शहरं
Join us  
Trending Stories
1
India Oil Supply : "इराणचे जहाज भारताऐवजी चीनकडे का वळवले? केंद्र सरकारने मांडलं समुद्रातील 'खोटं' आणि 'खरं' गणित
2
US Israel Iran War : अमेरिकेच्या नाकावर टिच्चून इराणचा मोठा निर्णय! आता या जहाजांना 'होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून' जाण्याची दिली परवानगी
3
एका पाठोपाठ एक पाडली जाताहेत अमेरिकेची विमाने, इराणच्या हाती लागलंय कोणतं घातक अस्त्र?
4
अमेरिकेचे F15 विमान पाडल्यावर इराणची मोठी घोषणा, अमेरिकन पायलटला पकडण्यासाठी ५५ लाखांचे बक्षीस
5
'दृश्यम' पाहून खतरनाक प्लॅनिंग; बायकोनेच घेतला नवऱ्याचा जीव, पण 'QR कोड'मुळे पर्दाफाश
6
Gmail युजर्ससाठी गुड न्यूज! आता हवा तसा बदलता येणार जीमेल आयडी; २२ वर्षांनंतर गुगलचा मोठा निर्णय
7
होर्मुझनंतर आता 'बाब अल-मंदेब'वर इराणची नजर? एका ट्विटने खळबळ; काय होणार परिणाम?
8
Suryakumar Yadav Fifty : कॅप्टन्सीची तिसरी संधी! MI चा संघ अडचणीत असताना सूर्याची बॅट तळपली
9
महागड्या क्रीम कशाला? उन्हाळ्यात 'ही' फळं देतील चेहऱ्यावर नॅचरल ग्लो, दिसाल अतिसुंदर
10
Ravindra Erande: खळबळजनक! १२१ आक्षेपार्ह Video, २ पेनड्राईव्ह...; नोकरीचं आमिष दाखवून महिलांवर अत्याचार
11
डोनाल्ड ट्रम्प यांची सुट्टी रद्द! व्हाईट हाऊसमध्ये युद्धाची तयारी? इराणच्या एका चालीने अमेरिका हादरली!
12
मराठ्यांच्या अंगावर धनगर, मुस्लिम आणि दलित घालण्याचे षडयंत्र आहे का? : मनोज जरांगे पाटील
13
अशोक खरात प्रकरण: "संजय राऊतांनी बाकीची उठाठेव सोडून आपल्या..."; भाजपचा उद्धवसेनेवर पलटवार
14
Vastu Shastra: तुमच्या घरातील घड्याळ तुमची प्रगती थांबवतंय का? वास्तुशास्त्राचे 'हे' नियम एकदा नक्की वाचा!
15
बारामती पोटनिवडणूक बिनविरोध करण्यासाठी ठाकरे पाठिंबा देणार का? संजय राऊतांनी सगळेच सांगितले
16
Video: खळखळ वाहणारं नदीचं पाणी अचानक दगडांमध्ये झालं गायब? निसर्गाची ही किमया पाहिलीत?
17
Raghav Chadha : Video - “घायल हूं, इसलिए घातक हूं,...”; AAP च्या गंभीर आरोपावर राघव चड्ढा यांचं चोख प्रत्युत्तर
18
इराणने रस्ता रोखला, पण भारताने शोधली नवी वाट; आफ्रिकेतील देशांशी मैत्री अन् रशियाची तुफान साथ!
19
DC vs MI : मुंबई इंडियन्सचा कॅप्टन बदलला! पांड्याच्या जागी सूर्याकडे जबाबदारी, जाणून घ्या त्यामागचं कारण
20
Gold Silver Price: महिन्याभरात ३५ हजारांनी स्वस्त झाली चांदी, तर सोनं १२ हजारांनी घसरलं; पाहा काय आहेत नवे दर
Daily Top 2Weekly Top 5

नागपूर पुन्हा ४५ पार, ब्रम्हपुरी-वर्धा ४६ पार

By निशांत वानखेडे | Updated: June 1, 2024 19:08 IST

ढगांनी वाढविला उष्णतेचा त्रास : दशकात पहिल्यांदाच आठवडाभर उष्णतेची लाट

नागपूर : मे संपून जून उजाळला पण सूर्याचे आग ओकणे थांबायला तयार नाही. शनिवारी विदर्भातील बहुतेक शहरात कमाल तापमानाने उसळली घेतली. ब्रम्हपुरी ४६.५ अंश, वर्धा ४६ अंश आणि नागपूरचा पारा ४५.५ अंशावर चढला. दिवसभर ढगाळ वातावरण हाेते, पण या ढगांनी उष्णतेचा त्रास अधिकच वाढविला. हा दमट उकाडा पुढचे दाेन दिवस पुन्हा छळेल, अशी शक्यता आहे.

नवतपा सुरू झाल्यापासून उन्हाच्या तडाख्याने राजस्थान व उत्तर भारतासाेबत विदर्भातील नागरिकांचेही हालबेहाल केले आहेत. गेल्या दशकभरात पहिल्यांदा उष्णतेची लाट आठवडाभर चालली आहे. विदर्भातील शहरांचा पारा ४४ ते ४६ च्या स्तरावर कायम आहे. शनिवारी तापमानात पुन्हा भर पडली. वर्धा, ब्रम्हपुरी व नागपूरशिवाय चंद्रपूर ४५ अंशावर हाेते. दुसरीकडे अमरावती, यवतमाळ, गडचिराेली, गाेंदिया व भंडारा येथे पारा ४४ अंशाच्यावर कायम आहे. विशेष म्हणजे शनिवारी सकाळपासून आकाश ढगांनी व्यापले हाेते. मात्र या ढगांनी गारवा दिला नाही. ढगांमधील बाष्प आणि सूर्यकिरणांच्या संयुगाने उकाड्याची तीव्रता आणखी वाढविली.

हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार विदर्भात आणखी दाेन दिवस उष्ण लाटेचा सामना करावा लागण्याची शक्यता आहे. हवामान विभागाने तापमानवाढीचा अलर्टही जारी केला असल्याने नागरिकांना शक्यताे उन्हापासून स्वत:चा बचाव करावा, असे आवाहन करण्यात आले आहे. वेळेआधी केरळमध्ये दाखल झालेल्या मान्सून व त्याच्या परिस्थितीच्या प्रभावाने मान्सूनपूर्व पावसाची शक्यता आहे.

जूनच्या तिसऱ्या आठवड्यात पेरणी शक्य

वेळेआधी केरळमध्ये दाखल झालेला मान्सून येत्या ४ ते ५ दिवसात कर्नाटक किनारपट्टीपर्यंत पोहोचू शकतो. पण त्यानंतर त्याची प्रगती कदाचित धिम्या गतीनेही होवु शकते असे वाटते. पूर्वमोसमी व मान्सूनच्या सरींच्या शक्यतेनुसार महाराष्ट्रात शेतकऱ्यांना खरीप पेर तयारीसाठी शेतमशागती व त्यानंतर पेरणीसाठीच्या आवश्यक जमीन ओलीसाठी जूनच्या तिसऱ्या आठवड्यापर्यंत म्हणजे साधारण २० जून दरम्यान पर्यंतही कदाचित वाट पहावी लागण्याची शक्यताही नाकारता येत नाही, असे हवामान तज्ज्ञ माणिकराव खुळे यांनी स्पष्ट केले.

टॅग्स :Heat Strokeउष्माघातSun strokeउष्माघातnagpurनागपूर