शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"तीनवेळा 'अल्लाहू अकबर' ओरडून गोळीबार सुरू झाला"; व्हायरल व्हिडीओमधल्या व्यक्तीचा खुलासा
2
नो मॅजिक! क्रिकेटच्या देवाने सांगितले १४ वर्षाच्या पोराच्या वादळी शतकी खेळीत दडलेले 'लॉजिक'
3
पाकिस्तानवर मोठा प्रहार करा! पहलगाम हल्ल्यानंतर जगभरातील भारतीयांची निषेध आंदोलने
4
Vaibhav Suryavanshi : १४ वर्षांच्या पोराचा धुमाकूळ! सिक्सर मारत ठोकली IPL मधील विक्रमी सेंच्युरी
5
विद्यार्थ्यांच्या मनामनात रुजणार भारतीय संविधानाची मूल्ये; नागपूर विद्यापीठाने तयार केला अभ्यासक्रम
6
आनंदाच्या भरात पायाला लागलंय ते विसरला! वैभवच्या शतकी खेळीला द्रविडनं अशी दिली दाद (VIDEO)
7
वेटिंगवाल्या प्रवाशांचा चक्क लिनन बॉक्समधून प्रवास! रेल्वे पोलिसांनी सहा जणांना केली अटक
8
IPL 2025 : वैभव सूर्यंवशीच्या ऐतिहासिक खेळीच्या जोरावर २०० पारच्या लढाईत राजस्थानचा 'रॉयल' विजय
9
विविध रेल्वे गाड्यांमधून दारूच्या एकूण १० हजार बाटल्या जप्त! मद्य तस्करीविरोधात मोठी कारवाई
10
लातूर जिल्ह्यातील हाडोळती येथे युवकाच्या खून प्रकरणी न्यायालयाकडून दाेघांना पोलीस काेठडी
11
नागरिकत्व पाकिस्तानी, मात्र 'दिल हिंदुस्थानी'! उल्हासनगरात २५० जण 'भारतीय' होण्याच्या प्रतीक्षेत
12
'भारतीय सैन्य कधीही हल्ला करू शकते...', पाकिस्तानी संरक्षण मंत्र्याने व्यक्त केली भीती
13
बोगस डॉक्टरांविरोधात प्रशासनाने कसली कंबर; तालुकापातळीवरही समिती सक्षम होणार!
14
जिल्हा पोलिस दलातील सांगलीच्या सहा जणांना महासंचालक सन्मानचिन्ह; १ मे रोजी प्रदान सोहळा
15
हिवराच्या शेंगा खाल्ल्याने २६ मेंढ्यांचा मृत्यू; साताऱ्याजवळील फलटण तालुक्यातील घटना
16
RR vs GT : गिलचा कॅच सुटल्यावर बहिणीने मानले देवाचे आभार; तिची रिॲक्शन होतीये व्हायरल
17
पहलगाम हल्ल्याचा नवीन व्हिडिओ समोर; पर्यटकाच्या कॅमेऱ्यात कैद झाली संपूर्ण घटना, पाहा...
18
Padma Awards: क्रिकेटपटू आर अश्विनला पद्मश्री, हॉकीपटू श्रीजेशला पद्मभूषण; येथे पाहा संपूर्ण यादी!
19
पावसाळ्याआधी मृदा व जलसंधारणाविषयी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी घेतला 'हा' महत्त्वाचा निर्णय
20
'शरिया कोर्ट', 'कोर्ट ऑफ काजी'ला कायदेशीर मान्यता नाही; त्यांचे निर्देश बंधनकारक नाहीत: सर्वोच्च न्यायालय

'परराष्ट्रमंत्र्यांनी चीनच्या युद्धाची तयारी समजून घ्यायला हवी'; राहुल गांधींचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 16, 2022 18:21 IST

भारत जोडो यात्रेला 100 दिवस पूर्ण झाले आहेत. शुक्रवारी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी जयपूरमध्ये पत्रकार परिषद घेऊन भारत आणि चीनच्या सैनिकांमधील चकमकीप्रकरणी मोदी सरकारवर टीका केली.

भारत जोडो यात्रेला 100 दिवस पूर्ण झाले आहेत. शुक्रवारी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी जयपूरमध्ये पत्रकार परिषद घेऊन भारत आणि चीनच्या सैनिकांमधील चकमकीप्रकरणी मोदी सरकारवर टीका केली. 'सरकार चीनच्या मुद्द्याकडे सतत दुर्लक्ष करत आहे. पण त्याकडे दुर्लक्ष करता येत नाही आणि लपवताही येत नाही. चीनची कारवाई सुरू आहे. तयारी सुरू आहे. भारत सरकार झोपले आहे, अशी टीका राहुल गांधी यांनी केली.

चीन युद्धाच्या तयारीत आहेत. भारत सरकार घटना-आधारित आधारावर काम करते. मी त्यांना या संदर्भात तीन-चार वेळा बोललो. परराष्ट्रमंत्र्यांची फक्त वक्तव्ये येत राहतात. परराष्ट्र मंत्र्यांनी आपली समज वाढवली पाहिजे, असंही राहुल गांधी म्हणाले. 

Video - अश्लील गोष्टी दाखवून विनयभंग करायचा; विद्यार्थिनींनी मुख्याध्यापकाची केली यथेच्छ धुलाई

'लडाख आणि अरुणाचलच्या दिशेने तयारी करण्यात आली आहे. भारत सरकार झोपले आहे. धोका स्पष्ट आहे, पण सरकार ते लपवण्याचा प्रयत्न करत आहे. ते लपवू शकणार नाही. चीन युद्धाच्या तयारीत आहे. ही घुसखोरीची तयारी नाही. जे घडत आहे ते पाहता एखाद्याने सावधगिरी बाळगली पाहिजे. मला दिसत आहे तो चीनचा धोका, ज्याकडे सरकार दुर्लक्ष करत आहे, त्यासाठी पूर्ण तयारी सुरू आहे. भारत सरकार झोपले आहे. आमचे सरकार लपून बसते आणि ते स्वीकारण्यास सक्षम नाही, असंही राहुल गांधी म्हणाले.

'ही घुसखोरी नाही, युद्धाच्या तयारीत आहे', तुम्ही घटनांवर आधारित काम करत आहात. आमचे सरकार भू-राजकीय धोरणाखाली काम करत नाही. चीनचा धोका अगदी स्पष्ट आहे. सरकार ते लपवण्याचा प्रयत्न करत आहे. त्याची तयारी युद्धाची आहे. त्यांची तयारी घुसखोरीसाठी नाही. त्यांचा संपूर्ण नमुना तुम्ही पहा. ते युद्धाच्या तयारीत आहेत. मी याआधीही सांगितले आहे की तुम्ही काळजी घ्या, असंही राहुल गांधी म्हणाले.  

टॅग्स :Rahul Gandhiराहुल गांधीcongressकाँग्रेस