शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Rohini Acharya: "मी राजकारण सोडतेय आणि कुटुंबासोबतचे संबंधही तोडत आहे", लालू प्रसाद यादवांच्या मुलीच्या पोस्टने खळबळ
2
चीन-पाकिस्तानशी 'इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक युद्ध'?; मुंबईनजीक GPS साठी भारताकडून NOTAM जारी, अर्थ काय?
3
घरात दोन बायका असतानाही तिसरीशी लग्न; चौथी आणायच्या तयारीत होता नवरदेव, पण चांगलाच फसला!
4
“काँग्रेस-मनसे एकमेकांचा दर्जा ठरवायला लागले तर आपण लांबून हसलेले बरे”; भाजपा नेत्यांचा टोला
5
थरारक! विवाहित प्रेयसीची हत्या, मृतदेहाचे तुकडे केले; शीर अन् अवयव बसच्या चाकाखाली चिरडले, मग..
6
कोण आहे डॉ. मुजफ्फर? ज्याला पकडण्यासाठी सीबीआय घेतेय इंटरपोलची मदत! अफगाणिस्तानाशी आहे कनेक्शन
7
"बिहारमध्ये भाजपचा जो स्ट्राइक रेट आला, तसा तर आमचा 1984 मध्येही नव्हता"; काँग्रेसला अजूनही निकालावर विश्वास बसेना 
8
"मला नितीश कुमार मुख्यमंत्री व्हावेत असे वाटते...", बिहारच्या सीएम पदावर चिराग पासवान यांनी स्पष्टच सांगितले
9
बिहारमध्ये सर्वाधिक जागा जिंकूनही भाजपाची वाढली डोकेदुखी; मंत्रिपदाचा फॉर्म्युला बदलावा लागणार?
10
“तुम्ही चांगल्या योजना आणल्या नाहीत, जो जीता वहीं सिकंदर”; CM फडणवीसांचे शरद पवारांना उत्तर
11
इंदुरीकर महाराजांच्या लेकीच्या साखरपुड्यात किती लोक आले होते? जावयानेच सांगितला खरा आकडा
12
Gold prices today: ३३५१ रुपयांनी स्वस्त झालं सोनं, चांदीच्या किमतीतही मोठी घसरण; खरेदीदारांनी टाकला सुटकेचा नि:श्वास
13
Elections 2026: आता दक्षिणेत स्वारी! भाजपसाठी 'या' तीन राज्यात सत्तेचं स्वप्न पूर्ण होणार का?
14
IPL 2026 Trades Players Full List : जड्डू-संजूशिवाय 'या' ६ खेळाडूंसाठी झाली कोट्यावधींची डील
15
Union Bank मध्ये जमा करा ₹२,००,०००; मिळेल ₹८५,०४९ चं गॅरंटीड फिक्स व्याज, कोणती आहे स्कीम?
16
Shubman Gill Injury Update : शुभमन गिलनं मैदान सोडलं! पंत झाला कॅप्टन, नेमकं काय घडलं?
17
अमेरिकेत महागाईनं हाहाकार! ट्रम्प यांनी अनेक वस्तूंवरील टॅरिफ केलं कमी, स्वस्त होणार 'या' गोष्टी
18
बिहार निवडणुकीत विरोधात काम, माजी केंद्रीय मंत्री पक्षातून निलंबित; भाजपाची मोठी कारवाई
19
लाल किल्ल्याजवळील स्फोटाने जमीन हादरली; मेट्रो स्टेशनवरील सीसीटीव्ही फुटेज आले समोर
20
बिहारमध्ये सर्वाधिक १ कोटी १५ लाख मते मिळवणारा RJD ठरला नंबर वन पक्ष; भाजपा-जेडीयूला किती मते?
Daily Top 2Weekly Top 5

'एसआयआर'वरून विरोधकांच्या गदारोळावर निवडणूक आयोगाचा मोठा खुलासा; पुरावा म्हणून व्हिडीओ जारी; काँग्रेस बॅकफूटवर

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 11, 2025 23:06 IST

बिहारमधील मतदार यादीच्या विशेष सघन सुधारणा (SIR) ला विरोध करणाऱ्या विरोधी पक्षांच्या दुटप्पीपणावर निवडणूक आयोगाने प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे.

बिहारमधील मतदार यादीच्या विशेष सघन सुधारणा (SIR) वरुन काँग्रेस आणि दिल्लीतील इतर विरोधी पक्षांनी सोमवारी निवडणूक आयोगावर टीका केली, आता याच पक्षाच्या बिहारमधील पदाधिकाऱ्यांकडून पूर्ण पाठिंबा मिळत आहे.

दिल्लीतील विरोधकांच्या या गदारोळाच्या दरम्यान, निवडणूक आयोगाने बिहारमधील विविध जिल्ह्यांतील काँग्रेस, राजद आणि माकपच्या पदाधिकाऱ्यांचे SIR ला पाठिंबा देतानाचे व्हिडीओ प्रसिद्ध केले.

Indian Embassy in Pakistan :'ऑपरेशन सिंदूर'नंतर पाकिस्तान घाबरला! इस्लामाबादमधील भारतीय राजदूतांना पाणी, गॅस पुरवठा थांबवला, वर्तमानपत्रांवरही बंदी

दिल्लीतील विरोधी पक्ष एसआयआरला विरोध करत असले तरी, प्रत्यक्षात परिस्थिती वेगळी आहे. बिहारमध्ये या सर्व पक्षांचे पदाधिकारी त्यांना एसआयआरला पूर्ण पाठिंबा देत आहेत.

राहुल गांधी यांच्यावर निवडणूक आयोगाचा निर्णय

मतदार यादीतील अनियमिततेच्या गंभीर आरोपांवर काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावरही  आयोगाने प्रतिक्रिया दिली. त्यांच्याकडे अजूनही शपथपत्रासह त्यांचे आरोप मांडण्यासाठी किंवा देशाची माफी मागण्यासाठी वेळ आहे, असे म्हटले आहे.

कर्नाटकच्या मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांनी रविवारी राहुल गांधी यांना नोटीस बजावून त्यांच्या आरोपांचे उत्तर मागितले, तेव्हा आयोगाने प्रतिक्रिया दिली. महाराष्ट्र आणि हरयाणाच्या मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांनीही रविवारी पुन्हा स्मरणपत्र पाठवून प्रतिज्ञापत्रासह आरोप सादर करण्यास सांगितले.

विरोधी पक्षांना आयोगाने प्रश्न उपस्थित केले

निवडणूक आयोगाने सोमवारी काँग्रेससह संपूर्ण विरोधी पक्षांच्या एसआयआरला विरोध करणाऱ्या दुटप्पीपणावर प्रश्न उपस्थित केले. हा विरोध फक्त एक ढोंग आहे. जमिनीवरील परिस्थिती पूर्णपणे वेगळी आहे, ते बिहारमधील मतदार यादीच्या एसआयआरला सहकार्य करत आहेत, असंही आयोगाने सांगितले.

यादरम्यान, आयोगाने भागलपूर, गोपाळगंज आणि पूर्णिया सारख्या बिहारमधील अनेक जिल्ह्यांच्या जिल्हा काँग्रेस अध्यक्षांचे तसेच आरजेडी आणि सीपीआयच्या जिल्हा अधिकाऱ्यांचे व्हिडीओ जारी केले आहेत, यामध्ये ते म्हणत आहेत की निवडणूक आयोगाने त्यांना मसुदा यादी प्रदान केली आहे.

टॅग्स :Election Commission of Indiaभारतीय निवडणूक आयोगcongressकाँग्रेस