शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"दैवीशक्ती असल्याचं भासवत लैंगिक शोषण, ३० पीडिता समोर आल्या..."; खरात प्रकरणात मोठे खुलासे
2
इस्रायलचा इराणवर मोठा हवाई हल्ला! १८ जणांचा मृत्यू, 24 गंभीर; दिग्गज लष्करी अधिकारी ठार? तेहरानसह शस्त्रास्त्र डेपो उद्ध्वस्त
3
बंगाल निवडणुकीसाठी कडेकोट सुरक्षा; २.४ लाख जवानांसह २० हजार महिला कमांडो तैनात
4
युद्ध चिघळलं! डेडलाइन संपण्याआधीच अमेरिकेचा खार्ग बेटावर मोठा हल्ला; इराणचा आर्थिक कणा मोडणार?
5
Manipur rocket attack: गोळ्यांचा आवाज आणि हिंसक जमाव;  मणिपूरमधील हिंसाचाराचे व्हिडीओ आले समोर
6
Mira-Bhayander Flyover: मीरा भाईंदरमधला व्हायरल झालेला 'तो' अजब पूल असा का बनला? खुद्द CM फडणवीसांनी केला खुलासा
7
सख्ख्या आतेभावानेच बहिणीवर केला अत्याचार; नराधम मुलाला धडा शिकवण्यासाठी आईनेच गाठले पोलीस स्टेशन
8
भूमिपूजन झालं, पण 'पॉड टॅक्सी' नेमकी असणार तरी कशी? फायदा काय? इत्थंभूत माहिती समजून घ्या २ मिनिटांत!
9
"मीरा भाईंदरला ३० टक्के जागा मेहतांच्या मालकीची, १० टक्के..."; मेट्रो उद्घाटनात रंगला संवाद
10
स्वतंत्र AI विभागाला मंजुरी, महावितरणाचा IPO येणार; महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचे ५ मोठे निर्णय
11
धोक्याची घंटा! तुम्हीही जेवताना फोन वापरताय? एका चुकीमुळे आतड्यांचं होतं गंभीर नुकसान
12
Travel : हिमालयातील निळ्याशार पाण्याचा स्वर्ग! 'चंद्रताल'ला जाण्याचा प्लॅन करताय तर 'हे' नक्की वाचा
13
फी भरण्यासाठी नाही, तर एअर होस्टेस गर्लफ्रेंडसाठी आयुषने विकली १० एकर जमीन; 'किडनी' कथेमागचे वास्तव ऐकून हादराल...
14
घात लावून बसल्यात घादिर...! आता समजले अमेरिकन युद्धनौका होर्मुझमध्ये घुसण्याचे का धाडस करत नाहीएत...
15
टाटापासून मारुतीपर्यंत 'या' आहेत देशातील टॉप ५ स्वस्तात मस्त कार! ५ लाखांच्या आत घरी आणा; मायलेजही खास
16
भारताची शान, ब्रह्मोस क्षेपणास्त्राचा जन्मदाता हरपला; ज्येष्ठ शास्त्रज्ञ अलेक्झांडर लिओनोव्ह यांचे निधन
17
Manipur Violence : रॉकेट हल्ल्यात २ मुलांचा मृत्यू, मणिपूरमध्ये पुन्हा हिंसाचार; बिष्णुपूरमध्ये कर्फ्यू, ५ जिल्ह्यांत इंटरनेट बंद
18
"डॉलर वर असो किंवा खाली..." राजपाल यादवला पैशांवरुन टोमणा मारणाऱ्यांना सलमानने सुनावलं
19
Feng shui: समृद्धीचं प्रतीक की पर्यावरणाचा रक्षक? बेडूक घराजवळ दिसणं तुमच्यासाठी किती शुभ आहे?
20
SIR नंतर पश्चिम बंगालमध्ये मतदार यादीतून हटवली ९० लाख मतदारांची नावं
Daily Top 2Weekly Top 5

हरियाणा हिंसाचार: नूहमध्ये ५ ऑगस्टपर्यंत इंटरनेट बंद, मानेसर-सोहनासह गुडगावच्या भागात निर्बंध

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 3, 2023 08:19 IST

हरियाणाने नूह संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर अलीकडील सोशल मीडिया पोस्टची चौकशी करण्यासाठी ३ सदस्यीय समिती स्थापन केली आहे.

हरियामामध्ये हिंसाचार झाल्याचे समोर आले आहे. आता शांतता आणि सार्वजनिक सुव्यवस्था राखण्यासाठी, नूह, फरीदाबाद आणि पलवल जिल्ह्यांच्या कार्यक्षेत्रात आणि गुरुग्राम जिल्ह्यातील सोहना, पतौडी आणि मानेसर उपविभागाच्या प्रादेशिक कार्यक्षेत्रात ५ ऑगस्टपर्यंत मोबाइल इंटरनेट सेवा बंद करण्यात आली आहे. हरियाणा सरकारने गुरुवारी सकाळी हा आदेश जारी केला. हरियाणाने नूह संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर अलीकडील सोशल मीडिया पोस्टची चौकशी करण्यासाठी ३ सदस्यीय समिती स्थापन केली आहे. 

"याच दबावाने आणि घिसाडघाईने २० निरपराध कामगारांचा हकनाक बळी"

राज्य सरकारने जारी केलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे की, 'मोबाईल फोन आणि एसएमएसवर व्हॉट्सअॅप, फेसबुक ट्विटर इत्यादी विविध सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मद्वारे चुकीची माहिती आणि अफवा पसरवण्यापासून रोखण्यासाठी, हरियाणाच्या गृह सचिवांनी मोबाइल इंटरनेट सेवांवर बंदी घालण्याचे निर्देश दिले आहेत. निलंबित करण्याचे आदेश दिले आहेत. या माध्यमांचा गैरवापर चुकीची माहिती पसरवण्यासाठी, निदर्शकांचा जमाव संघटित करण्यासाठी केला जाऊ शकतो, ज्यामुळे गंभीर जीवितहानी होऊ शकते आणि जाळपोळ किंवा तोडफोड आणि इतर प्रकारच्या हिंसक कारवायांमध्ये सहभागी होऊन सार्वजनिक आणि खासगी मालमत्तेचे नुकसान होऊ शकते.

नूहमध्ये ३१ जुलै रोजी दुपारी दोन होमगार्डची हत्या केली जिल्ह्यातून जाणाऱ्या धार्मिक मिरवणुकीवर झालेल्या हल्ल्यानंतर सुमारे २० पोलिसांसह अनेक लोक हिंसाचारात आले. हल्लेखोरांनी अनेक खासगी आणि सार्वजनिक वाहने पेटवून दिली. या वादानंतर मुख्यमंत्री एमएल खट्टर यांनी पीडित आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना न्याय मिळेल, असे आश्वासन दिले होते. जे निष्पाप असतील त्यांच्यावर कोणतीही कारवाई केली जाणार नाही, असेही त्यांनी पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना सांगितले. ते म्हणाले, 'नूह हिंसाचारात दोषी आढळल्यास त्याच्यावर कठोर कारवाई केली जाईल. कुणालाही सोडले जाणार नाही. पीडित आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना न्याय दिला जाईल.

हरियाणात सोमवारी काही बदमाशांनी नूह न्यायाधीशांच्या वाहन चारही बाजूंनी घेरून पेटवून दिले. तेव्हा अतिरिक्त मुख्य न्यायदंडाधिकारी, तीन वर्षांची मुलगी कारमध्ये होते. बसस्थानक वर्कशॉपमध्ये लपून सर्वांनी कसा तरी जीव वाचवला.

संवेदनशील ठिकाणी कडक सुरक्षा व्यवस्था

नवी दिल्लीतील संवेदनशील ठिकाणी सुरक्षा व्यवस्था वाढविली आहे. या हिंसाचाराच्या विरोधात विश्व हिंदू परिषद आणि बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांनी बुधवारी नवी दिल्लीत अनेक ठिकाणी निदर्शने केली.

टॅग्स :HaryanaहरयाणाPoliceपोलिस