शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"मुंबईत येणारच, न्यायदेवता नक्कीच न्याय देईल", हायकोर्टाच्या निर्णयानंतरही मनोज जरांगे ठाम
2
बडोद्यात गणेश मूर्तीच्या विटंबनेचा प्रयत्न; समाजकंटकांनी मूर्तीवर अंडी फेकली, चार जण ताब्यात
3
जरांगेंना आझाद मैदानावर आंदोलन करता येणार नाही; मुंबई हायकोर्टाचा निर्णय, सदावर्ते म्हणाले...
4
'कशाला रोडमॅप? आजच अंमलबजावणी करा!'; जरांगे-मुख्यमंत्र्यांचे OSD यांच्यात काय चर्चा झाली?
5
गणेशोत्सवापूर्वी कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! ऑगस्टचा पगार आगाऊ देणार, कोणाला मिळणार लाभ
6
कन्नौजचे अत्तर आणि अयोध्येच्या दीपोत्सवाने जिंकले मन, पर्यटन परिषदेत यूपी ठरले आकर्षणाचे केंद्र!
7
ब्यूटी पार्लर, इन्स्टा रिल्स की ३५ लाख हुंडा...काय आहे निक्कीच्या क्रूर अंतामागचं खरं कारण?
8
कॉस्मेटिक सर्जरीवर 'शालिनी'चं प्रामाणिक उत्तर; माधवी निमकर म्हणाली, "कितीतरी कलाकारांनी..."
9
RSS चे प्रार्थना गीत गायल्याने स्वकीयांकडून टीका; आता डीके शिवकुमार यांनी मागितली माफी
10
CM योगींच्या नेतृत्वात तयार झाले विक्रमी 39 कल्याण मंडपम्, आता दुर्बल कुटुंबांनाही धुमधडाक्यात करता येईल समारंभांचे आयोजन
11
जयंती २०२५: गुरुचरित्राप्रमाणे पुण्यदायी श्रीपाद श्रीवल्लभ चरित्रामृत; कसे पारायण कराल? वाचा
12
ना जेवणाची परवानगी, ना ब्रेक... खर्च वाढेल म्हणून वधूचं फोटोग्राफी टीमसोबत धक्कादायक कृत्य
13
कुठल्याही प्रोजेक्टमध्ये त्रुटी आढळल्यास संबंधितांवर कारवाई होणार, अधिकाऱ्यांची जबाबदारी निश्चित केली जाणार - मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ
14
ब्रोकरेज फर्मची 'या' ५ स्टॉक्सला पसंती! ऑटो, संरक्षण आणि हॉस्पिटॅलिटी कंपन्यांना मजबूत रेटिंग
15
बुधवारी गणपती २०२५: १ गोष्ट अर्पण करा, पूर्ण पूजा सफल होईल; वर्षभर पुण्य, बाप्पा शुभच करेल!
16
Jasmin Jaffar: बिग बॉस फेम जास्मीन जाफरने श्रीकृष्ण मंदिरातील तलावात धुतले पाय; व्हिडीओ व्हायरल, लोक भडकले
17
Ganpati Puja 2025: घरी स्थापन केलेल्या बाप्पाची दररोज पूजा कशी करावी? ‘या’ गोष्टींचे पालन आवश्यकच
18
Tanya Mittal : १२ वी पास आहे तान्या मित्तल; ५०० रुपयांपासून सुरू केला बिझनेस, आता कोट्यवधींची मालकीण
19
जम्मूच्या दोडा येथे ढगफुटी; डोंगरावरून आलेल्या पुरात चार जणांचा मृत्यू, १० हून अधिक घरे वाहून गेली
20
आयफोन १६ प्लसच्या खरेदीवर मोठी सूट, किंमत पाहून ग्राहकांचा आनंद गगनात मावेना!

धान्याची काळाबाजार करणाऱ्यांचा पीसीआर वाढला

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: March 8, 2021 23:50 IST

PCR of grain black marketers increased गोरगरिबांच्या हक्काचे धान्य गिळंकृत करून त्याची खुल्या बाजारात विक्री करणाऱ्या रॅकेटमधील आरोपींची पोलीस कोठडी न्यायालयाने आणखी दोन दिवस वाढवून दिली.

ठळक मुद्देरॅकेटचे सूत्रधार मोकाटच : बनवाबनवी, लपवाछपवी सुरू

लोकमत न्यूज नेटवर्क

नागपूर : गोरगरिबांच्या हक्काचे धान्य गिळंकृत करून त्याची खुल्या बाजारात विक्री करणाऱ्या रॅकेटमधील आरोपींची पोलीस कोठडी न्यायालयाने आणखी दोन दिवस वाढवून दिली. ‘लोकमत’ने या संबंधाने आज वृत्त प्रकाशित केल्याने रॅकेटमध्ये एकच खबळबळ उडाली. त्यानंतर आरोपींच्या बचावासाठी काहीजण मुंबईकडे रवाना झाले. त्यामुळे पुढच्या काही तासांत धक्कादायक घडामोडी घडण्याचे संकेत मिळाले आहेत.

रेशनच्या धान्याचा काळाबाजार करणाऱ्या नागपुरातील रॅकेटचे नेटवर्क महाराष्ट्र, छत्तीसगड आणि मध्य प्रदेशातही आहे. या रॅकेटमधील समाजकंटक सरकारकडून गोरगरिबांसाठी दिले जाणारे शेकडो टन धान्य सरकारी गुदामातून बाहेर काढतात. त्यातील २५ ते ३० टक्के धान्य राशनच्या दुकानात पोहोचते. उर्वरित धान्याला भंडारा, तुमसर, गोंदियासह ठिकठिकाणच्या मिलमध्ये पॉलिश करून ते नागपूर, महाराष्ट्र छत्तीसगड आणि मध्य प्रदेशमध्ये पोहोचवले जाते. त्याची नंतर खुल्या बाजारात सर्रास विक्री केली जाते. धान्याच्या या काळाबाजारातून कोट्यवधी रुपये गोळा करणारे हे समाजकंटक स्वत:च्या तुंबड्या भरतात. या रॅकेटशी संबंधित असलेल्या पारडीतील कुख्यात दिनेश आणि प्रदीप रामभाऊ आकरे याच्या निवासस्थानी गुन्हे शाखेने छापा मारून तेथून गुरुवारी सरकारी धान्याची ४४२ पोती तसेच ट्रक जप्त केला. कुख्यात आकरे बंधूंसह जागोजी ढोबळे, बन्शी राऊत आणि अण्णा ऊर्फ वैभव जितेंद्र रेवतकर या पाच जणांना अटक केली. ते तेव्हापासून पोलीस कोठडीत आहेत. मात्र, पाच दिवस होऊनही तपास रेंगाळल्यासारखा झाला आहे. या रॅकेटचे सूत्रधार अद्याप मोकाटच आहेत. रॅकेटमधील महत्त्वाचे मोहरे हातात असूनही पोलीस पाच दिवसांपासून रॅकेटच्या सूत्रधारांपर्यंत किंवा सहाव्या आरोपींपर्यंत पोहचू शकले नाहीत. त्यामुळे सूत्रधारांना कधी अटक होणार, असा प्रश्न सर्वसामान्यात चर्चेला आला आहे. लोकमतने या संबंधाने सोमवारच्या अंकात ठळकपणे वृत्त प्रकाशित केले. त्याची सर्वत्र चर्चा झाली. या पार्श्वभूमीवर, पारडी पोलिसांनी सोमवारी आरोपी आकरेबंधू आणि साथीदारांना न्यायालयात हजर करून त्यांच्या पीसीआरची मागणी केली. न्यायालयाने पोलिसांची कागदपत्रे बघून दोन दिवसांचा वाढीव पीसीआर मंजूर केला. त्यानंतर आरोपींच्या बचावासाठी काही जण मुंबईकडे रवाना झाले. त्यामुळे पुढच्या काही तासांत धक्कादायक घडामोडीचे संकेत मिळाले आहेत.

सरकारी यंत्रणेकडे विचारपूस

‘लोकमत’च्या वृत्तामुळे दडपण आल्यानंतर संबंधित वर्तुळात सोमवारी दिवसभर धावपळ सुरू होती. दुसरीकडे पोलिस अधिकाऱ्यांनी रॅकेटची महत्त्वाची कडी असलेल्या सवयीबाबतही विचारणा सुरू केल्याने संबंधितांमध्ये चांगलीच खळबळ निर्माण झाली आहे. पोलिसांना आणखी दोन दिवस पीसीआरच्या रूपात मिळाल्याने पोलीस या रॅकेटमधील सूत्रधारांची मानगुट पडकतात की या रॅकेटमध्ये पाचच आरोपी आहे, हे समजून तपासाची फाइल बंद करतात, याकडे साऱ्यांच्या नजरा लागल्या आहेत.

टॅग्स :Crime Newsगुन्हेगारीCourtन्यायालय