शहरं
Join us  
Trending Stories
1
युद्ध चिघळलं! डेडलाइन संपण्याआधीच अमेरिकेचा खार्ग बेटावर मोठा हल्ला; इराणचा आर्थिक कणा मोडणार?
2
"मीरा भाईंदरला ३० टक्के जागा मेहतांच्या मालकीची, १० टक्के..."; मेट्रो उद्घाटनात रंगला संवाद
3
स्वतंत्र AI विभागाला मंजुरी, महावितरणाचा IPO येणार; महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचे ५ मोठे निर्णय
4
फी भरण्यासाठी नाही, तर एअर होस्टेस गर्लफ्रेंडसाठी आयुषने विकली १० एकर जमीन; 'किडनी' कथेमागचे वास्तव ऐकून हादराल...
5
घात लावून बसल्यात घादिर...! आता समजले अमेरिकन युद्धनौका होर्मुझमध्ये घुसण्याचे का धाडस करत नाहीएत...
6
टाटापासून मारुतीपर्यंत 'या' आहेत देशातील टॉप ५ स्वस्तात मस्त कार! ५ लाखांच्या आत घरी आणा; मायलेजही खास
7
भारताची शान, ब्रह्मोस क्षेपणास्त्राचा जन्मदाता हरपला; ज्येष्ठ शास्त्रज्ञ अलेक्झांडर लिओनोव्ह यांचे निधन
8
Manipur Violence : रॉकेट हल्ल्यात २ मुलांचा मृत्यू, मणिपूरमध्ये पुन्हा हिंसाचार; बिष्णुपूरमध्ये कर्फ्यू, ५ जिल्ह्यांत इंटरनेट बंद
9
"डॉलर वर असो किंवा खाली..." राजपाल यादवला पैशांवरुन टोमणा मारणाऱ्यांना सलमानने सुनावलं
10
Feng shui: समृद्धीचं प्रतीक की पर्यावरणाचा रक्षक? बेडूक घराजवळ दिसणं तुमच्यासाठी किती शुभ आहे?
11
"एका मिनिटात १०० स्फोट" होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून परतलेल्या भारतीय अधिकाऱ्यानं सांगितला थरारक अनुभव
12
प्रवाशांच्या जीवाशी खेळ! वंदे भारतचं जेवण घेताय? अहमदाबाद-मुंबई प्रवासात प्रवाशाच्या ताटात काय आढळलं पाहा
13
"आम्ही देशाला ६ सनातनी मुलं दिली, प्रत्येक हिंदूला ३ मुलं तर असायलाच हवीत", पाकिस्तानातून आलेल्या सीमा हैदरचा सल्ला
14
SIR नंतर पश्चिम बंगालमध्ये मतदार यादीतून हटवली ९० लाख मतदारांची नावं
15
होर्मुझचा इतिहास: ज्या जागेसाठी अमेरिका-इराण भिडलेत, तिथले मूळ रहिवासी कोण होते? टोलही होता...
16
अनंत अंबानींची मोठी घोषणा; केरळमधील मंदिरांना ₹१८ कोटींची देणगी, हत्तींच्या देखभालीसाठी करणार मदत
17
Leopard In Dindoshi : दिंडोशीत बिबट्याची दहशत! रहिवाशांमध्ये पसरले भीतीचे वातावरण
18
Vastu Shastra: साध्या वाटणाऱ्या 'या' ७ गोष्टी तुमच्या देवघरातील सकारात्मक ऊर्जा नष्ट करत आहेत का?
19
सोन्याची किंमत ३३६४ रुपयांनी, तर चांदी ८४०१ रुपयांनी झाली स्वस्त; पटापट चेक करा आजचे लेटेस्ट दर
20
Ram Bhajan Kumar : संघर्षगाथा! दगड फोडणारा झाला मोठा अधिकारी; ७ वेळा अपयश, आता नेत्रदीपक भरारी
Daily Top 2Weekly Top 5

गुजरातच्या समुद्रातून बाहेर आला सिंह? फोटो व्हायरल होताच रंगली चर्चा, नक्की सत्य काय?

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 2, 2023 14:30 IST

फोटो झटपट व्हायरल झाला असून प्राणीप्रेमींना भलताच आवडला आहे

Lion in Ocean in Gujarat: लोकांना प्राणी आवडतात परंतु अनेकदा काही प्राणी पाहणे हे दुर्मिळ असते. काही लोक प्राणीसंग्रहालयात किंवा जंगल सफारीमध्ये वन्य प्राणी किंवा सहसा सार्वजनिक ठिकाणी न दिसणारे प्राणी पाहण्यासाठी जातात. मात्र, नुकतेच इंटरनेटवर एक अनोखे आणि दुर्मिळ चित्र समोर आले आहे. त्यात गुजरातमधील जुनागढ येथे अरबी समुद्राच्या किनाऱ्यावर एक सिंह उभा असल्याचे दिसत आहे. हा सिंह समुद्रातूनच बाहेर आल्यासारखा एक फोटो सध्या व्हायरल झाल्याने त्याची तुफान चर्चा सुरू आहे.

सिंहाचा फोटो @CCFJunagadh ने ट्विटरवर शेअर केला आहे. त्वरीत व्हायरल झालेल्या अज्ञात चित्रामध्ये हा सिंह अरबी समुद्राजवळ उभा राहून समुद्राच्या लाटांचा आनंद घेताना दिसतोय. तो असा उभा आहे की जणू काही तो समुद्रातूनच बाहेर आला आहे.

फोटोमागचं सत्य काय?

जुनागढमधील मुख्य वनसंरक्षकांनी ट्विटरवर हे चित्र शेअर केले आहे. भाद्रपद पोर्णिमेला वन अधिकारी गस्त घालत असताना दर्या कंठा भागात हा सिंह समुद्राच्या किनाऱ्यावर दिसल्याचे सांगण्यात आले. भारतीय वन सेवेचे अधिकारी परवीन कासवान यांनी हा फोटो शेअर केला आहे. या फोटोतील सिंहाची तुलना त्यांनी नार्नियाशी केली आहे. त्यांनी कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, सिंह हा राजासारखा दिसत होता जो गुजरातच्या किनारपट्टीवर अरबी समुद्राच्या भरतीचा आनंद घेत होता.

ट्विटरवर "लिव्हिंग ऑन द बीच: द हॅबिटॅट ऑफ द एशियाटिक लायन्स" या वैज्ञानिक अहवालावर चर्चा सुरू होती. मथळ्याने स्वारस्य असलेल्या लोकांना हा अहवाल वाचण्यास प्रोत्साहित केले. त्याने एशियाटिक सिंहांबद्दल माहिती दिली. हा अहवाल मोहन राम आणि इतरांनी लिहिला आणि नेचर जर्नलमध्ये प्रकाशित केला गेला. हे फोटो सोशल मीडियावर झटपट व्हायरल झाले असून प्राणीप्रेमींना भलतेच आवडले आहे.

टॅग्स :Social Mediaसोशल मीडियाSocial Viralसोशल व्हायरलGujaratगुजरातViral Photosव्हायरल फोटोज्