शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Nepal Crisis : नेपाळमध्ये निदर्शकांनी हॉटेलला आग लावली, जीव वाचवण्यासाठी भारतीय महिलेने चौथ्या मजल्यावरून उडी मारली; जागीच मृत्यू
2
इस्रायलचा रुद्रावतार! ७२ तासांत ६ मुस्लीम देशांवर हल्ला; २०० मृत्यू तर १ हजाराहून अधिक जखमी 
3
पेटाचा विरोध, ‘माधुरी’ची कोल्हापुरातील घरवापसी लांबणीवर, सुनावणीवेळी सर्वोच्च न्यायालयात काय घडलं?
4
शिकवणीसाठी घराबाहेर पडला तो परतलाच नाही; गोव्याचा १४ वर्षीय मुलगा प्रयागराजला सापडला, पण कसा?
5
भोपाळच्या ९० डिग्री पुलाबद्दल खोटं बोललं गेलं? कंपनी ब्लॅकलिस्टेड झाल्यावर समोर आला भलताच रिपोर्ट!
6
सीपी राधाकृष्णन बनले देशाचे १५ वे उपराष्ट्रपती! राष्ट्रपती भवनात घेतली शपथ, जगदीप धनखड पहिल्यांदाच समोर
7
ठरलं! सप्टेंबरअखेर नवी मुंबई विमानतळावरून पहिले उड्डाण, शहराचा चेहरामोहरा बदलणार; जोरदार तयारी सुरू
8
Video: प्राणीसंग्रहालयातील कर्मचाऱ्यावर सिंहाचा हल्ला, पर्यटकांसमोर फाडून खाल्ले...
9
Latur: 'ओबीसी आरक्षण संपले', घोषणा देत तरुणाने मांजरा नदीत उडी घेऊन संपवलं जीवन
10
बंगला नाही, गाडी नाही, सर्व सुविधा काढून घेतल्या; ८० वर्षीय माजी राष्ट्रपतींना राजवाडा रिकामा करावा लागला; जाणून घ्या नवीन कायदा
11
"तू आयुष्यभर तेच केलंस, विवाहित पुरुषांसोबत...", कुनिकावर संतापला कुमार सानूचा मुलगा, म्हणाला...
12
Astrology: लक्ष्मीकृपने आज 'या' ५ राशींचा दिवस उत्तम जाणार; गोड बातमीही मिळणार!
13
गोळी मारली, १५ फुटांवरुन रायफलसह उडी मारली अन्... चार्ली कर्कची हत्या करणाऱ्याचा VIDEO समोर
14
पैसे तयार ठेवा! ऑक्टोबरमध्ये येणार 'टाटा'चा बहुप्रतिक्षित आयपीओ; अधिक माहिती काय?
15
तुम्ही 'जाड' झालात का? धोका ओळखा! युनिसेफने दिला तरुणांना सर्तकतेचा इशारा, भारतातही चिंता वाढली
16
६५० कोटी रुपयांच्या जीएसटी घोटाळ्यात सीमा हैदर आणि सचिन यांची नावे समोर? काय आहे प्रकरण?
17
नेपाळमध्ये भारतीय बसवर हल्ला, प्रवाशांना लुटले, पर्यटकांना विमानाने परत आणले
18
धक्कादायक! पती नपुंसक, सासऱ्याने नातवासाठी सेक्सची मागणी केली; माजी एसीपीच्या सुनेचा गंभीर आरोप
19
नेपाळवर बोलण्यापूर्वी पक्षाची परवानगी घ्या; वादानंतर भाजपचे सर्व मंत्री, नेते अन् इतरांना निर्देश
20
हेमा मालिनीशी लग्न केल्यानंतरही २७ वर्षांनी लहान अभिनेत्रीच्या प्रेमात पडले होते धर्मेंद्र, कोण होती ती?

संजय रॉय याला मृत्युदंडाची शिक्षा देण्याची सीबीआयची मागणी; न्यायालय या दिवशी निकाल देणार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 9, 2025 19:56 IST

कोलकात्याच्या आरजी कर मेडिकल कॉलेजमध्ये झालेल्या महिला डॉक्टर बलात्कार-हत्येच्या प्रकरणाची सुनावणी गुरुवारी संपली.

कोलकात्याच्या आरजी कर मेडिकल कॉलेजमध्ये झालेल्या महिला डॉक्टर बलात्कार-हत्येच्या प्रकरणाची सुनावणी गुरुवारी संपली. या प्रकरणाची सुनावणी कोलकात्याच्या सियालदाह न्यायालयात सुरू होती. आता न्यायालय १८ जानेवारी रोजी या प्रकरणात निर्णय देईल. या प्रकरणात अटक करण्यात आलेला एकमेव आरोपी संजय रॉय याला सीबीआयने मृत्युदंडाची मागणी केली आहे.

'INDIA' आघाडी संपुष्टात?; काँग्रेस नेत्याच्या विधानानं उधाण; "केवळ लोकसभेपुरती..."

या गुन्ह्यात सीबीआयच्या भूमिकेविरुद्ध कोलकात्यातील डॉक्टर सतत निदर्शने करत आहेत. डॉक्टरांनी सीबीआयवर तपासात अनावश्यक विलंब केल्याचा आणि दोषींना वाचवण्यासाठी पोलिसांशी संगनमत केल्याचा खळबळजनक आरोप केला होता. यासोबतच, केंद्रीय एजन्सीकडे तपास जलद करण्याची मागणी करण्यात आली. दरम्यान, आता या प्रकरणावर न्यायालय निर्णय देणार आहे. 

या प्रकरणाची सुनावणी अतिरिक्त जिल्हा आणि सत्र न्यायाधीश अनिर्बान दास यांच्या न्यायालयात सुरू आहे. 

मुख्य आरोपी संजय रॉयने न्यायालयात सांगितले होते की, "मी बलात्कार आणि खून केलेला नाही. मी निर्दोष आहे. मला फसवण्यात आले आहे. सरकारने मला फसवले आहे. त्यांनी मला गप्प राहण्याची धमकी दिली आहे. माझ्या विभागाने मला "धमकी दिली.' केंद्रीय तपास संस्था सीबीआयने त्यांच्या आरोपपत्रात संजय रॉय याला खरा गुन्हेगार म्हणून नाव दिले आहे. या प्रकरणाचे वर्णन सामूहिक बलात्काराऐवजी बलात्कार असे करण्यात आले आहे.

संजय रॉय एकटाच गुन्हेगार

सीबीआयच्या आरोपपत्रानुसार, स्वयंसेवक संजय रॉय हा गुन्ह्याचा गुन्हेगार होता. त्याचे सीमन सॅम्पलही जुळले आहे. सीबीआयचा दावा आहे की सीएफएसएलच्या अहवालात हे वीर्य संजय रॉय याचे असल्याचे पुष्टी झाली आहे. अनेक भौतिक पुरावे, परिस्थितीजन्य पुरावे आणि फॉरेन्सिक अहवालांच्या आधारे, संजयने हा गुन्हा एकट्यानेच केल्याचे सिद्ध होते.

९ ऑगस्ट रोजी गुन्ह्याच्या ठिकाणी सापडलेला एक छोटासा केस फॉरेन्सिक लॅबमध्ये तपासणीसाठी पाठवण्यात आल्याचेही आरोपपत्रात नमूद करण्यात आले आहे. अहवालात हा केस संजय रॉय याचा असल्याचे म्हटले आहे. घटनेच्या २४ तासांच्या आत कोलकाता पोलिसांनी त्याला अटक केली.