शहरं
Join us  
Trending Stories
1
भाजपा, शिंदेसेनेत युतीसाठी कोणतीही अडचण नाही; मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची स्पष्टोक्ती
2
भररस्त्यात पाठलाग करून मंगेश काळोखेंवर केले २७ वार; आरोपींच्या निर्दयीपणाचे 'सीसीटीव्ही' फुटेज समोर
3
Solapur Municipal Election: काँग्रेसने २० उमेदवारांच्या नावाची केली घोषणा, पहिल्या यादीत कुणाची नावे?
4
खोपोलीतील घटना अत्यंत निंदनीय, निषेध करत सुनिल तटकरे यांनी मुख्यमंत्र्यांकडे केली मोठी मागणी
5
शिंदेसेनेच्या बैठकीत राडा? शहरप्रमुख नाना भानगिरे रागारागात बाहेर पडले आणि गेले निघून; व्हिडीओ आला समोर
6
बांगलादेशमध्ये एका मिस्ट्री गर्लची एंट्री, बनू शकते भविष्यातील शेख हसीना किंवा खलिदा झिया
7
Sukesh Chandrashekhar : "२१७ कोटी देण्यास तयार, पण...", महाठग सुकेश चंद्रशेखरचा मास्टरस्ट्रोक; खंडणी प्रकरणात मोठी ऑफर
8
AUS vs ENG: डोक्यात निवृत्तीचा विचार, मनात भीती… आणि त्यानेच सामना फिरवला!
9
कौतुकास्पद! आईने दागिने विकून शिकवलं, १० वेळा अपयश आलं पण लेकाने वडिलांचं स्वप्न पूर्ण केलं
10
विराट कोहलीचा VIDEO घेण्यासाठी बस ड्रायव्हरची भन्नाट 'आयडिया', सोशल मीडियावर क्लिप VIRAL
11
राजकारण पेटलं! कर्नाटकमध्ये काँग्रेस सरकारची बुलडोझर कारवाई; ४०० हून अधिक घरं पाडली
12
शाकंभरी नवरात्र २०२५: शाकंभरी मातेच्या कृपेने 'या' राशींचे उजळणार भाग्य; २०२६ ची होणार स्वप्नवत सुरुवात!
13
"भाजपाने आमच्या पाठीत खंजीर खुपसला, मतदारांचाही विश्वासघात करेल"; राष्ट्रवादीचे जिल्हाध्यक्ष मुळीक यांचे टीकास्त्र
14
Battle Of Galwan Teaser: मौत से क्या डरना...! 'बॅटल ऑफ गलवान'चा टीझर, 'या' दिवशी सिनेमा रिलीज होणार
15
जिवलग जीवाचा... विराट कोहली!! स्वत:चीच विकेट घेणाऱ्या गोलंदाजाला दिलं एकदम खास 'गिफ्ट'
16
सोन्या-चांदीची भरारी, विदेशींची माघार अन् भारतीयांचा एल्गार! हे वर्ष कोणासाठी ठरलं फायद्याचं
17
जिममध्ये जाणाऱ्यांनो सावधान! १९ वर्षीय विद्यार्थ्याचा प्रोटीन शेक प्यायल्याने मृत्यू; नेमकं काय घडलं?
18
प्रशासनाचा गलथान कारभार! निवडणूक एका ठिकाणी, अधिकाऱ्यांनी प्रक्रिया केली दुसरीकडे; उमेदवाराच्या विजयानंतर शासनाला आली जाग
19
बांगलादेशमध्ये उलटफेर! शेख हसीना यांना विरोध करणारा पक्ष फुटला,जमातमध्ये आश्रय घेतला
20
TATA Steel विरोधात खटला दाखल; १४८ अब्ज रुपयांच्या नुकसान भरपाईची मागणी, प्रकरण काय?
Daily Top 2Weekly Top 5

दिल्लीत २१०० रुपयांच्या महिला सन्मान योजनेवरुन वाद, एलजींनी चौकशीचे आदेश दिले

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 28, 2024 16:13 IST

दिल्ली सरकारची महिला सन्मान योजना लॉन्च होण्यापूर्वीच चौकशीच्या फेऱ्यात अडकली आहे. लेफ्टनंट गव्हर्नरांनी मुख्य सचिव आणि पोलिस आयुक्तांना पत्रे लिहून सरकारबाहेरील लोकांकडून वैयक्तिक डेटा गोळा केल्या प्रकरणी चौकशीचे आदेश दिले आहेत.

दिल्लीत आम आदमी पार्टी सरकारची २१०० रुपयांची महिला सन्मान योजना लॉन्च होण्यापूर्वीच चौकशीच्या फेऱ्यात अडकली आहे. दिल्लीच्या उपराज्यपालांनी आज मुख्य सचिव, विभागीय आयुक्त आणि पोलिस आयुक्तांना पत्रे लिहून महिला सन्मान योजनेच्या नावाखाली सरकारबाहेरील लोकांकडून वैयक्तिक डेटा गोळा केल्याच्या चौकशीचे आदेश दिले आहेत. दरम्यान, आता यावर आपचे प्रमुख अरविंद केजरीवाल यांनी भाजप महिला सन्मान योजनेवर नाराज असल्याचे म्हटले आहे.

डॉ. मनमोहन सिंग पंचत्वात विलीन; राष्ट्रपती मुर्मू, PM मोदींच्या उपस्थितीत अंत्यसंस्कार

आप सरकारने महिला सन्मान योजनेंतर्गत २१०० रुपयांची घोषणा केल्याप्रकरणी एलजीने विभागीय आयुक्तांकडून चौकशीचे आदेश दिले आहेत. एलजीने म्हटले आहे की, गैर-सरकारी लोक लोकांचा वैयक्तिक डेटा कसा गोळा करत आहेत. एलजी सचिवालयाने पोलिस आयुक्तांना लाभ देण्याच्या नावाखाली डेटाच्या गोपनीयतेचे उल्लंघन करणाऱ्यांविरुद्ध कायद्यानुसार कारवाई करण्यास सांगितले आहे.

दिल्लीचे प्रधान सचिव एलजी यांनी दिल्लीच्या मुख्य सचिव आणि दिल्लीच्या पोलीस आयुक्तांना 'आप'ने केलेल्या घोषणांबाबत पत्र लिहिले आहे, यात दिल्लीतील १८ वर्षांवरील सर्व महिलांना दरमहा १००० रुपये देणे आणि त्याची अंमलबजावणी करणे समाविष्ट आहे. जर विधानसभा निवडणूक पुन्हा जिंकली तर ही रक्कम दरमहा २१०० रुपये करण्यात येईल असे सांगण्यात आले आहे.

पत्रात असं म्हटलं आहे की, “एलजीने मुख्य सचिवांना खासगी व्यक्तींकडून वैयक्तिक डेटा आणि फॉर्म गोळा करण्याच्या प्रकरणाची विभागीय आयुक्तांमार्फत चौकशी करण्यास सांगितले आहे. यापुढे, लाभ देण्याच्या नावाखाली निष्पाप नागरिकांची वैयक्तिक माहिती गोळा करून त्यांच्या गोपनीयतेचा भंग करणाऱ्या अशा व्यक्तींवर कायद्यानुसार कारवाई करण्याचे पोलिस आयुक्त क्षेत्रीय अधिकाऱ्यांना निर्देश देऊ शकतात.

एलजी कार्यालयाने दिल्ली पोलीस आयुक्तांना पाठवलेल्या पत्रात काँग्रेस नेते संदीप दीक्षित यांच्या निवासस्थानी पंजाब सरकारच्या गुप्तचर कर्मचाऱ्यांच्या उपस्थितीच्या आरोपाचा उल्लेख आहे. एलजी यांनी याची चौकशी करून तीन दिवसांत अहवाल सादर करण्यास सांगितले आहे.

या पत्रात पुढं असं म्हटले आहे की, हे माजी खासदार आणि दिल्ली विधानसभा निवडणुकीचे २०२५ चे काँग्रेसचे प्रस्तावित उमेदवार संदीप दीक्षित यांच्याकडून मिळालेल्या तक्रारीचा संदर्भ देते. पंजाब सरकारचे गुप्तचर कर्मचारी त्यांच्या घरी जात आहेत आणि त्यांची वाहने त्यांच्या निवासस्थानाबाहेर पार्क केलेली आढळतात, असा गंभीर आरोप त्यांनी केला आहे. लोकशाही प्रक्रिया आणि मुक्त आणि निष्पक्ष निवडणुका रोखण्यासाठी अरविंद केजरीवाल यांच्या सांगण्यावरून हे केले जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला आहे. 

लेफ्टनंट गव्हर्नर म्हणाले की, केलेले आरोप गंभीर आहेत आणि आगामी विधानसभा निवडणुका लक्षात घेता, संभाव्य उमेदवारांना लोकशाही प्रक्रियेत सहभागी होण्यापासून घाबरू नये किंवा परावृत्त होऊ नये हे महत्त्वाचे आहे. त्यामुळे, माननीय उपराज्यपालांनी या प्रकरणाची चौकशी करून तीन दिवसांच्या आत या सचिवालयाला सर्वंकष अहवाल सादर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. हे माननीय लेफ्टनंट गव्हर्नर यांच्या मान्यतेने जारी केले जात आहे.

टॅग्स :delhiदिल्लीArvind Kejriwalअरविंद केजरीवालAAPआप