शहरं
Join us  
Trending Stories
1
यवत हिंसाचारात कोणाचं किती नुकसान, सध्याची परिस्थिती कशी? जाणून घ्या ताजी अपडेट्स!
2
IND vs ENG 5th Test Day 2, Stumps : दिवसभरात १५ विकेट्स! यशस्वी खेळीसह टीम इंडियाला दिलासा
3
४० वर्षाच्या लढ्याला यश, कोल्हापूरला सर्किट बेंच मंजूर; मुंबई हायकोर्टाचे नोटिफिकेशन प्रसिद्ध
4
IND vs ENG : सिराजसह प्रसिद्ध कृष्णानं मारला 'चौकार'! यजमान इंग्लंडचा पहिला डाव अल्प आघाडीसह संपला
5
ऐसे लोग *** होते है! महबूब मुजावर यांचं नाव घेताच अरविंद सांवत संतापले!
6
IND vs ENG : मियाँ मॅजिक! ओव्हलच्या मैदानात DSP सिराजनं साजरं केलं 'द्विशतक'
7
National Film Awards: 'श्यामची आई' मराठी चित्रपटानं जिंकला राष्ट्रीय पुरस्कार, वाचा विजेत्यांची संपूर्ण यादी…
8
IND vs ENG : जो रुट अन् प्रसिद्ध कृष्णा यांच्यात राडा; भांडण सोडवायला आलेल्या पंचावर KL राहुल चिडला
9
Video: रागावलेल्या सिंहीणपुढे सिंहाचीच झाली 'शेळी'... जंगलच्या राजाची अवस्था पाहून तुम्हालाही येईल हसू
10
आव्वाज कुणाचा... मराठीचा !! 'या' मराठी चित्रपटांना मिळाला राष्ट्रीय पुरस्कार; पाहा विजेत्यांची यादी
11
शेतकऱ्यांसाठी मिळालेली रक्कम अधिकाऱ्यांनी कार खरेदीसाठी उडवली, कृषिमंत्री म्हणाले...   
12
तुर्भ्यात एनएमएमटीच्या भरधाव बसनं ६ जणांना उडवलं, चालकाविरोधात गुन्हा दाखल
13
शेतकऱ्यांच्या हिताशी तडजोड नाही, दबावाखाली करार करणार नाही, २५% टॅरिफबाबत भारताची स्पष्ट भूमिका
14
'किंग' खानच्या राजमुकुटाला राष्ट्रीय पुरस्काराचं 'कोंदण'; विक्रांत मेस्सी, राणी मुखर्जी यांचाही सर्वोच्च सन्मान
15
"पाकिस्तान एक दिवस भारताला तेल विकेल" म्हणत डोनाल्ड ट्रम्प यांनी डिवचलं, भारताची भूमिका काय?
16
Daya Nayak: थर्टी फर्स्टची रात्र अन् छोटा राजन गँगचे दोन शूटर; दया नायक यांच्या पहिल्या एन्काऊंटरची गोष्ट
17
Vivo T4R 5G: अवघ्या १७,४९९ रुपयांत विवोनं आणलाय जबरदस्त फोन, बघताच आवडेल!
18
'भारत-रशिया वेळोवेळी एकमेकांच्या बाजूने उभे', डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टीकेनंतर भारताचे प्रत्युत्तर
19
'फुटबॉलसम्राट' मेस्सी भारतात येणार.. रोहित, विराट, सचिनसोबत वानखेडेवर क्रिकेट मॅच खेळणार!
20
"माझ्याकडे मुस्लीम कामगार, कुणीतरी ओरडलं ही बेकरी..."; यवतमध्ये जमावाने जाळलेल्या बेकरीचं सत्य समोर

70 वर्षांपासून बंद होता दरवाजा, जेव्हा उघडला तेव्हा निघाले असे काही, बघून सर्व झाले थक्क!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 24, 2021 15:35 IST

आपल्या घराचा दरवाजा उघडला तेव्हा प्रत्येकाचे डोळे उघडे राहिले.

1939 साली जेव्हा नाझी पॅरिसमध्ये अडकले होते. तेव्हा अनेक पर्शियन घर सोडून निघून गेले होते. त्यापैकी बहुतेक सेटलर्ड पळून गेले होते आणि परत कधीच ते आले नाही. दुसर्‍या महायुद्धानंतर ही घरे सर्वांच्या मनातून विसरून गेली पण एक कुटुंब अनेक वर्षांनंतर पॅरिसला परतले आणि जेव्हा त्यांनी आपल्या घराचा दरवाजा उघडला तेव्हा प्रत्येकाचे डोळे उघडे राहिले.

पॅरिसच्या मॅडम डी फ्लोरियनने नाझींच्या भीतीने घर सोडले जेव्हा ती अवघ्या 23 वर्षांची होती. तेव्हा तिने आपला जीव वाचवण्यासाठी फ्रान्सला तिचे नवीन गंतव्यस्थान बनवले होते. त्यांच्या कुटुंबास हे कळले की, गेल्या 70 वर्षांपासून फ्लोरियन पॅरिसमध्ये आपले घर जे तिने वयाच्या 23 व्या वर्षी सोडले होते ते घर त्या घराचे भाडे भरत होती.

बर्‍याच वर्षांपासून बंद असलेल्या फ्लोरियनच्या कुटुंबाने त्यांच्या घराचे दरवाजे उघडले तेव्हा प्रत्येकजण घराकडे बघून आश्चर्यचकित झाले. त्या घरामध्ये अशा पेंटिंग्ज होत्या आणि मौल्यवान रुपयांच्या वस्तू होत्या ज्याची आज मोठी किंमत आहे. 

याशिवाय अनेक मौल्यवान चित्रांचा संग्रह सुद्धा होता फ्लोरियनच्या भिंतींने कुटुंबीयांनी या जुन्या घराच्या बर्‍याच वस्तू विकून टाकल्या.  त्यातील एक पेंटिंग्ज 21 कोटीपेक्षा अधिक किंमतीला विकली गेली. तसेच इतर वस्तूंची विक्री केल्यानंतर देखील त्याच्या मोबदल्यात मोठी रक्कम मिळली. 

 

टॅग्स :ParisपॅरिसInternationalआंतरराष्ट्रीयGoldसोनं