शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"मी तुमची अनेक प्रकरणे पाहिली आहेत; बोललो तर उगाच...", CJI गवईंनी ईडीला फटकारले
2
गायिका मैथिली ठाकूरचा भाजपमध्ये प्रवेश! दुसऱ्या यादीत येणार नाव, कोणत्या मतदारसंघातून लढणार?
3
BJP Candidate list: भाजपने १० विद्यमान आमदारांची तिकिटं कापली, ५ जण आहेत माजी मंत्री; पहिल्या यादीमध्ये कोण?
4
३१ व्या मजल्यावरून पडला, चप्पल, मोबाईल सापडले २४ व्या मजल्यावर, तरुणाच्या मृत्यूचं गुढ वाढलं   
5
लष्कराकडून जेन-Z वर गोळीबार करण्यास नकार, जीव वाचवून राष्ट्रपती देशाबाहेर पसार, या देशात अराजक
6
वेस्ट इंडीजच्या नाकी नऊ आणणाऱ्या रवींद्र जडेजाची सचिन-सेहवागच्या विक्रमाशी बरोबरी!
7
...अन् हमासने बिपिन जोशीचा मृतदेहच सोपवला, लेकाच्या सुटकेसाठी अमेरिकेचेही दार ठोठावणाऱ्या आईवर मोठा 'आघात'
8
विक्रमी वाढ, चांदी १,९५,००० रुपयांवर, इतिहासात प्रथमच एका दिवसात १५,००० रुपयांनी महागली
9
अखेर मुहूर्त सापडला! वैभव खेडेकरांचा भाजपा प्रवेश झाला, मनसेला फटका, राजकीय समीकरणे बदलणार
10
स्वेटर, कानटोपी, हातमोजे अन् ब्लँकेट...! तयार रहा, ८६ टक्के हिमालयाला बर्फाने आच्छादले
11
भूतबाधा उतरवण्याच्या नावाखाली भोंदूबाबाचा महिलेवर बलात्कार; व्हिडिओ रेकॉर्ड करून ब्लॅकमेल!
12
टाटाची दिवाळीपूर्वीच शॉपिंग! जगात दबदबा वाढविण्यासाठी चिनी कंपनीच घेतली विकत
13
असाही असतो बॉस! कामाचा ताण नाही, फक्त मनसोक्त आराम; म्हणाले दिवाळीत २ किलो वजन वाढवून या
14
प्रेमानंद महाराजांना नेमका कोणता आजार झालाय? यात मृत्यूचा धोका आहे का? जाणून घ्या...
15
हवेतच कतार एअरवेजच्या विमानात बिघाड; अहमदाबादमध्ये इमर्जन्सी लँडिंग, मोठा अपघात टळला!
16
"महाराष्ट्रात राहायची लायकी नाही", बिकिनीतील फोटोंवर आक्षेपार्ह कमेंट, अभिनेत्रीचं सडेतोड उत्तर, म्हणाली...
17
LIC कडून दिवाळीचा 'डबल धमाका'! मध्यमवर्गीयांसाठी २ नवीन 'रिस्क फ्री' योजना लाँच, शेअर झाला रॉकेट
18
मंत्रिमंडळ मोठे निर्णय! बांबू उद्योग धोरण जाहीर, ५ लाख रोजगार; मुंबई HC मध्ये २२२८ पदांना मान्यता
19
राज ठाकरे पहिल्यांदाच ‘मविआ’ नेत्यांसोबत दिसले; CM फडणवीस म्हणाले, “भाजपा अन् महायुती...”
20
हरयाणात काय चाललंय? ASI ची गोळी झाडून आत्महत्या; दिवंगत IPS पूरन कुमार यांच्यावर गंभीर आरोप

इंडिया एक्स्पो मार्ट: विभागीय प्रदर्शनाने उत्तर प्रदेश इंटरनॅशनल ट्रेड शोची भव्यता वाढेल

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 26, 2025 12:33 IST

यूपी इंटरनॅशनल ट्रेड शो खरोखरच विक्रमी सहभागासह राज्याच्या आर्थिक आणि सांस्कृतिक ताकदीला एक नवीन ओळख देईल.

लखनऊ: ग्रेटर नोएडा येथील इंडिया एक्स्पो मार्ट यूपी इंटरनॅशनल ट्रेड शोच्या तिसऱ्या टप्प्याची तयारी जोरात सुरू आहे. यावेळी हे आयोजन केवळ व्यवसायापुरते मर्यादित राहणार नाही, तर राज्य सरकारचे विविध विभाग त्यांच्या कामगिरी, प्रकल्प आणि योजनांचा संपूर्ण लेखाजोखा या ठिकाणी सादर करणार आहेत. २५ ते २९ सप्टेंबर दरम्यान होणाऱ्या या भव्य कार्यक्रमात विविध स्टॉलसाठी एकूण ३७०८५ चौरस मीटर क्षेत्र राखून ठेवण्यात आले आहे, त्यापैकी आतापर्यंत २८६४९ चौरस मीटर जागेची नोंदणी पूर्ण झाली आहे. यावरून हे स्पष्ट होते की, यूपी इंटरनॅशनल ट्रेड शो खरोखरच विक्रमी सहभागासह राज्याच्या आर्थिक आणि सांस्कृतिक ताकदीला एक नवीन ओळख देईल.

या प्रदर्शनात औद्योगिक विकासाशी संबंधित विभाग जसे की, इन्व्हेस्ट यूपी, यूपीएसआयडीए, जेएनआयडीए, यीडा आणि नोएडा हे प्रमुख आकर्षण असतील. यासोबतच आयटी आणि इलेक्ट्रॉनिक्स, ऊर्जा आणि अतिरिक्त ऊर्जा विभाग त्यांच्या योजनांची माहिती देणारे स्टॉल्स प्रदर्शित करणार आहेत. पर्यटकांना आकर्षित करण्यासाठी शहर विकास, पर्यटन आणि संस्कृती आणि स्वच्छ गंगा अभियानाशी संबंधित विशेष स्टॉल लावले जाणार आहेत. जलसिंचन विभाग, अन्न सुरक्षा आणि औषध प्रशासन, आरोग्य आणि रुग्णालये, आयुष, पर्यावरण आणि वन विभाग यात सहभागी होणार आहेत. 

कृषी विभाग, दुग्धविकास, पशुसंवर्धन, मत्स्यव्यवसाय आणि UPSRLM सारखे ग्रामीण अर्थव्यवस्थेशी संबंधित विभाग त्यांच्या संबंधित क्षेत्रातील कामगिरी सादर करतील. यासोबतच, ODOP आणि GI उत्पादने देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय पर्यटकांचे लक्ष वेधून घेतील. साखर आणि ऊस, कापड आणि हातमाग, CREDAI, बँकिंग आणि वित्त, वाहतूक (ऑटो आणि EV), UPSDM आणि उच्च शिक्षणाशी संबंधित स्टॉल्स कार्यक्रमाची शोभा वाढवतील. याशिवाय, CM युवा, नवीन उद्योजक आणि भागीदार देश मंडप हे उपक्रम आकर्षणाचे केंद्र असतील. इतकेच नाही तर, विभागीय स्टॉल्स, फूड कोर्ट, B2B आणि B2C स्टेज व्यतिरिक्त, कार्यक्रमस्थळी एक सांस्कृतिक स्टेज देखील बांधला जाईल, जिथे विविध सांस्कृतिक उपक्रम आणि शो आयोजित केले जातील.

 

टॅग्स :Uttar Pradeshउत्तर प्रदेशyogi adityanathयोगी आदित्यनाथ