शहरं
Join us  
Trending Stories
1
US Israel Iran War : ४८ तासांत इराणचा विनाश होईल; होर्मुझच्या सामुद्रधुनीवरून ट्रम्प यांचा इराणला इशारा
2
राघव चड्ढा 'भाजपा'मध्ये जाणार? पीएम मोदींच्या विरोधातील पोस्ट केल्या डिलीट; सौरभ भारद्वाज यांचा मोठा दावा
3
बिश्नोईची जादू; मराठमोळ्या Tushar Deshpande चा अचूक मारा! गुजरातला रोखत राजस्थानचा रोमहर्षक विजय
4
हिमाचलमध्ये भीषण अपघात! कुल्लूमध्ये १५ प्रवाशांना घेऊन जाणारी बस खड्ड्यात कोसळली; बचावकार्य युद्धपातळीवर
5
राधानगरीत आता 'रायबा' आणि 'सरदार'चा दरारा! दोन नर वाघांच्या अस्तित्वावर वनविभागाचे शिक्कामोर्तब
6
"सर्वच पक्षांनी बारामती विधानसभेची पोटनिवडणूक बिनविरोध करावी"; देवेंद्र फडणवीस यांचे विरोधकांना आवाहन
7
IPL 2026 : मामाची कृपा अन् IPL गाजवतोय भाचा! Sameer Rizvi इम्पॅक्टफुल क्रिकेटर कसा घडला?
8
गॅस सिलिंडर कुठे आहे? आता घरबसल्या फोनवर पाहा 'लाईव्ह लोकेशन'; ग्राहकांना मोठा दिलासा
9
‘तो ट्रम्पपेक्षा आमच्या कैदैत सुरक्षित’, बेपत्ता पायलटच्या आईच्या भावूक पोस्टनंतर इराणचा टोला
10
माजी राष्ट्रपतींसह दोन बड्या नेत्यांवर अमेरिकेसाठी हेरगिरीचा आरोप, गद्दार म्हणून होतेय संभावना
11
Travel : मनालीत खूप गर्दी आहे? मग एप्रिलमध्ये फिरायला जा 'या' शांत ठिकाणी; स्वित्झर्लंडही विसराल!
12
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र येणार का? पत्रकार परिषद का घेतली नाही? जय पवारांनी स्पष्टच सांगितलं
13
डबल हेडरमध्ये कमालीचं ट्विस्ट! MI पाठोपाठ GT चा कॅप्टन शुभमन गिलही प्लेइंग इलेव्हनमधून 'गायब'
14
India Oil Supply : "इराणचे जहाज भारताऐवजी चीनकडे का वळवले? केंद्र सरकारने मांडलं समुद्रातील 'खोटं' आणि 'खरं' गणित
15
IPL 2026 : समीर रिझवीचा MI विरुद्धही 'धुरंधर' अवतार; DC ला एकतर्फी जिंकून दिली मॅच
16
दात दुखायला लागला अन् नंतर थेट हात-पाय कापण्याची आली वेळ; तरुणासोबत घडलं भयंकर
17
US Israel Iran War : अमेरिकेच्या नाकावर टिच्चून इराणचा मोठा निर्णय! आता या जहाजांना 'होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून' जाण्याची दिली परवानगी
18
एका पाठोपाठ एक पाडली जाताहेत अमेरिकेची विमाने, इराणच्या हाती लागलंय कोणतं घातक अस्त्र?
19
Rohit Sharma Record : हिटमॅन रोहित शर्माचा मोठा पराक्रम! MS धोनीचा विक्रम मोडत साधला 'नंबर वन'चा डाव
20
अमेरिकेचे F15 विमान पाडल्यावर इराणची मोठी घोषणा, अमेरिकन पायलटला पकडण्यासाठी ५५ लाखांचे बक्षीस
Daily Top 2Weekly Top 5

अरे देवा! मृताच्या कुटुंबाला ६ लाखांची मदत जाहीर; ६ महिला म्हणतात, "मीच यांची खरी बायको..."

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 24, 2025 12:54 IST

हत्तीच्या हल्ल्यात एका गावकऱ्याचा मृत्यू झाला, त्यानंतर भरपाईबाबत मोठा वाद निर्माण झाला.

छत्तीसगडच्या जशपूर जिल्ह्यातून एक अतिशय धक्कादायक घटना समोर आली आहे. हत्तीच्या हल्ल्यात एका गावकऱ्याचा मृत्यू झाला, त्यानंतर भरपाईबाबत मोठा वाद निर्माण झाला. सरकारने मृताच्या कुटुंबाला ६ लाख रुपयांची भरपाई जाहीर केली, परंतु ही रक्कम मिळवण्यासाठी सहा महिलांनी त्या मृताची पत्नी असल्याचा दावा केला.

जशपूर जिल्ह्यातील पत्थलगाव  वनपरिक्षेत्रातील बालाझार चिमटापाणी गावात ही घटना घडली आहे. २६ जुलै रोजी गावकरी सालिक राम टोप्पो जंगलाकडे जात असताना एका हत्तीने त्यांच्यावर हल्ला केला, ज्यामुळे त्यांचा मृत्यू झाला. मृत्यूनंतर सरकारने ६ लाख रुपयांची भरपाई रक्कम जाहीर केली. परंतु या घोषणेनंतर समोर आलेला वाद संपूर्ण गावात चर्चेचा विषय बनला.

६ महिलांनी केला पत्नी असल्याचा दावा

सुगंधी बाई, बुधियारो बाई, संगीता बाई, शिला बाई, अनिता बाई आणि मीना बाई - या सहा महिलांनी स्वतःला सालिक रामची पत्नी असल्याचं सांगून भरपाईचा दावा केला. यापैकी दोघींनी पंचायतीने दिलेले प्रमाणपत्रही सादर केलं आहे, तर उर्वरित महिला युक्तिवाद करत आहेत. मृताचा मुलगा भागवत टोप्पो आणि त्याची सावत्र आई बुधियारो बाई म्हणतात की, ते खरे वारस आहेत, कारण ते सालिक रामच्या मृत्यूच्या वेळी त्यांच्यासोबत होते. दुसरीकडे इतर महिला देखील त्यांच्या संबंधित नातेसंबंधांच्या कथा आणि पुरावे सादर करत आहेत.

खरी दावेदार कोण?

या प्रकरणावर रेंजर कृपासिंधू पंक्रा म्हणाले की, सहा महिलांनी आमच्याकडे दावे सादर केले आहेत, परंतु आम्ही फक्त सालिक राम राहत असलेल्या त्याच पंचायतीने दिलेले प्रमाणपत्र ओळखू. त्याच वेळी, ग्रामपंचायत बालाझरचे सरपंच हरिनाथ दिवाण म्हणाले की, पंचायतीने सालिकची खरी पत्नी बुधियारो बाई आणि मुलगा भागवत टोप्पो यांच्या नावाने पंचनामा तयार केला आहे आणि तो वन विभागाला पाठवला आहे, परंतु आता इतर महिला देखील दावे करत आहेत.

"मी २० वर्षे त्यांच्यासोबत राहत होते"

मृताचा मुलगा भागवत टोप्पो म्हणाला की, माझी आई सुगंधीबाई मला लहानपणीच सोडून गेली. तेव्हापासून मी माझे वडील आणि सावत्र आई बुधियारो बाई यांच्यासोबत राहत होते. त्यामुळे मी आणि माझी आई या भरपाईचे खरे दावेदार आहोत. पत्नी बुधियारो बाई म्हणते की, मी २० वर्षे त्यांच्यासोबत राहत होते आणि त्यांच्या मृत्यूच्या वेळीही त्यांच्यासोबत होते. त्यामुळे या भरपाईवर माझा हक्क आहे. हे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर, खरी पत्नी कोण आहे आणि कोणाला भरपाई मिळेल याबद्दल ग्रामस्थही गोंधळलेले आहेत.  

टॅग्स :Chhattisgarhछत्तीसगडMONEYपैसा