शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बिहारमध्ये राडा! उपमुख्यमंत्र्यांच्या ताफ्यावर हल्ला; दुसरीकडे सीपीएम आमदाराला मारहाण, गाडी फोडली
2
अनिल अंबानींची पुन्हा चौकशी होणार, ED नं १४ नोव्हेंबरला बोलावलं; प्रकरण काय?
3
भाजप कार्यकर्त्याने आधी दिल्लीत नंतर बिहारमध्ये मतदान केले; राहुल गांधींनंतर आप नेत्याने आरोप केला
4
"माझ्या पप्पांना अडकवण्यात आलंय"; वडील जेलमध्ये, लेकीने अभ्यास सोडून केला प्रचार
5
मोठी बातमी! पार्थ पवार जमीन व्यवहार प्रकरणी तहसीलदार सूर्यकांत येवले निलंबित
6
बिहार निवडणूक 2025: व्होटर स्लीपशिवाय मतदान नाही! सकाळी ६.३० वाजल्यापासून रांगेत असलेल्या महिलांना रोखले
7
चारित्र्यावर संशय! रस्त्यात दुसऱ्या तरुणासोबत बोलली म्हणून संतापलेल्या पतीने ब्लेडने कापले पत्नीचे नाक
8
याला म्हणतात ऑफर...! Tata च्या इलेक्ट्रिक कारवर ₹1.30 लाखांपर्यंतची सूट, Curvv EV अन् Punch EV वर मोठा डिस्काउंट
9
तो प्रवास ठरला अखेरचा..; प्रसिद्ध ट्रॅव्हल इन्फ्लुएंसर अनुनय सूदचे 32व्या वर्षी निधन
10
धक्कादायक! अखेर ७ सिंहांना मृत्यूदंडाची शिक्षा; 'जंगलाच्या राजा'ला मारण्याची तयारी कोण करतंय?
11
₹१६०० पर्यंत जाणार Paytm चा शेअर; एक्सपर्ट बुलिश, आजही शेअरमध्ये मोठी तेजी
12
'एकाच ठिकाणी.. कुठे तरी राहा' राज ठाकरेंनी पिट्याभाईला सुनावले
13
...अन् व्हीलचेअरवर बसलेल्या प्रतीकासाठी PM मोदींनी स्वतः आणून दिला तिच्या आवडीचा पदार्थ (VIDEO)
14
राजा भैय्याच्या शस्त्रपूजेचा पोलिस तपास अहवाल आला; दसऱ्याला डझनभर शस्त्रांचे पूजन केले होते
15
Video - बापाची धडपड! ट्रॅफिकमध्ये अडकलेली रुग्णवाहिका, आजारी लेकीला उचलून घेऊन...
16
मुलांसाठी जबरदस्त आहे 'ही' स्कीम, अनेक योजना याच्यासमोर फेल; रोज फक्त ₹८.५ रुपये वाचवून व्हाल लखपती
17
अमित शाहांनी म्हटलं, 'पिंटू बडा आदमी बनेगा'; काही क्षणांनी भाजपा उमेदवाराचा अश्लील व्हिडिओ व्हायरल
18
Rahul Gandhi: 'मतचोरी'च्या आरोपांत नवा ट्विस्ट! 'तो' फोटो ब्राझिलियन मॉडेलचा नाही? तर...
19
Mahabharat: शुक्राचार्यांना एकच डोळा का? ते शिवपुत्र होते? नावामागेही आहे रोचक कथा!
20
डिजिटल अरेस्टच्या नावाखाली तब्बल ३,००० कोटी रुपयांची फसवणूक! 'हे' लोक ठरत आहेत सायबर फ्रॉडचे बळी

सिंगल चार्जमध्ये 1,000 किमी धावणार 'ही' इलेक्ट्रिक कार, नवीन वर्षात होणार लाँच

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 23, 2021 12:56 IST

Aion LX Plus electric SUV : कंपनी लवकरच ही कार बाजारात आणणार आहे. GSA ग्रुपने नोव्हेंबरमध्ये ग्वांगझो ऑटो शोमध्ये ही कार प्रदर्शित केली होती.  

नवी दिल्ली : GSA ग्रुपने यावर्षी आपल्या सर्व नवीन इलेक्ट्रिक कार आणल्या आहेत, ज्या Aion ब्रँड अंतर्गत सादर करण्यात आल्या आहेत. या नवीन इलेक्ट्रिक कारचे नाव Aion LX Plus आहे आणि तिचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे ती एका चार्जवर 1,000 किमी पर्यंत धावते. कंपनी लवकरच ही कार बाजारात आणणार आहे. GSA ग्रुपने नोव्हेंबरमध्ये ग्वांगझो ऑटो शोमध्ये ही कार प्रदर्शित केली होती.  

Aion LX Plus इलेक्ट्रिक SUV आता 6 जानेवारी 2022 ला लाँच होणार आहे. ही इलेक्ट्रिक कार 2019 मध्ये लाँच करण्यात आलेल्या GAC Aion LX ची ​​अपग्रेड केलेली आवृत्ती आहे. चीनच्या लाइट ड्युटी व्हेईकल टेस्ट सायकलनुसार, Aion LX Plus इलेक्ट्रिक कार सिंगल चार्जमध्ये 1,000 किमी पर्यंत चालवता येते. इलेक्ट्रिक एसयूव्हीसाठी ही रेंज चांगली आहे कारण ती आकाराने खूप मोठी आहे. 

कंपनीने या इलेक्ट्रिक कारसोबत एक मोठी बॅटरी दिली आहे, जी टॉप मॉडेलमध्ये 144.4 किलोवॅट-आर पॉवर जनरेट करते. ही बॅटरी GAC तंत्रज्ञानावर तयार केली गेली आहे, ज्यासाठी लवचिक सीट्सचा वापर करण्यात आला आहे. ही सामान्य बॅटरीसारख्या दिसते आणि त्यापेक्षा 14 टक्के हलकी असते. या बॅटरीची एनर्जी डेंसिटी 205 वॅट-आर/किलो आहे, असे सांगण्यात येत आहे.

केवळ 2.9 सेकंदात 0-100 किमी/ताशी वेगया इलेक्ट्रिक एसयूव्हीच्या इतर प्रमुख वैशिष्ट्यांमध्ये ड्युअल इलेक्ट्रिक मोटर येते, जी 225 हॉर्सपॉवर कुल पॉवर जनरेट करते आणि एसयूव्हीच्या सर्व चार चाकांना शक्ती देते. कंपनीने या इलेक्ट्रिक एसयूव्हीला 2-स्पीड गिअरबॉक्सने सुसज्ज केले आहे. एकाच चार्जवर लांब अंतर कव्हर करण्याव्यतिरिक्त, Aion LX Plus ही एक अतिशय वेगवान SUV आहे, जी केवळ 2.9 सेकंदात 0-100 किमी/ताशी वेग घेऊ शकते.

ट्रायटनची इलेक्ट्रिक एसयूव्ही येणारदरम्यान, भारतीय बाजारपेठेत इलेक्ट्रिक वाहनांचाही दबदबा आहे. अनेक सध्याच्या आणि नवीन कंपन्या भारतात आपली नवीन इलेक्ट्रिक वाहने आणत आहेत. यापैकी एक यूएस-आधारित ट्रायटन ईव्ही आहे, जी एका चार्जवर 1,200 किमी पर्यंत धावू शकते. ट्रायटनची ही इलेक्ट्रिक एसयूव्ही दिसायला मजबूत आहे आणि लवकरच भारतात लॉन्च केली जाऊ शकते.

टॅग्स :AutomobileवाहनElectric Carइलेक्ट्रिक कार