शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बांगलादेशमध्ये हिंदूंवर होत असलेल्या अत्याचारावरून मुंबईपासून दिल्लीपर्यंत संताप, तीव्र आंदोलने
2
‘उद्धवसेनेसाठी मुंबई सोन्याची अंडी देणारी कोंबडी’,एकनाथ शिंदे यांची टीका  
3
कणकवलीचे नगराध्यक्ष संदेश पारकर यांनी घेतली एकनाथ शिंदेंची भेट, शिंदेसेनेत प्रवेश करणार? चर्चांना उधाण
4
अवजड ट्रक नियंत्रण सुटून कारवर उलटला, भीषण अपघातात पाच जणांचा मृत्यू 
5
पाकिस्तानला 'लॉटरी' लागली... १,३५,००,००,००,०००च्या बोलीवर PIA एअरलाईन्सचा सौदा पक्का !
6
IND W vs SL W : गोलंदाजीत शर्मा; फलंदाजीत वर्मा! दुसऱ्या टी-२० सामन्यातही लंकेसमोर टीम इंडियाचा डंका!
7
'भारताच्या दोन्ही शत्रूंकडे न्यूक्लिअर वेपन', CDS अनिल चौहान यांचे भविष्यातील युद्धाबाबत मोठे वक्तव्य
8
खरंच दारूच्या नशेत बेधुंद होते इंग्लंड क्रिकेटपटू? ECB नं चौकशीची तयारी दाखवली, पण...
9
ठाकरे बंधूंच्या युतीचा मुहुर्त ठरला, बुधवारी होणार घोषणा, अधिकृत कार्यक्रम पत्रिका समोर
10
उल्हासनगर: शिंदेसेनेत 'जुने विरुद्ध नवे' संघर्ष; तरुणांना संधी देण्याची युवासेनेची मागणी
11
IND W vs SL W : 'शर्माजी की बेटी' वैष्णवीसह श्री चरणीनं घेतली श्रीलंकेच्या बॅटर्सची फिरकी!
12
चिनी शस्त्रास्त्रे विकून पाकिस्तान मिळवतोय पैसे; लिबियाशी केला ४ अब्ज डॉलर्सचा लष्करी करार
13
T20I पदार्पणात वर्ल्ड रेकॉर्ड! या पठ्ठ्यानं पहिल्याच षटकात ५ विकेट्स घेत फिरवली मॅच
14
"नरेंद्र मोदींपेक्षा देवेंद्र फडणवीस जास्त फेकाफेकी करतात’’, हर्षवर्धन सपकाळ यांची बोचरी टीका
15
Jemimah Rodrigues: मुंबईकर जेमीला DC कडून मोठं सरप्राइज! फोटोशूटला गेली आणि दिल्लीची कॅप्टन झाली!
16
ज्ञानपीठ पुरस्काराने सन्मानित साहित्यिक विनोद कुमार शुक्ल यांचे निधन, पीएम मोदींनी वाहिली श्रद्धांजली
17
लेकीला शाळेत सोडण्यासाठी आलेल्या वडिलांचा गेटवर अचानक मृत्यू; Video पाहून पाणावतील डोळे
18
गोल्डन बॉय नीरज चोप्राने सपत्निक घेतली पंतप्रधान मोदींची भेट, खास फोटो सोशल मीडियावर पोस्ट
19
मुंबईतील एवढ्या वॉर्डात मुस्लिम मतदार निर्णायक, काँग्रेस उद्धवसेनेसह 'या' पक्षांची मुस्लिम मतांवर नजर
20
फास्ट फूड बनलं सायलेंट किलर; चाऊमीन, पिझ्झा-बर्गरमुळे आतड्यांना छिद्र; १६ वर्षीय मुलीचा मृत्यू
Daily Top 2Weekly Top 5

योग दिनानिमित्त मध्य प्रदेशमध्ये एक कोटी लोकांना जोडण्याचा प्रयत्न

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 19, 2023 16:12 IST

प्रतिष्ठित स्वयंसेवी संस्था श्री रामचंद्र मिशन आणि हार्टफुलनेस इन्स्टिट्यूट राज्यातील प्रत्येक गावात सातत्याने योग आणि ध्यानाचे कार्य करत आहेत.

दरवर्षीप्रमाणे 21 जून 2023 रोजी आंतरराष्ट्रीय योग दिनानिमित्तमध्य प्रदेशमध्ये जनजागृती मोहीम राबविण्यात येत आहे. याद्वारे एक कोटी लोकांना जोडण्याचा प्रयत्न करण्यात येत आहे. यासाठी विभागाने राज्यातील सर्व आयुर्वेद, होमिओपॅथी, युनानी महाविद्यालयांच्या प्राचार्यांना, विभागीय व जिल्हा आयुष अधिकाऱ्यांना पत्र लिहून सामूहिक प्रयत्न करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. आंतरराष्ट्रीय योग दिन यशस्वी करण्यासाठी अनेक संस्था गावपातळीपर्यंत यासाठी सातत्याने प्रयत्न करत आहेत.

प्रदेश में 21 जून को एक करोड़ लोगों को योग से जोड़ने का कार्यक्रम

प्रतिष्ठित स्वयंसेवी संस्था श्री रामचंद्र मिशन आणि हार्टफुलनेस इन्स्टिट्यूट राज्यातील प्रत्येक गावात सातत्याने योग आणि ध्यानाचे कार्य करत आहेत. केंद्र सरकारच्या सांस्कृतिक मंत्रालयाने यावर्षी 'हर दिल ध्यान, हर दिन ध्यान' हा कार्यक्रम सुरू केला आहे. या विषयावर प्रत्येक ग्रामपंचायतीमध्ये जन अभियान परिषदेसोबत आपले उपक्रम सुरू केले आहेत. जन-अभियान परिषदेसह हार्टफुलनेस संस्थेनेही प्रत्येक ग्रामपंचायतीमध्ये एकात्म अभियान सुरू केले आहे. माध्यमातून प्रत्येक नागरिकाच्या जीवनात एकात्मता या संकल्पनेसह सामाजिक एकोपा, उत्तम आरोग्य आणि तणावापासून मुक्ती गावपातळीवर घडवून योगशैली विकसित करण्यात येत आहे. स्वयंसेवी संस्थांकडून गावपातळीवर योग आणि ध्यानाची किमान 3 सत्रे आयोजित करण्याचा प्रयत्न सुरू आहे.International Yoga Day 2023: 21 जून को एक करोड़ लोगों को योग से जोड़ने का कार्यक्रम, मध्य प्रदेश सरकार ने की पहल, जानें

21 जून रोजी होणार्‍या आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या कार्यक्रमात सहभागी होण्यासाठी आयुष विभागाकडून https://yogmahotsavmp.in/ या वेबसाइटवरही नोंदणी करण्यात येत आहे. कार्यक्रमात सहभागी झालेल्यांना ई-प्रमाणपत्रे देखील दिली जाणार आहेत. आयुष विभागाने वरील दोन्ही संस्थांसोबत सामंजस्य करारही केला आहे. www.merilife.org वर आंतरराष्ट्रीय योग दिनानिमित्त संस्थेच्या सहकार्याने केलेल्या सामूहिक योग उपक्रमांचे व्हिडिओ आणि छायाचित्रे अपलोड करण्याच्या सूचना आयुष विभागाकडून देण्यात आल्या आहेत. 

टॅग्स :International Yoga Dayआंतरराष्ट्रीय योग दिनMadhya Pradeshमध्य प्रदेश