शहरं
Join us  
Trending Stories
1
उज्ज्वला थिटेंना झटका! राजन पाटलांच्या सुनबाईच अनगरच्या नगराध्यक्ष होणार, न्यायालयात नेमके काय घडले?
2
'ब्लॅक फ्रायडे' म्हणजे काळा शुक्रवार...! मग भरमसाठ डिस्काऊंट देऊन साजरा का करतात कंपन्या...? 
3
दत्त जयंती २०२५: श्री स्वामी समर्थ चरित्र सारामृत पारायण कसे कराल? पाहा, नियम-योग्य पद्धत
4
बिहार काँग्रेसच्या पराभवाची फाईल दिल्लीत उघडणार; ६१ उमेदवार जिल्हावार अहवाल सादर करणार
5
हर्बालाइफचा नवा 'लिफ्ट ऑफ' – शून्य साखर असलेलं, ऊर्जा देणारं इफर्व्हेसंट ड्रिंक, तुमचा दिवस बनवा अधिक जोमदार 
6
भारताला २० वर्षांनी पुन्हा मान! शताब्दी 'राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धा २०३०' चे यजमानपद या शहराच्या पारड्यात...
7
मोठी बातमी! २ कोटी लोकांचे आधार क्रमांक कायमचे बंद झाले; UIDAI ने सुरु केली मोहिम...
8
Cyclone Senyar: 'सेन्यार'ने वेग घेतला! दक्षिण आणि पूर्व किनाऱ्यावर ७२ तास राहणार मोठा धोका
9
Pune Crime: "तिच्या बेडरुममध्ये झोपवलं आणि..."; कोल्हापुरातील व्यक्तीसोबत पुण्यातील महिलेने काय काय केलं?
10
१० रुपयांपेक्षाही कमी किंमतीच्या शेअरची कमाल, झटक्यात २०% वाढला भाव; खरेदीसाठी गुंतवणूकदारांची झुंबड
11
सात जन्माच्या साथीदारानेच केली क्रूरता! पतीमुळे ४ वर्षांच्या चिमुकल्याची आई ९ महिने तडफडत राहिली.. 
12
निवडणूक अधिकाऱ्यांना धोका, आयोगाने बंगाल पोलिसांना पत्र लिहिले; त्या घटनेची आठवून करून दिली
13
सोनिया जी, राहुल जी आन् मी..., कर्नाटक सत्तासंघर्षावर खर्गेंचे मोठे सेंकत! पुढचे 48 तास महत्वाचे; "200% 'तेच' CM होणार"
14
कॅबिनेट बैठकीत चार मोठे निर्णय; रेअर अर्थ मॅग्नेट उत्पादनाला भारतात मोठी गती मिळणार
15
मायक्रोसॉफ्टचा बाजार उठणार की काय? गुगल कॉम्प्युटर, लॅपटॉपसाठी आणतेय ऑपरेटिंग सिस्टीम...
16
टीम इंडियाचा दबदबा संपत चाललाय, काही जण तर..; लाजिरवाण्या पराभवानंतर हर्षा भोगलेंनी सुनावलं
17
पंडित देशमुख खुनाचा मुद्दा २० वर्षांनंतर प्रचारात, मोहोळच्या देशमुखांसोबत काय घडलं होतं?
18
'थोडी वाट पाहा, फोन करतो', मुख्यमंत्री बदलाच्या चर्चेदरम्यान राहुल गांधींचा डीके शिवकुमार यांना मेसेज
19
एकनाथ शिंदे सत्ता मिळवून दिघे साहेबांचे स्वप्न साकारणार की गणेश नाईक पुन्हा दूर ठेवणार?
20
IND vs SA : गौतम गंभीरचा राजीनामा द्यायला नकार! म्हणाला, "मी जिंकवलेल्या मालिका आठवा..!!"
Daily Top 2Weekly Top 5

बिहार काँग्रेसच्या पराभवाची फाईल दिल्लीत उघडणार; ६१ उमेदवार जिल्हावार अहवाल सादर करणार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 26, 2025 19:36 IST

बिहार निवडणुकीतील काँग्रेसच्या पराभवाचा आढावा घेण्यासाठी, दिल्लीतील ६१ उमेदवारांचे अहवाल घेतले जातील. नेत्यांनी बूथ स्तरावरील अपयश, आघाडीची कमकुवतपणा आणि पक्ष कार्यकर्त्यांची निष्क्रियता यांचा उल्लेख केला आहे.

बिहार विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेसचा मोठा पराभव झाला. आता या पराभवाची कारणे शोधण्यात येणार आहेत. गुरुवारी, दिल्लीतील काँग्रेसचे केंद्रीय नेतृत्व बिहार निवडणुकीत लढणाऱ्या सर्व ६१ उमेदवारांकडून अहवाल मागवणार आहेत.

दिल्लीतील बिहार काँग्रेस नेत्यांसोबत झालेल्या बैठकीत, पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे, राहुल गांधी आणि इतर वरिष्ठ काँग्रेस नेत्यांच्या उपस्थितीत, निवडणूक लढवणारे नेते त्यांचे अहवाल सादर करणार आहेत.

उज्ज्वला थिटेंना झटका! राजन पाटलांच्या सुनबाईच अनगरच्या नगराध्यक्ष होणार, न्यायालयात नेमके काय घडले?

मिळालेल्या माहितीनुसार, बहुतेक उमेदवारांनी त्यांच्या पराभवाच्या अहवालात बूथ-स्तरीय अपयश, स्थानिक समीकरणे, युतीतील कमकुवतपणा आणि अगदी पक्षाच्या कार्यकर्त्यांच्या निष्क्रियतेचा उल्लेख केला.

ज्या निष्ठावंत पक्ष नेत्यांची तिकिटे कापली त्यांनी निवडणुकीत व्यत्यय आणण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न कसे केले यावरही अहवालात चर्चा केली आहे. दुसरीकडे, केंद्रीय नेतृत्व या प्रमाणित उत्तरांसह पुढे जाण्यावर लक्ष केंद्रित करत आहे.

गेल्या अडीच दशकांपासून सर्व प्रयत्न करून आणि वारंवार प्रमुख नेत्यांना मैदानात उतरवूनही, पक्षाचे राज्य नेतृत्व अपेक्षेनुसार कामगिरी का करू शकले नाही हे केंद्रीय नेतृत्व शोधण्याचा प्रयत्न करणार आहेत.

काँग्रेस आता बिहारला हलके घेऊ इच्छित नाही. पक्ष आता राज्य नेतृत्वाची सूत्रे हाती घेणाऱ्या नेत्यांना जबाबदार धरण्यावर लक्ष केंद्रित करत आहेत. उद्याच्या बैठकीतून काही मोठे यश मिळते की नाही, हे निश्चित आहे की ही बैठक काँग्रेसच्या बिहार राजकारणाची भविष्यातील दिशा आणि स्थिती ठरवेल.

काँग्रेसने विधानसभा निवडणुकीत ६१ उमेदवार उभे केले होते. त्यापैकी ९० टक्के उमेदवार पराभूत झाले, पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष आणि विधिमंडळ पक्षाचे नेते देखील त्यांच्या जागा राखण्यात अपयशी ठरले.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Bihar Congress debacle: Delhi to probe defeat; 61 candidates report.

Web Summary : Following a major defeat in Bihar, Congress's central leadership in Delhi will investigate the reasons. 61 candidates will submit district-wise reports, focusing on failures, local issues, and internal weaknesses. The party aims to hold leaders accountable and reshape its Bihar strategy.
टॅग्स :congressकाँग्रेसBiharबिहारElectionनिवडणूक 2024