शहरं
Join us  
Trending Stories
1
काहीतरी मोठे घडणार...! दोन लढाऊ विमानांच्या संरक्षणात नेतन्याहूंनी देश सोडला; खासगी कंपन्यांची विमानेही इस्रायलबाहेर निघाली...
2
कराडची कन्या 'त्या' विमान अपघातात गमावली! शहरवासीयांमधून हळहळ व्यक्त
3
इराणमध्ये पुन्हा इस्रायलची लढाऊ विमाने घुसली; हल्ले सुरु, प्रत्युत्तरात येमेनहून मिसाईल डागली
4
पाकिस्ताननंतर इराणचे हवाई क्षेत्रही बंद; विमानांना सौदीच्या आकाशातून जावे लागणार 
5
१२ हजार ४०० झाडे तोडण्याऐवजी मेट्रो कारशेडसाठी पर्यायी जागांचा व्हावा विचार; मुख्यमंत्र्यांना स्थानिक भाजपा नेत्याचे साकडे 
6
इराणवर हल्ला केल्यानंतर नेतन्याहूंचा पंतप्रधान मोदींनी फोन, काय झाली चर्चा...
7
डॉक्टरांची मेस चालविणारी आजी आणि दोन वर्षांची नात बेपत्ता; ना मृतांमध्ये नाव, ना जखमींमध्ये... मुलगा शोधतोय
8
मोठी अपडेट! सात मृतदेहांची ओळख पटली; विजय रुपाणींच्या मृतदेहाची ओळख पटलेली नाही, मृतांचा आकडा...
9
एसी कॉम्प्रेसर फुटल्यामुळे माहीममध्ये मोठी आग; होरपळून दोघांचा मृत्यू 
10
ओढ्याला आलेल्या पाण्यात वाहून गेलेला विद्यार्थी अमान भालदारचा मृत्यू: परिसरात हळहळ 
11
WTC Final 2025 : मार्करम-बावुमा जोमात! गत चॅम्पियन ऑस्ट्रेलिया कोमात!
12
Ahmedabad Plane Crash: विमानाच्या कॅप्टनकडे थोडाथोडका नाही, ८२०० तास उड्डाणाचा अनुभव होता; पण दुर्दैव हे की...
13
Sonam Raghuvanshi : सोनम रघुवंशीचा इंदूरमधील सीक्रेट फ्लॅट अखेर सापडला! कुठे होतं 'हे' लपण्याचं ठिकाण?
14
"मी झोपले होते, अचानक जोरदार स्फोट झाला, डोळे उघडले तेव्हा..."; अकोल्याची ऐश्वर्या कशी बचावली?
15
इराणवरील हल्ल्यानंतर इस्रायलचा मोठा निर्णय! जगभरातील दूतावास बंद केले; आता बदल्याची भीती
16
'जे धाडसी होत होते ते मारले गेले'; ट्रम्प यांनी इराणला धमकी दिली; म्हणाले, "करार करा नाहीतर..."
17
Israel Iran Conflict: इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात मारले गेलेले इराणचे 'ते' सहा अणुशास्त्रज्ञ कोण?
18
इराणच्या अण्वस्त्र ठिकानांवर इस्रायलचा पुन्हा हल्ला, केली तुफान बॉम्बिंग; ट्रम्प यांच्या धमकीनंतर, अ‍ॅक्शन मोडवर नेतन्याहू!
19
विमान अपघातावर डीजीसीएचा मोठा निर्णय! सर्व बोईंग ड्रीमलाइनरची प्रत्येक उड्डाणापूर्वी तपासणी होणार
20
WTC Final : मिचेल स्टार्कनं अर्धशतकासह रचला इतिहास; हेजलवूडच्या साथीनं ५० वर्षांचा विक्रमही मोडला

पुन्हा महामारीचं संकट! 'या' देशाला कोरोनाच्या लाटेची भीती, मास्कसह कडक नियम लागू

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 14, 2023 16:04 IST

ताप तपासण्यासाठी थर्मल स्कॅनर पुन्हा सुरू केले जातील.

आग्नेयेकडील आशियातील देश पुन्हा एकदा कोरोनाच्या भीतीने चिंतेत आहेत. कोरोना संबंधित नवीन व्हेरिएंटमुळे श्वसन संक्रमणाचा झपाट्याने प्रसार होण्याची चिंता या देशातील सरकारांना वाटू लागली आहे. त्यामुळे आग्नेय आशियातील सरकारांनी त्यावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी जुन्या उपाययोजना पुन्हा लागू करण्याचा निर्णय घेतला आहे. नागरिकांना विमानतळावर मास्क घालण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. तसेच, ताप तपासण्यासाठी थर्मल स्कॅनर पुन्हा सुरू केले जातील.

या देशांमधील सरकारचे उद्दिष्ट कोरोना व्हेरिएंट, फ्लू, न्यूमोनिया आणि इतर श्वसन रोग अशा अनेक प्रकारच्या जंतूंचा प्रसार कमी करण्याचे उद्दिष्ट आहे. सिंगापूरच्याआरोग्य मंत्रालयाने संक्रमणाचा वेगवान प्रसार होण्याचे कारण देत म्हटले आहे की, प्रकरणांमध्ये वाढ अनेक घटकांमुळे होऊ शकते. यामध्ये घटती लोकसंख्येची प्रतिकारशक्ती आणि वर्षाच्या शेवटी प्रवास आणि सणाच्या हंगामात वाढलेला प्रवास आणि समुदाय संपर्क यांचा समावेश होतो.

सिंगापूरच्याआरोग्य मंत्रालयाच्या वेबसाइटवर असे म्हटले आहे की, BA.2.86 चे व्हेरिएंट असलेल्या JN.1 ची लागण झालेली प्रकरणे सध्या सिंगापूरमधील COVID-19 प्रकरणांपैकी 60 टक्क्यांहून अधिक आहेत. BA.2.86 आणि त्याचे व्हेरिएंट जागतिक आरोग्य संघटनेने 21 नोव्हेंबर 2023 रोजी व्याजाचे रूपे म्हणून वर्गीकृत केली आहेत. एमओएचने म्हटले की, सध्या जागतिक किंवा स्थानिक पातळीवर असे कोणतेही संकेत नाहीत की BA.2.86 किंवा JN.1 इतर कोरोना व्हेरिएंटपेक्षा जास्त संसर्गजन्य आहेत किंवा अधिक गंभीर रोग होतात.

दुसरीकडे, इंडोनेशियाच्या आरोग्य मंत्रालयाने देखील इंडोनेशियन लोकांना विनंती केली आहे की, त्यांनी कोरोनाची प्रकरणे वाढत असलेल्या भागात प्रवासाची योजना थांबवावी. मलेशियामध्ये गेल्या एका आठवड्यात कोरोनाची प्रकरणे जवळपास दुप्पट झाली आहेत. इंडोनेशियन अधिकाऱ्यांनी काही सीमा क्रॉसिंगवर थर्मल स्कॅनर पुन्हा स्थापित केले आहेत. फेरी टर्मिनल आणि जकार्ताचे मुख्य आंतरराष्ट्रीय विमानतळ हे त्यापैकी आहेत.

लोकांमध्ये पुन्हा भीतीचे वातावरणकोरोना संदर्भात दक्षिण आशियातील सरकारांनी जारी केलेली मार्गदर्शक तत्त्वे आणि मास्कचे आवाहन पाहता लोकांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. कोरोना प्रकरणांमध्ये वाढ होत असताना या साथीचा पुन्हा धोका निर्माण होण्याची भीती लोकांना आहे. या आठवड्याच्या सुरुवातीला, सिंगापूरचे उपपंतप्रधान लॉरेन्स वोंग यांनी फेसबुकवर सांगितले की, सरकार कठोर नियम पुन्हा स्थापित करण्याचा विचार करीत आहे.

टॅग्स :corona virusकोरोना वायरस बातम्याsingaporeसिंगापूरHealthआरोग्य