शहरं
Join us  
Trending Stories
1
युक्रेन युद्धानंतर पुतिन पहिल्यांदाच भारत दौऱ्यावर येणार, अनेक करारांवर स्वाक्षऱ्या होणार
2
शटडाऊनमुळे अमेरिका मोठ्या संकटात; ७.५० लाख सरकारी कर्मचाऱ्यांवर टांगती तलवार
3
राशीभविष्य २ ऑक्टोबर २०२५: आज कामात यश मिळून आर्थिक लाभ होतील, नशिबाची साथ मिळेल
4
टीका, हल्ले झाले तरी संघाने कधीही कटुता बाळगली नाही; पंतप्रधान मोदी यांचे प्रतिपादन : ‘राष्ट्र प्रथम’ हे संघाचे तत्त्व महत्त्वाचे
5
केंद्रीय मंत्रिमंडळाची दसरा भेट : ४९.१९ लाख केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसह ६८.७२ लाख निवृत्तीवेतनधारकांना मिळणार लाभ
6
आज गाजणार मेळावे! वाचा महाराष्ट्रातील सर्व महत्त्वाच्या सभांचे वेळापत्रक आणि प्रमुख मुद्दे
7
भ्रष्टाचारात महाराष्ट्र सलग तिसऱ्या वर्षी देशात टॉप; पुण्यात सर्वाधिक लाचखोर!
8
ईएमआय भरले म्हणून पती संयुक्त मालमत्तेवर एकट्याने मालकीचा दावा करू शकत नाही!
9
५७ केंद्रीय विद्यालयांना केंद्राने दिली मंजुरी; महाराष्ट्रातील चार जिल्ह्यांचा यादीत समावेश
10
रा. स्व. संघाने शिकवली फक्त शिस्त आणि सेवा! मुख्यमंत्री फडणवीसांनी सांगितली संघ शाखेतील प्रार्थनेची शक्ती
11
संघ शताब्दी आणि राज्यघटना; शताब्दीच्या उंबरठ्यावर रा.स्व.संघ आणि 'अमृतमहोत्सवी' संविधान!
12
अनुकंपाच्या तब्बल ५,१८७ उमेदवारांना मिळणार नियुक्तिपत्रे; एकाच दिवशी १० हजार जण नोकरीत हाेणार रुजू
13
ट्रम्प यांच्या योजनेला हमास मान्यता देईना; इस्रायलने गाझावर केलेल्या हल्ल्यात १६ जण ठार
14
"कतारवर हल्ला म्हणजे अमेरिकेवर हल्ला, पुन्हा असं घडलं तर..."; ट्रम्प यांचा इस्रायलला इशारा
15
शताब्दी वर्षात संघाचे ध्येय: 'राष्ट्रसेवेत' समाजाचा सहभाग! स्वयंसेवकांचे कुटुंब कसे बनले संघाच्या कार्याचे केंद्र?
16
"माझ्या पतीची बिनशर्त सुटका करा..."; सोनम वांगचुक यांच्या पत्नीचे थेट राष्ट्रपतींना पत्र
17
भिवंडीतील मानकोली येथे वह्या बनवणाऱ्या कंपनीच्या गोदामाला आग; सुदैवाने जीवितहानी नाही
18
महाराष्ट्रातील हॉटेल, दुकाने आता २४ तास सुरू राहणार; पण 'या' आस्थापनांवर मात्र निर्बंध कायम
19
“मराठा समाजाला आरक्षणाची अत्यंत गरज, पण सरकारने...”; खासदार शाहू महाराजांनी व्यक्त केली खंत
20
ठाणे महापालिकेच्या अतिक्रमण विभागप्रमुखाला २५ लाखांची लाच घेताना अटक; अगोदर घेतलेले १० लाख

जबरदस्त! भारताचा जगात डंका, अमेरिका आणि चीनला टाकले मागे; अहवाल आला समोर

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 4, 2023 11:09 IST

ब्रोकरेज फर्मकडून भारताची रेटींग वाढवल्याने गुंतवणूकदारांचा देशाप्रती विश्वास वाढणार आहे.

भारताने आता चीन आणि अमेरिकेला मागे टाकले आहे.  रेटिंग एजन्सी अमेरिका आणि चीन यांसारख्या देशांचे रेटिंग कमी करत असताना, दुसरीकडे त्यांचा भारतावर विश्वास आहे. जगातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या अर्थव्यवस्थेसाठी ब्रोकरेज फर्म मॉर्गन स्टॅनलीकडून आता चांगली बातमी आली आहे. भारताचे रेटिंग वाढवताना एजन्सीने ओव्हरवेट केले आहे. चीनचे रेटिंग कमी करण्यात आले आहे. चार महिन्यांत दुसऱ्यांदा श्रेणीसुधारित भारताच्या प्रगतीवर सर्व एजन्सींचा विश्वास किती आहे हे मॉर्गन स्टॅन्लेने अवघ्या चार महिन्यांत दुसऱ्यांदा भारताचे रेटिंग अपग्रेड केले आहे. पूर्वी भारताचे रेटिंग समान वजन होते आणि आता हे रेटिंग पुन्हा एकदा ओव्हरवेट असे वाढवले ​​आहे. भारतीय अर्थव्यवस्था भविष्यातही अशीच कामगिरी करेल, अशी आशाही ब्रोकरेज फर्मने व्यक्त केली आहे.

हरियाणाच्या ५ जिल्ह्यांमध्ये ९३ FIR, १७६ जणांना अटक; २३०० व्हिडिओ पोलिसांच्या रडारवर

चीन-तैवान रेटिंग डाउनग्रेड ब्रोकरेज फर्म मॉर्गन स्टॅनलीने चीनचे रेटिंग कमी केले आहे. ब्रोकरेज फर्मने हे समान वजन कमी केले आहे. या संदर्भात जारी करण्यात आलेल्या अहवालात चीनमधील विकास आणि मूल्यांकनाशी संबंधित चिंता कायम असल्याचे म्हटले आहे. याशिवाय चिनी बाजारातील तेजीची प्रक्रियाही थांबू लागली आहे. चीनशिवाय मॉर्गन स्टॅनलीनेही तैवानचे रेटिंग इक्वलवेटमध्ये खाली आणले आहे.

मॉर्गन स्टॅन्ल यांनी भारताचे मानांकन वाढवल्यामुळे परकीय गुंतवणुकीमुळे देशातील गुंतवणूकदारांचा विश्वास वाढेल. तसे झाल्यास परदेशी गुंतवणुकीचा मार्गही मोकळा होईल आणि विदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदार बाजारात आल्याने मोठी तेजी येण्याची शक्यता आहे. गेल्या काही वर्षांत भारतात संरचनात्मक सुधारणा दिसून आल्या, त्याचा परिणाम आता दिसून येत असल्याचे अहवालात म्हटले आहे. आर्थिक स्थैर्याने कॅपेक्स आणि नफ्याच्या दृष्टीकोनाला आधार दिला आहे.

भारताव्यतिरिक्त कोरियाचे रेटिंगही ओव्हरवेट झाले आहे, तर ऑस्ट्रेलियाचे रेटिंग कमी वजनात घसरले आहे. येथे समान वजन, जास्त वजन आणि कमी वजनाचे रेटिंग म्हणजे काय हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. फिचने अमेरिकेचे रेटिंग कमी केले आदल्या दिवशी जागतिक रेटिंग एजन्सी फिच रेटिंगने अमेरिकेचे सार्वभौम रेटिंग कमी केले होते. एजन्सीने पुढील तीन वर्षांत संभाव्य आर्थिक मंदीचे कारण देत अमेरिकेचे दीर्घकालीन कर्ज रेटिंग AAA वरून AA+ वर खाली केले आहे. 

टॅग्स :IndiaभारतchinaचीनAmericaअमेरिका