल मुंबईतून रेस्क्यू करण्यात आलेल्या चिमुकलीची कहाणी
8
पठ्ठ्याने एकहाती सामना फिरवला! तब्बल ८ षटकार ठोकून टीम डेव्हिडने केली गोलंदाजांची धुलाई
9
ना अमेरिकन F-35, ना रशियन Su-57...; या मित्र देशाकडून लढाऊ विमाने खरेदी करून आणखी ताकद वाढवणार भारत! IAF ची मोठी मागणी
10
Viral Video : भर रस्त्यात हाय वोल्टेज ड्रामा! पत्नीने पतीच्या कानशिलात लगावल्या, कशावरून सुरू झालेला वाद?
11
आमिर खानच्या कुटुंबियांनी जारी केलं स्टेटमेंट, भाऊ फैजल खानचे सर्व आरोप फेटाळले
12
FD-RD सर्व विसराल; हा आहे LIC चा ‘तरुण’ प्लान; आयुष्यभर पडेल पैशांचा पाऊस, टेन्शचा होईल The End
13
मंगळवारी श्रावण अंगारक संकष्ट चतुर्थी: ६ राशींना कल्याण काळ, अनपेक्षित लाभ; आर्थिक भरभराट!
14
Video: अल्लू अर्जुनने विमानतळावर अधिकाऱ्यासमोर दाखवला माज; अखेर काढावाच लागला मास्क
15
श्रावण संकष्ट चतुर्थी: यशोदामातेने केले होते व्रत, इच्छा होतील पूर्ण; यंदा विशेष अंगारक योग
16
नेत्यांना घेऊन जाणाऱ्या एअर इंडियाच्या विमानाचे आपत्कालीन लँडिंग; खासदार म्हणाले - आम्ही थोडक्यात बचावलो!
17
आजचे राशीभविष्य, ११ ऑगस्ट २०२५: विविध लाभ, मान-सन्मानाचा दिवस; संयम राखा, शांत राहा
18
१८७७ गावांमध्ये पूर, घराघरांत शिरलं पाणी, ६ लाख बाधित; 'या' राज्यात पावसाचा कहर सुरूच!
19
भारत जगात सर्वांत वेगाने वाढणारी अर्थव्यवस्था; ट्रम्प यांच्या 'डेड इकॉनॉमी'ला अप्रत्यक्ष उत्तर
20
शरद पवारांनी निवडणूक आयोग-पोलिसांकडे तक्रार का केली नाही? : फडणवीस

१८७७ गावांमध्ये पूर, घराघरांत शिरलं पाणी, ६ लाख बाधित; 'या' राज्यात पावसाचा कहर सुरूच!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 11, 2025 08:26 IST

राज्यात पावसाचा कहर सुरू असून, या दरम्यान आलेल्या पुरामुळे अनेक ठिकाण जनजीवन विस्कळीत झाले आहे.

उत्तर प्रदेशमध्ये पावसाचा कहर सुरू असून, या दरम्यान आलेल्या पुरामुळे अनेक ठिकाण जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. पावसाची रिपरिप अजूनही सुरू असून, उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ स्वतः या संपूर्ण परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत. सध्या या राज्यातील ३६ जिल्ह्यांतील १८७७ गावे पुरामुळे बाधित झाली आहेत. या भागात तब्बल ६.४२ लाख लोक राहत असून, त्यांनाही पूराचा फटका बसला आहे. सध्या या ठिकाणी शक्य तितकी मदत पोहोचवण्याचे काम प्रशासन करत आहे. 

उत्तर प्रदेशचे मदत आयुक्त भानू चंद्र गोस्वामी स्वत या मदतकार्यावर लक्ष ठेवून आहेत. राज्यात पुरामुळे ८४,७०० जनावरांना सुरक्षित स्थळी हलवण्यात आले आहे. आतापर्यंत ५७३ लोकांच्या घरांचे पुरामुळे मोठे नुकसान झाले आहे, त्यापैकी ४६५ लोकांना मदत रक्कम देण्यात आली आहे. राज्यातील ६१,८५२ हेक्टरपेक्षा जास्त क्षेत्र पुरामुळे बाधित झाले आहे. २,६१० बोटी आणि मोटरबोटींच्या मदतीने या बाधित भागात मदत साहित्य पोहोचवले जात आहे. सध्या पूरग्रस्त भागात पीडितांना अन्न पुरवले जात आहे. याशिवाय लोकांची वैद्यकीय तपासणी करण्यासाठी १,१२४ वैद्यकीय पथक तैनात करण्यात आली आहेत.३६ जिल्ह्यांना पूराचा फटका!सध्या उत्तर प्रदेशमधील ३६ जिल्ह्यांना पुराचा फटका बसला आहे. यामध्ये अयोध्या, बहराइच, बाराबंकी, बस्ती, कासगंज, हरदोई, मुरादाबाद, मुझफ्फरनगर, शाहजहांपूर, भदोही, श्रावस्ती, उन्नाव, फरुखाबाद, मेरठ, हापूर, गोरखपूर, गोंडा, बिजनौर, बदायूं, कानपूर नगर, लखीमपूर, चिरकोट, बालकोट, लखीमपूर, बदाय़ुरा, बदाय़ुरा, अयोध्या, बराबंकी, बल्याकोट, बल्याकोट यांचा समावेश आहे. गाझीपूर, मिर्झापूर, प्रयागराज, वाराणसी, चंदौली, जालौन, कानपूर देहत, हमीरपूर, इटावा आणि फतेहपूर या सर्व जिल्ह्यांचा समावेश आहे.

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या सूचनेनुसार, मंत्री पूरग्रस्त भागांची सतत पाहणी करत आहेत. या काळात ते पूरग्रस्तांना भेटत आहेत आणि त्यांना मदत साहित्य वाटप करत आहेत, तसेच त्यांच्या तब्येतीची विचारपूस करत आहेत. 

टॅग्स :floodपूरRainपाऊसUttar Pradeshउत्तर प्रदेश