शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"पाकिस्तानसोबत मॅच खेळायची असेल तर पहलगाममध्ये मारला गेलेला माझा भाऊ परत आणून द्या"
2
'ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान काँग्रेस पाकिस्तानी सैन्याच्या बाजूने होती', पंतप्रधान मोदींचा हल्लाबोल
3
"मी शिव भक्त, सर्व विष गिळून टाकतो...", पंतप्रधान मोदींचा विरोधकांवर हल्लाबोल; म्हणाले...
4
पाकिस्तानविरुद्ध खेळण्यास देशातून तीव्र विरोध, टीम इंडिया दबावात, ड्रेसिंग रूममधून आली अशी बातमी
5
Video - अग्निकल्लोळ! गुजरातच्या संघवी ऑर्गेनिक्स फॅक्ट्रीमध्ये भीषण आग, धुराचं साम्राज्य
6
BMW ने कार आणि बाईक्सच्या किमतीत केली मोठी कपात; तब्बल ₹१३.६ लाखांची होणार बचत...
7
सोन्याची विक्रमी झेप! आठवड्यात ३,३०० रुपयांनी महागले; चांदीचाही नवा उच्चांक, आजचा दर काय?
8
टीम इंडियाला धक्का! पाकिस्तानविरूद्धच्या सामन्याआधी शुबमन गिलच्या हाताला दुखापत, अपडेट काय?
9
Sushila Karki: 'आम्ही सत्तेचा आस्वाद घेण्यासाठी आलेलो नाही, ६ महिन्यांतच...' पंतप्रधान सुशीला कार्की 'अ‍ॅक्शन मोड'मध्ये!
10
निष्काळजीपणाचा कळस! सरकारी शाळेत मध्यान्ह भोजन खाल्ल्यानंतर ९० मुलं पडली आजारी
11
तुमचे LPG गॅस सिलेंडरचे अनुदान बंद झाले? घरबसल्या मोबाईलवरुन करता येईल सुरू
12
अलर्ट मोड ऑन! फेस्टिव्ह सेलच्या स्वस्ताईला भुलू नका; एक चूक अन् गमवाल आयुष्यभराची कमाई
13
शेतकऱ्यांनो, दिवाळीआधी PM किसानचा २१वा हप्ता येणार का? वाचा कधी जमा होणार पैसे?
14
Mumbai: विरार- दादर लोकलच्या दरवाज्यात मनोरूग्णाचा धुडगूस, महिलांच्या सुरक्षिततेचा प्रश्‍न ऐरणीवर
15
GST कपातीनंतर ५, १०, २० रुपयांच्या बिस्किट, चिप्सची किंमतही घटणार की…?, कंपन्यांनी दिली अशी माहिती  
16
लोकप्रिय 'दामिनी' मालिका पुन्हा येतेय प्रेक्षकांच्या भेटीला, ही अभिनेत्री मुख्य भूमिकेत, या चॅनेलवर होणार प्रसारण
17
चालकाचं नियंत्रण सुटलं अन् कार थेट उड्डाणपुलावरून खाली रेल्वे रुळावर पडली!
18
निम्न तेरणा प्रकल्पातून ७६३६ क्युसेक पाण्याचा विसर्ग, नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा
19
नफा वाढूनही फ्लिपकार्टला ५,१८९ कोटी रुपयांचा तोटा! एक निर्णय कंपनीच्या अंगलट?
20
खूशखबर! Instagram ची मोठी घोषणा; आता पटापट वाढेल रीच, पोस्ट करा अनलिमिटेड स्टोरी

150 मुलींशी मैत्री, 30 जणांची लाखो रुपयांची फसवणूक, इंस्टाग्रामचा 'पायलट' असा पकडला

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 4, 2022 21:34 IST

Cyber Crime : पोलिसांनी आरोपीकडून डेबिट कार्ड, मोबाईल फोन आणि बनावट कागदपत्रांमध्ये वापरलेले २ सिमकार्ड जप्त केले आहेत.

गुरुग्राम : सोशल मीडियावर फसवणुकीची अनेक प्रकरणे समोर येत आहेत, ज्यामध्ये अनेक लोक त्यांचे बनावट प्रोफाइल बनवून लोकांची फसवणूक करतात. यामध्ये मुले किंवा मुली आपली ओळख लपवून लोकांची फसवणूक करतात. असेच एक प्रकरण गुरुग्राममधून समोर आले आहे. यामध्ये सायबर क्राईमच्या पथकाने इंस्टाग्रामवर फेक प्रोफाईल बनवून मुलींशी मैत्री करून पैशांची फसवणूक केल्याप्रकरणी एका तरुणाला अटक केली आहे.तरुणाने इंस्टाग्रामवर बनावट प्रोफाइल तयार केल्याचे पोलिसांनी सांगितले. मुलींशी मैत्री करण्यासाठी तो स्वतःला पायलट म्हणवून घेत असे. याद्वारे त्याने अनेक तरुणींशी मैत्री करून त्यांच्याकडून पैसे उकळले. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हेमंत शर्मा नावाच्या तरुणाने इंस्टाग्रामवर बनावट प्रोफाईल तयार करून पायलट असल्याचे भासवून आपल्याशी मैत्री केली आणि ऑनलाइन एक लाख रुपयांची फसवणूक केल्याची तक्रार एका तरुणीने सायबर क्राईम पोलिस ठाण्यात केली. एसीपीच्या म्हणण्यानुसार, आरोपीने चौकशीदरम्यान सांगितले की, त्याने इंस्टाग्रामवर फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवून सुमारे 150 मुलींशी मैत्री केली होती आणि स्वतःला पायलट असल्याचे सांगितले.

एसीपी प्रितपाल सिंग यांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी प्रामुख्याने एअरलाइन्समधील क्रू मेंबर्स/एअर होस्टेसना टार्गेट करायचे आणि त्यांना प्रभावित करण्यासाठी पायलट असल्याचे भासवत असत. आरोपींनी मैत्री केलेल्या सुमारे 30 मुलींची विविध प्रकारे निवड करून लाखो रुपये त्यांच्या बँक खात्यात ऑनलाइन ट्रान्सफर केले आहेत. फसवणूक करण्यासाठी, इंस्टाग्राम सेव्ह अॅप वापरून फोटो डाउनलोड करायचे आणि नंतर मुलींना त्यांच्या बनावट आयडीवर डाउनलोड करून पैसे उकळायचा.पोलिसांनी आरोपीकडून डेबिट कार्ड, मोबाईल फोन आणि बनावट कागदपत्रांमध्ये वापरलेले २ सिमकार्ड जप्त केले आहेत. पोलिसांनी आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे. पायलट म्हणवून घेणाऱ्या या तरुणाने किती मुलींना फसवले आहे, हे आरोपींकडून शोधण्याचा पोलिसांचा प्रयत्न आहे.

टॅग्स :Instagramइन्स्टाग्रामPoliceपोलिसArrestअटकcyber crimeसायबर क्राइमfraudधोकेबाजी