शहरं
Join us  
Trending Stories
1
नाशिक हादरले! दिंडोरीत विहिरीत कार कोसळून एकाच कुटुंबातील ९ जणांचा मृत्यू; लहान मुलांचाही समावेश
2
आजचे राशीभविष्य, ०४ एप्रिल २०२६: सर्वत्र लाभ, हरवलेली वस्तू मिळेल; मनासारखा दिवस
3
पार्थ पवारच्या निवडीत अडचण येत असल्याने 'ते' पत्र मागे घेणार; पटेल आणि तटकरे काहीसे शांत
4
खरातच्या मोबाइलमधून हवाला रॅकेटचे कनेक्शन समोर; सीएकडेली पुजेतून समोर आला दुबईचा सराफा व्यापारी
5
सुमारे एक हजार कोटींच्या निविदा रद्द; मुंबईकरांचे हकनाक खर्च होणारे पैसे वाचवल्याचा दावा
6
मध्य रेल्वेवर आज, उद्या खोळंबा; प्रभादेवी पुलासाठी सीएसएमटी-दादर सेवा खंडित
7
टोल प्लाझावर आता 'कॅश'ला 'नो एन्ट्री'! १० एप्रिलपासून व्यवहार पूर्णपणे डिजिटल होणार
8
'लोकांचे प्रश्न घेऊन लढणारा पक्ष अशी प्रतिमा तयार करा': राज ठाकरे
9
युद्ध चिघळले, इराणने पाडले अमेरिकेचे विमान; इस्रायलचे तेहरान, इस्फहान शहरांवर तुफान हल्ले
10
सीबीएसई शाळांमध्ये इयत्ता सहावीपासून त्रिभाषा सूत्राची अंमलबजावणी; या वर्षापासूनच निर्णय लागू
11
श्रेयस अय्यरचं अर्धशतक, पंजाबकडून चेन्नईचा ५ विकेट्सनं पराभव, आयुषच्या मेहनतीवर फेरलं पाणी!
12
अफगाणिस्तानला भूकंपाचा भीषण धक्का; जम्मू-काश्मीर आणि दिल्लीतही जमीन हादरली
13
"ही वृत्ती संपुष्टात आणण्याची शिवसेनेची भूमिका"; अशोक खरातचे एकनाथ शिंदेंना फोनच्या दाव्यावर उदय सामंतांची प्रतिक्रिया
14
इराणने आमचे लढाऊ विमान पाडले, वैमानिकही बेपत्ता; अमेरिकेने दिली कबुली
15
Mumbai Indias: मुंबई इंडियन्सची ताकद वाढली, स्टार ऑलराउंडरची संघात एन्ट्री, दिल्लीविरुद्ध खेळण्याची शक्यता!
16
Ashok Kharat Case : भोंदूबाबा खरातचा 'महाप्रताप'! भक्तांच्याच नावे उघडली १०० बोगस खाती; 'समता' आणि 'जयदंबा' पतसंस्था रडारवर
17
'फोनवर संभाषण झाले म्हणून वरिष्ठ मंत्र्यांवर आरोप करणे योग्य नाही';अंजली दमानियांच्या आरोपांवर दीपक केसरकरांचे प्रत्युत्तर
18
धुळे-सोलापूर महामार्गावर प्रचंड वाहतूक कोंडी; ७ तासांपासून वाहने खोळंबली, नागरिकांचे हाल
19
ज्याची भीती तेच घडलं, युद्ध आणखी पेटलं; इराणच्या सर्वात मोठ्या ब्रिजवर हल्ला, ८ मृत्यू ९५ जखमी
20
IPL 2026: ५ षटकार, ६ चौकार, १६९.७७ चा स्ट्राईक रेट; पंजाबविरुद्ध आयुष म्हात्रेची विस्फोटक इनिंग!
Daily Top 2Weekly Top 5

'जो लोकांना मूर्ख बनवतो तोच सर्वोत्तम नेता बनतो' नितीन गडकरींचं मोठं विधान

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 1, 2025 19:12 IST

'मी ज्या क्षेत्रात काम करतो, तिथे मनापासून सत्य बोलण्यास मनाई आहे. जो लोकांना मूर्ख बनवू शकतो तोच सर्वोत्तम नेता बनू शकतो, असं विधान गडकरी यांनी केले.

''जे लोक इतरांना मूर्ख बनवतात ते चांगले नेते बनतात', असं मोठं विधान केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी केले. ते नागपूर येथे अखिल भारतीय महानुभाव परिषदेच्या कार्यक्रमात बोलत होते. गडकरी यांनी विनोदी पद्धतीने राजकारणावर उघडपणे भाष्य केले. शॉर्टकट जलद निकाल देऊ शकतात, परंतु त्याचे दुष्परिणाम देखील होऊ शकतात, असंही गडकरी म्हणाले. 

नितीन गडकरी म्हणाले, "कोणतीही गोष्ट साध्य करण्यासाठी एक शॉर्टकट असतो. शॉर्टकटद्वारे कोणीही जलद पोहोचू शकतो. जर तुम्हाला नियम तोडून रस्ता ओलांडायचा असेल तर लाल दिवा येऊ शकतो आणि तुम्ही तो ओलांडू शकता. शॉर्टकटचा एक अर्थ असा आहे की तो तुम्हाला कमी करतो. म्हणूनच आपल्याला प्रामाणिकपणा, विश्वासार्हता, समर्पण आणि सत्य यासारखी मूल्ये देण्यात आली आहेत."

'दीर्घकालीन यश केवळ सत्यानेच मिळते. भगवान श्रीकृष्णाने भगवद्गीतेत लिहिले आहे की शेवटी सत्याचा विजय होतो.'

गडकरी म्हणाले, 'मी ज्या क्षेत्रात काम करतो, तिथे मनापासून सत्य बोलण्यास मनाई आहे. जो लोकांना मूर्ख बनवू शकतो तो सर्वोत्तम नेता बनू शकतो.'

गडकरी म्हणाले की, "चक्रधर स्वामींनी सत्य, अहिंसा, शांती, मानवता आणि समता ही मूल्ये शिकवली. सत्य हा आपल्या जीवनाचा आधार आहे आणि आपण त्याचे पालन केले पाहिजे. "महानुभव पंथाचे संस्थापक चक्रधर स्वामी यांच्या शिकवणी प्रेरणादायी आहेत ज्यांचे पालन प्रत्येकाने जीवनात केले पाहिजे. एखाद्या व्यक्तीमध्ये होणारा बदल त्याला दिलेल्या संस्कारांशी जोडलेला असतो. 

टॅग्स :Nitin Gadkariनितीन गडकरीBJPभाजपा