शहरं
Join us  
Trending Stories
1
दोस्तीत कुस्ती! भारताला २५% टॅरिफचा धक्का देत डोनाल्ड ट्रम्प यांची पाकिस्तानशी हातमिळवणी; केली मोठी डील 
2
ट्रम्प यांचा भारतावर २५ टक्के टॅरिफ बॉम्ब; १ ऑगस्टपासून लागू होणार आयात शुल्क, दंडही आकारणार
3
आजचे राशीभविष्य ३० जुलै २०२५ : बुधवार कमाल करणार, बहुतांश राशींना...
4
भारत-पाक युद्ध तिसऱ्या देशाने थांबवले नाहीच; परराष्ट्रमंत्री एस. जयशंकर यांनी खोडला दावा
5
‘लाडकी बहीण’च्या लाभार्थी महिला कर्मचाऱ्यांवर कारवाई; राज्य सरकारने जारी केले आदेश
6
मालेगाव खटल्याचा निकाल आज; १७ वर्षांनी विशेष NIA कोर्ट निर्णय देणार, संपूर्ण देशाचे लक्ष
7
संघर्षाचा शेवट गोड! तिसऱ्या मजल्यावरून ३९ व्या मजल्यावर; बीडीडीवासीयांचा आनंद गगनात मावेना
8
सर्वांत महाग-शक्तिशाली निसार उपग्रहाचे यशस्वी प्रक्षेपण; पृथ्वीची प्रत्येक इंच जमीन मॅप करणार
9
“मोदी यांच्या आचारसंहिता भंगप्रकरणी कोर्टात जाणार, निवडणूक आयोगाची कारवाईस टाळाटाळ”: चव्हाण
10
कृषी खात्यातील कथित भ्रष्टाचाराची चौकशी करा!; सुरेश धस यांचे मुख्यमंत्र्यांना पुन्हा पत्र
11
डिझेल दर सवलतीमुळे एसटीचे ११.८ कोटी वाचणार; स्पर्धात्मक निविदेमुळे महामंडळाला फायदा
12
देशातील विमानांमध्ये सुरक्षेच्या २६३ त्रुटी! सर्वाधिक एअर इंडिया, तिसऱ्या क्रमांकावर इंडिगो
13
मुंडेंचे नाव आले अन् माझा छळवाद सुरू झाला: अण्णा डांगे; भाजपात फेरप्रवेश, मन केले मोकळे
14
अनिलकुमार पवार हे दादा भुसे यांचे नातेवाईक, शिफारशीने नियुक्ती; संजय राऊत यांचा आरोप
15
अतिक्रमित जमिनींचा मिळणार मालकी हक्क, ३० लाख कुटुंबांना लाभ; चंद्रशेखर बावनकुळेंची माहिती
16
रशियात ८.८ तीव्रतेचा भूकंप; जपान, अमेरिकेत त्सुनामीसारख्या लाटांचे थैमान; जगात भीतीचे ‘हादरे’
17
एकनाथ शिंदे दिल्लीत, देवेंद्र फडणवीस राज्यपालांच्या भेटीला; महायुतीत काहीतरी मोठं घडतंय? 
18
Ladki Bahin Yojana: लाडक्या बहिणींना जुलै महिन्याचे १५०० रुपये कधी मिळणार? जाणून घ्या
19
'ईश्वराची कृपा आहे' असं म्हणणाऱ्या मोदींना…; राज्यसभेत संजय राऊत काय बोलून गेले?
20
"बळजबरी आणि दबावाने काहीही..."; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टॅरिफ इशाऱ्याला चीनचे जशास तसे उत्तर

शेतकरी आंदोलनामुळे सर्व बाजूंनी सीमा सील; अनेक स्तरांवर बॅरिकेड्स लावल्याने कोंडी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 14, 2024 10:35 IST

पोलिसांनी चोख बंदोबस्त ठेवल्याने गाझीपूर सीमा भागात वाहतूक कोंडी झाली होती.

नवी दिल्ली : शेतकरी आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर राजधानी दिल्लीला अक्षरश: किल्ल्याचे स्वरूप आले आहे. सर्व बाजूंनी सीमा सील केल्यामुळे दिल्ली-राष्ट्रीय राजधानी प्रदेशात मंगळवारी अनेक ठिकाणी वाहतूक गोगलगायीच्या गतीने सुरू होती. पोलिसांनी शेतकऱ्यांच्या अडचणीत अडथळा आणण्यासाठी सिंघू आणि टिकरी सीमेवर अनेक स्तरांवर बॅरिकेड्स लावले आणि वाहतूक रोखल्याने वाहतूक कोंडी झाली. 

दिल्लीत मोठ्या सुरक्षा कवचाखाली दंगलविरोधी पथक तैनात करण्यात आले आणि अनेक प्रमुख रस्त्यांवर प्रवेशाचे नियमन करणारे धातूचे आणि काँक्रीट बॅरिकेड्स, लोखंडी खिळे लावण्यात आले आहेत. पोलिसांनी चोख बंदोबस्त ठेवल्याने गाझीपूर सीमा भागात वाहतूक कोंडी झाली होती. नोएडा आणि दिल्लीला जोडणाऱ्या मुख्य मार्गाच्या अर्ध्या भागावर बॅरिकेड्स लावून एका वेळी फक्त दोन वाहनांना जाण्याची परवानगी होती. गाझीपूर सीमेवरील सर्व्हिस रोडवर हजारो पोलिस कर्मचारी तैनात करण्यात आले होते. दिल्ली मेट्रोने शेतकऱ्यांचा मोर्चा लक्षात घेऊन नऊ स्थानकांवर प्रवाशांचे प्रवेश आणि बाहेर पडण्याचे नियमन केले आणि काही दरवाजे बंद केले. मात्र तरीही शेतकरी मोठ्या प्रमाणात दिल्लीत दाखल झाले.

संसदेला विशेष सुरक्षाहरयाणा, पंजाब, उत्तर प्रदेश आणि राजस्थान या शेजारील राज्यांमधून राष्ट्रीय राजधानीकडे कूच करणारे आंदोलक शहरात घुसल्यास आणि संसदेत जाण्याचा प्रयत्न केल्यास सामोरे जाण्यासाठी सुरक्षा व्यवस्था ‘प्लॅन बी’ तयार आहे. संसदेच्या सर्व दरवाजांवर बॅरिकेड लावण्यात आले आहेत आणि इमारतीभोवती निमलष्करी दलासह अतिरिक्त सुरक्षा कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत. पंतप्रधानांचे निवासस्थान, केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह आणि कृषी मंत्री अर्जुन मुंडा यांच्या निवासस्थानीही विस्तृत सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. 

काय आहेत मागण्या?बाजारातील अनिश्चिततेचा सामना करणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी किमान आधारभूत किंमत (एमएसपी) हमी देणारा कायदा लागू करा.विद्युत कायदा २०२० रद्द करा. लखीमपूर खेरी येथे मारल्या गेलेल्या शेतकऱ्यांना भरपाई आणि शेतकऱ्यांच्या आंदोलनात सहभागी असलेल्यांवरील खटले मागे घ्या, मागील आंदोलनादरम्यान मरण पावलेल्या शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना भरपाई द्या. भूसंपादन कायदा २०१३ पुनर्स्थापित करणे, जागतिक व्यापार संघटनेतून माघार घ्या.

टॅग्स :Farmers Protestशेतकरी आंदोलन