शहरं
Join us  
Trending Stories
1
ऑपरेशन सिंदूर' दहशतवादाविरुद्धच्या लढाईत एक उदाहरण निर्माण करेल : राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू
2
Kishtwar Cloud Burst Photos: मृत्यूचं तांडव... जीवलगांचा आक्रोश; जिवंत माणसं गाडली, 52 मृतदेह सापडले, 200 बेपत्ता
3
धनंजय मुंडेकडून १० हजार रुपये वसूल करण्याचे खंडपीठाचे आदेश; नेमके कारण काय?
4
जजच्या परीक्षेची तयारी करणारी युवती चालत्या ट्रेनमधून गायब; ७ दिवस सुगावा नाही, ५ थेअरी समोर आल्या
5
मैत्रिणीने पार्टीला बोलावलं आणि दारूमध्ये मिसळले ड्रग्ज; तरुणीवर सामूहिक बलात्कार करून बनवले व्हिडीओ
6
Aadhaar Card : खुशखबर! ई-आधार अ‍ॅपवरुन घरबसल्या काही मिनिटांत नाव, पत्ता, मोबाईल नंबर अपडेट करता येणार
7
वाहनधारकांना मोठा दिलासा! हाय सिक्युरिटी नंबर प्लेट लावण्यास 'या' तारखेपर्यंत मुदतवाढ
8
'ट्रम्प यांनी टॅरिफवर चर्चा करण्यासाठी बोलावले, पण नोबेलबद्दल बोलायला लागले'; नॉर्वेजियन वृत्तपत्राने डोनाल्ड ट्रम्प यांचा पर्दाफाश केला
9
'मी फक्त मटण हंडीचं आमंत्रण स्वीकारतो'; दहीहंडीच्या मुद्द्यावर राज ठाकरेंचं उत्तर, काय घडलं?
10
मोठी बातमी! सोमनाथ सूर्यवंशी मृत्यू प्रकरणात खंडपीठाचे एसआयटी स्थापन करण्याचे आदेश
11
ही घरे नाहीत तर पुढच्या पिढ्यांसाठी ‘सोन्यासारखी’ गुंतवणूक; CM देवेंद्र फडणवीसांचा BDD वासियांना सल्ला
12
"जबान संभालें, वरना...!"; पाकिस्तानच्या चिथावणीखोर वक्तव्यांवर भारताचं चोख प्रत्युत्तर
13
दिल्ली, बीजिंग आणि मॉस्कोच्या लागोपाठ बैठका; काय आहे पंतप्रधान मोदींची SCO रणनीती?
14
Vir Chakra: दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त करणाऱ्या फाइटर पायलट्सना 'वीर चक्र'! कोण आहेत ते नऊ जवान?
15
ढगफुटीनंतर किश्तवाडमध्ये मृत्यूचं तांडव, आतापर्यंत ३३ जणांचा मृत्यू, १२० हून अधिक जखमी, २०० जण बेपत्ता
16
आमदार पतीची हत्या, पुढे 3 वेळा जिंकली निवडणूक; आता सपाने केली हकालपट्टी, कोण आहे पूजा पाल?
17
India-Pakistan Tension : '...तर तुम्हाला सोसणार नाही', पाकिस्तानच्या धमकीला भारताने फटकारले
18
सावत्र आईबरोबर मुलगा करत होता अश्लील चाळे, नेमकं त्याच वेळी बापाने पाहिलं अन् मग...
19
"आई...मी त्याला मारून टाकलं, खोलीत बॉडी पडलीय"; मोठ्या बहिणीनं छोट्या भावाला का मारले?
20
ललित प्रभाकर-हृता दुर्गुळेची रोमँटिक केमिस्ट्री, 'आरपार' सिनेमाचं पहिलं गाणं रिलीज

रागाच्या भरात चक्क कुत्र्याच्या पिल्लाला गच्चीवरून खाली फेकले

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 16, 2021 00:01 IST

puppy thrown from gallery घरी आणलेले कुत्र्याचे पिल्लू परत निघून जात नसल्याच्या रागातून एका व्यक्तीने चक्क त्याला गच्चीवरूनच खाली फेकल्याचा संतापजनक प्रकार समोर आला आहे.

ठळक मुद्देमाणुसकीला लाजविणारा प्रकार : श्वानप्रेमींमध्ये संतापाची भावना

लोकमत न्यूज नेटवर्क

नागपूर : घरी आणलेले कुत्र्याचे पिल्लू परत निघून जात नसल्याच्या रागातून एका व्यक्तीने चक्क त्याला गच्चीवरूनच खाली फेकल्याचा संतापजनक प्रकार समोर आला आहे. विशेष म्हणजे शहरातील पांढरपेशा वस्तीत ही घटना घडली असून माणुसकीला लाजविणारा हा प्रकार असल्याची संतापजनक भावना व्यक्त होत आहे. श्वानप्रेमींच्या पाठपुराव्यानंतर पोलिसांनी या प्रकरणात गुन्हा दाखल केला आहे.

स्नेहनगर येथील राहुल मेश्राम नामक एका व्यक्तीने मुलांना खेळण्यासाठी दोन ते तीन महिन्यांचे कुत्र्याचे पिल्लू घरी आणले होते. दोन दिवस खेळून झाल्यावर कशाला हवी ही ब्याद असा विचार करून त्याला घराबाहेर सोडण्यात आले. मात्र मुलांचा लळा लागलेले ते पिल्लू परत घरी येत होते. राहुलने संतापाच्या भरात त्या पिल्लाला गच्चीवर बंद केले व काहीही खाण्यास दिले नाही. ऊन व पाऊस झेलताना भुकेमुळे निष्पाप पिल्लू ओरडू लागले होते. त्याच्या आवाजाने राहुलचा राग अनावर झाला व १३ जून रोजी चक्क गच्चीवरून त्याला कानाने पकडून खाली फेकले. सेव्ह स्पीचलेस ऑर्गनायझेशनचे सदस्य मंदार चितळे यांना जवळील लोकांनी ही घटना सांगितली. वरून पडल्यामुळे त्याला गंभीर दुखापत झाली असून शरीरात काही ठिकाणी फ्रॅक्चरदेखील झाले आहे. चितळे यांनी तत्काळ त्या पिल्लाला दवाखान्यात नेले. संस्थेच्या शेल्टरमध्ये त्या पिल्लावर उपचार सुरू असून ते प्रचंड धक्क्यात असल्याची माहिती संस्थापिका स्मिता मिरे यांनी दिली.

पोलिसांत तक्रार दाखल

यासंदर्भात मिरे यांनी प्रतापनगर पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली आहे. संस्थेच्या पदाधिकाऱ्यांनी राहुल मेश्रामशीदेखील संपर्क केला. सुरुवातीला त्याने असे काही केल्याची बाब नाकारली. मात्र त्यानंतर असे केल्याचे मान्य केले. तसा व्हिडीओदेखील संस्थेच्या सदस्यांनी काढला. पोलिसांनी तक्रारीवर गुुन्हा दाखल केला नव्हता. संबंधित कृत्य अमानवीय असून अशा क्रूर मानसिकतेला आळा घालणे आवश्यक आहे. याअगोदरदेखील कुत्र्यांना जीवे मारण्याच्या घटना शहरात घडल्या आहेत. मात्र या घटनांना प्रशासनाकडून गंभीरतेने घेतले जात नाही. या प्रकरणात प्राणी क्रूरता अधिनियमाअंतर्गत कठोर कलमे लावावी व असे करण्याची कुणाची हिंमत व्हायला नको यासंदर्भात पोलिसांनी पावले उचलावीत, अशी भावना स्मिता मिरे यांनी व्यक्त केली.

टॅग्स :Animal Abuseप्राण्यांवरील अत्याचारnagpurनागपूर