शहरं
Join us  
Trending Stories
1
लाडकी बहीण योजनेत e-KYC करताना चूक झाली? सरकारने दिली दुरुस्तीची संधी; ‘ही’ आहे शेवटची तारीख
2
फुटबॉलचा जादूगार २२ मिनिटेच का थांबला? मेस्सीचे लगेचच स्टेडियम सोडण्याचे खरे कारण आले समोर
3
"या मुलांना धडा शिकवायला हवाच"; वरळी हिट-अँड-रन प्रकरणात कोर्टाचा दणका, मिहिर शाहचा जामीन फेटाळला
4
टीम इंडियाचं नेमकं कुठं चुकतंय? गौतम गंभीरच्या रणनीतीवर रॉबिन उथप्पाची टीका
5
“आता येत्या २ महिन्यात एकनाथ शिंदे पुन्हा CM होतील असे वाटतेय”; कुणी केली भविष्यवाणी?
6
"मगरीचे अश्रू, बंगालचा अपमान...", मेस्सीच्या कार्यक्रमात गोंधळ; BJP-TMC मध्ये आरोप-प्रत्यारोप
7
प्रवाशांनो… वंदे भारत, राजधानीने प्रवास करताय? ‘हा’ नियम अनिवार्य; अन्यथा तिकीट मिळणार नाही!
8
५१००० हजारांचे कोल्हापुरी चप्पल थेट निघाले प्राडाच्या गावी; एक ग्रॅम ही वजनात फरक नसलेली एकमेव जोड
9
डोंबिवलीत पुन्हा प्रदूषण; रस्त्यावर गुलाबी रंग; पर्यावरणमंत्री पंकजा मुंडे म्हणाल्या, 'तथ्ये तपासून कारवाई करू'
10
सिडकोच्या घरांमध्ये मोठी सूट; लॉटरीपूर्वीच किमती १० टक्क्यांनी घटल्या, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंचा मोठा निर्णय
11
जंगलात एक कोटींच्या शेळ्या सोडणे हास्यास्पद; वनमंत्र्यांच्या बिबट्यांच्या उपायांची अजित पवारांनी उडवली खिल्ली
12
'धन्यवाद तिरुवनंतपुरम'; थरूर यांच्या बालेकिल्ल्यात भाजपचा झेंडा! पंतप्रधान मोदींनी मानले केरळच्या जनतेचे आभार
13
केरळच्या राजधानीत भाजपाचा ऐतिहासिक विजय, डाव्या पक्षांचा अनेक वर्षांपासूनचा बालेकिल्ला ढासळला
14
साता जन्माची साथ ८ दिवसांत सुटली; नववधू बॉयफ्रेंडसोबत पसार, नवऱ्याची शोधण्यासाठी वणवण
15
“महापालिका निवडणुकीत युतीबाबत चर्चा करून एकत्र निर्णय बसून घेऊ”; अजित पवारांनी केले स्पष्ट
16
...तर थेट मुख्य सचिवांवरच हक्कभंग आणू; राहुल नार्वेकरांचा विधानसभेत संताप, नेमके काय घडले?
17
नवा ट्विस्ट! "पवन सिंहला धमकी दिली नाही, जे करतो ते..."; लॉरेन्स बिश्नोई गँगचा ऑडिओ व्हायरल
18
शरद पवार यांच्या वाढदिवसाच्या पार्टीत राहुल गांधी आणि गौतम अदानी आले आमने-सामने, त्यानंतर घडलं असं काही...
19
Lionel Messi : Video - "फ्रॉड करून गेला, १२ हजारांचं तिकीट..."; मेस्सीची झलक न दिसल्याने फॅन्स प्रचंड चिडले
20
लग्नाच्या नावाखाली अल्पवयीन मुलींचा सौदा; राज ठाकरेंच्या पत्रावर CM फडणवीस म्हणाले, "९० टक्के मुली परत आल्या"
Daily Top 2Weekly Top 5

Netflix नंतर आता 'या' OTT प्लॅटफॉर्मवरही पासवर्ड शेअरिंगबद्दल युजर्सना बसणार धक्का!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 28, 2023 20:21 IST

पासवर्ड शेअरिंगवर येणार मर्यादा; जाणून घ्या नवा नियम

OTT platform password sharing: Netflix नंतर आता आणखी एका OTT स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्मने युजर्सना धक्का देण्याचा निर्णय घेतला आहे. रिपोर्ट्सनुसार, डिस्ने+ हॉटस्टार लवकरच त्याच्या प्रीमियम वापरकर्त्यांमध्ये पासवर्ड शेअर करण्याच्या मर्यादेबाबत नवीन निर्णय घेऊ शकते. नवीन अहवालात असे नमूद करण्यात आले आहे की, कंपनी नवीन पॉलिसी लागू करण्यावर काम करत आहे, ज्यानंतर प्रीमियम वापरकर्ते एका खात्यातून फक्त 4 डिव्हाइसवर लॉग इन करू शकतील. डिस्ने+ हॉटस्टारचा हा निर्णय पासवर्ड शेअरिंगची समस्या सोडवण्यासाठी घेण्यात येत आहे.

रॉयटर्सच्या मते, डिस्ने+ ही आता नेटफ्लिक्सच्या मार्गावर आहे. यापूर्वी मे महिन्यात डिस्नेच्या प्रतिस्पर्धी स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्म नेटफ्लिक्सने 100 हून अधिक देशांमध्ये पासवर्ड शेअरिंगसाठी समान धोरण लागू केले होते. नेटफ्लिक्सने ग्राहकांना सांगितले की आता युजर्सना त्यांच्या घराबाहेर पासवर्ड शेअर करण्यासाठी अतिरिक्त पैसे द्यावे लागणार आहेत.

'हॉटस्टार'च्या धोरणाची झाली अंतर्गत चाचणी

सध्या भारतात प्रीमियम डिस्ने+ हॉटस्टार खाते 10 उपकरणांपर्यंत लॉग इन केले जाऊ शकते. मात्र, आता वेबसाइटने चार उपकरणांची मर्यादा निश्चित केली आहे. कंपनीने या धोरणाची अंतर्गत चाचणी केली आहे आणि येत्या काही आठवड्यांत ते सर्व वापरकर्त्यांसाठी लागू केले जाऊ शकते. नवीन पॉलिसीसह चार उपकरणांपर्यंत प्रीमियम खाती मर्यादित ठेवण्याचा कंपनीचा मानस आहे.

डिस्ने, नेटफ्लिक्स, अमेझॉन आणि जिओ सिनेमा यांनी भारतात प्रचंड लोकप्रियता मिळवली आहे हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. मीडिया पार्टनर्स एशियाच्या मते, भारताचे स्ट्रीमिंग मार्केट 2027 पर्यंत $7 अब्ज उद्योग बनण्याची अपेक्षा आहे. डेटा दर्शवितो की हॉटस्टार सध्या जास्तीत जास्त वापरकर्त्यांच्या बाबतीत आघाडीवर आहे आणि सध्या जवळपास 50 दशलक्ष सदस्य आहेत. रिसर्च फर्म मीडिया पार्टनर्स एशियाने उघड केले आहे की जानेवारी 2022 ते मार्च 2023 दरम्यान डिस्ने हॉटस्टार भारताच्या स्ट्रीमिंग मार्केटमध्ये पहिल्या क्रमांकावर आहे. याने एकूण 38 टक्के प्रेक्षकसंख्या मिळवली.

टॅग्स :Netflixनेटफ्लिक्सWebseriesवेबसीरिज