शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Devendra Fadnavis: ४८ तासात पाकिस्तानी लोकांनी देश न सोडल्यास कारवाई करण्यात येणार; मुख्यमंत्र्यांचा इशारा
2
सिंधूच्या पाण्याचा एक थेंबही पाकिस्तानात जाणार नाही...! पण एवढं पाणी भारत कसं वापरणार? ३ पर्यायांवर होतोय विचार
3
CM पदाबाबत आता खुद्द फडणवीसांनी मनातील इच्छा बोलून दाखवली; बावनकुळेंच्या विधानावर म्हणाले...
4
दहशतवाद्यांचे कंबरडे मोडण्याची तयारी, अनंतनागमधून १७५ जण ताब्यात, लष्कराची मोठी कारवाई
5
'लष्करी कारवायांचे थेट वार्तांकन करू नका; पहलगाम हल्ल्यानंतर केंद्राचा मोठा निर्णय, माध्यमांना सूचना
6
VIDEO: सीमेवर युद्धाची तयारी? लोकांकडून जमिनीखालील सरकारी तळघरांची साफसफाई
7
कधी सारा, कधी अनन्या, अनेक अभिनेत्रींसोबत जोडलं गेलं नाव, शुभमन गिल म्हणतो, "मागच्या ३ वर्षांपासून मी…”  
8
पहलगाम हल्ला: पाकव्याप्त काश्मीर ताब्यात घेणे हाच पर्याय!; ठाकरे गटाची स्वाक्षरी मोहीम
9
“शरद पवारांना आणखी काय पुरावा हवा? कटू सत्य...”; ‘त्या’ विधानावरून मनसे नेत्यांचा पलटवार
10
आता तेही नको! भारत-पाक क्रिकेट संदर्भात गांगुलीचं मोठं वक्तव्य; म्हणाला...
11
पहलगामचा हल्ला, भारताचा पाकवरील 'स्ट्राईक' आणि तिसरं महायुद्ध; नॉस्ट्रॅडॅमसचे भाकित काय?
12
पाकिस्तानला ड्रोन हल्ल्याची भीती! सैनिकांना फोन बंद करण्याचे दिले निर्देश
13
इराणच्या राजाई बंदरात भीषण स्फोट; ४०६ जखमी, अनेकांचा मृत्यू झाल्याची भीती
14
पाकिस्तानींना देश सोडण्याचे आदेश, अदनान सामी सोशल मीडियावर झाला ट्रोल, अखेर संतापून म्हणाला...  
15
"सीमा हैदर भारताची सून, तिला पाकिस्तानात पाठवू नका", राखी सावंतची विनंती, म्हणाली...
16
“२०३४ नंतरही फडणवीस CM असावेत, भाजपाची सत्ता अविरत राहावी”; भाजपा नेत्यांची ‘मन की बात’
17
भारताजवळ आहेत दोन शक्तिशाली ब्रह्मास्त्रं, पाकिस्तानमधील लाहोर, कराचीसारखी शहरं क्षणार्धात करू शकतात नष्ट
18
Mumbai Fire: अंधेरीत आठ मजली इमारतीत अग्नितांडव, १ महिलेचा मृत्यू; ६ जण जखमी
19
पाकचे पंतप्रधान आता तटस्थ चौकशीस तयार, CM ओमर अब्दुल्लांची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाले...
20
पहलगाम हल्ल्याची आधी जबाबदारी घेतली, आता भारताने कारवाई सुरू केल्यावर टीआरएफचा 'यू-टर्न'

Parliament Winter Session: 'सभागृहात जात-धर्म आणल्यास कारवाई केली जाईल', लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांचा इशारा...

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 12, 2022 20:53 IST

Parliament Winter Session: सोमवारी संसदेच्या हिवाळी अधिवेशनादरम्यान लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला थोडे नाराज दिसले. यावेळी त्यांनी घरातील सदस्यांना इशाराही दिला.

Lok Sabha Speaker Om Birla: सध्या संसदेचे हिवाळी अधिवेशन सुरू आहे. या अधिवेशनादरम्यान, सरकार आणि विरोधकांमध्ये जोरदार शाब्दिक बाचाबाची पाहायला मिळत आहे. असेच दृश्य सोमवारी(12 डिसेंबर 2022) रोजीदेखील पाहायला मिळाले. एका काँग्रेस खासदाराने निर्मला सीतारामन यांच्यावर जातीय टिप्पणी केल्याचा आरोप केला. यानंतर लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी सभागृहात कोणत्याही जात आणि धर्माचा उल्लेख करू नका, असा इशारा सदस्यांना दिला आहे.

उलट प्रश्नोत्तराच्या सत्रादरम्यान काँग्रेस खासदार ए रेवंत रेड्डी यांनी ते ज्या सामाजिक वर्गाचे आहेत त्यांच्यासाठी एक शब्द वापरला. त्यावर आक्षेप घेत लोकसभा अध्यक्ष म्हणाले की, जनतेने जात आणि धर्माच्या आधारे लोकसभेचे सदस्य निवडू दिले नाहीत. जात-धर्मावर चर्चा केल्यास कारवाई केली जाईल. याशिवाय ओम बिर्ला यांनीही आक्षेप घेतला की, काँग्रेस खासदारांनी त्यांना प्रश्नांवर वेळ घालवू नका असे सांगितले. यावर लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते अधीर रंजन चौधरी यांनी आपल्या पक्षाच्या सदस्यांना समजावून सांगितले की, त्यांनी सभापतींबद्दल अशी टिप्पणी करू नये. 

काय आहे प्रकरण?पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या एका जुन्या कायद्याचा संदर्भ देताना बिर्ला म्हणाले की, तुम्ही या प्रश्नावर विचार करा. यावर रेड्डी म्हणाले की, तुम्ही हस्तक्षेप करू नका. त्यांच्या विधानावर आक्षेप घेत लोकसभा अध्यक्ष म्हणाले, तुम्ही (अधीर रंजन चौधरी) नेते आहात, आपल्या सदस्यांना समजावून सांगा. मला हस्तक्षेप करण्याचा अधिकार आहे. 

टॅग्स :om birlaओम बिर्लाlok sabhaलोकसभा