शहरं
Join us  
Trending Stories
1
RCB vs CSK : रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुचा विजयी सिलसिला कायम! चेन्नई सुपर किंग्सची पराभवाची हॅटट्रिक
2
Akash More: आधी अजित पवारांविरोधात, आता सुनेत्रा पवारांविरोधात रिंगणात, कोण आहेत काँग्रेसचे उमेदवार मोरे?
3
आता गोदामातून सिलेंडर विक्री बंद, नियम मोडणाऱ्यांवर कारवाई होणार; दिल्ली सरकारचा निर्णय
4
Baramati by Election 2026: सुनेत्रा पवारांविरोधात आकाश मोरेंना उतरवले रिंगणात, काँग्रेसने केली घोषणा
5
Bhuvneshwar Kumar Record : 'स्विंगचा किंग' भुवीनं 'द्विशतका'सह रचला इतिहास; असा पराक्रम करणारा ठरला पहिला
6
Amravati: भाजप सरकारविरोधी कांदबरी 'ते पन्नास दिवस' विद्यापीठाच्या अभ्यासक्रमातून हटवली
7
Jaish-e-Mohammed Aerrorists Arrested : दिल्ली हादरवण्याचा 'टॉय कार' कट उधळला! जैश-ए-मोहम्मदच्या दोन दहशतवाद्यांना अटक
8
RCB vs CSK: एक नो बॉल अन् ४२ धावा! Tim David ची हवा; AB de Villiers च्या विक्रमाशी बरोबरी
9
Ashok Kharat Case : "सीडीआर लीकची चौकशी होणार,'ईडी'चा फास आवळणार"; अशोक खरात प्रकरणावर मुख्यमंत्री फडणवीसांचे स्पष्ट संकेत
10
पत्नीचा खून करून ‘गॅलरीतून पडली’चा बनाव; बिबवेवाडीतील हत्याकांड उघड
11
SRH vs LSG : काव्या मारनसोबत स्माईल; सामना संपताच डोळ्यांत तरळले आनंदाश्रू, संजीव गोयंका यांची रिॲक्शन व्हायरल
12
"आतापर्यंत जे झालं नाही, ते आता मंगळवारी होईल"; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या तोंडी शिव्या, सर्वात मोठ्या हल्ल्याची इराणला धमकी
13
बंगालमध्ये परिवर्तनाची लाट; निवडणुकांनंतर TMC च्या पापांचा हिशोब घेतला जाईल...पीएम मोदींचा हल्लाबोल
14
होर्मुझ ठप्प तरीही नो टेन्शन! सरकारचा 'थार प्लॅन' करतोय काम; भारतात दररोज विक्रमी तेल उत्पादन
15
सर्व पक्षांनी सुनेत्रा पवारांना पाठिंबा देत निवडणूक बिनविरोध करावी; उपमुख्यमंत्री शिंदेंचे आवाहन
16
SRH vs LSG : रिषभची 'पंतगिरी'! सनरायझर्सला घरच्या मैदानात पराभूत करत लखनौनं फोडला विजयाचा नारळ
17
जगातून कम्युनिस्ट अन् देशातून काँग्रेस हद्दपार..; गृहमंत्री अमित शाहांची जोरदार टीका
18
नेपाळमध्ये इंधनाचा हाहाकार! आठवड्यातून २ दिवस सुट्टी जाहीर; युद्धामुळे पुरवठा साखळी विस्कळीत!
19
Suzuki Burgman: डिझाईनपासून ते फीचर्सपर्यंत; लोकप्रिय स्कूटर सुझुकी बर्गमॅनमध्ये अनेक बदल, जाणून घ्या किंमत!
20
₹१.४ लाख स्टायफंड अन् नोकरी...; भारतीय विद्यार्थ्यांना जपानमध्ये संशोधनाची मोठी संधी
Daily Top 2Weekly Top 5

ट्रम्प-पुतिन भेट रद्द; व्हाईट हाऊसने फेटाळले बुडापेस्ट शिखर परिषदेचे वृत्त

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 22, 2025 09:03 IST

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यात हंगेरी येथे बैठक होणार होती.

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यात हंगेरी येथे बैठक होणार होती. या बैठकीत युक्रेन-रशिया युद्ध थांबवण्याबाबत चर्चा होईल असा अंदाज होता. मात्र, आता ही नियोजित बैठक पुढे ढकलण्यात आली आहे. ट्रम्प म्हणाले की, त्यांनी रशियन राष्ट्राध्यक्षांसोबतची त्यांची नियोजित बैठक पुढे ढकलली आहे, कारण त्यांना सध्या त्यांचा वेळ वाया घालवायचा नाही. "मला निरुपयोगी बैठक करायची नाही. मला वेळ वाया घालवायचा नाही, काय होते ते पुढे बघू," ट्रम्प व्हाईट हाऊसमध्ये म्हणाले.

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यात नियोजित असलेली भेट सध्यासाठी रद्द करण्यात आली आहे. ट्रम्प यांनी दोन आठवड्यांत हंगेरीची राजधानी बुडापेस्ट येथे पुतिन यांच्याशी भेटण्याची घोषणा केली होती, परंतु आता त्यांनी हा बेत बदलला आहे.

मंगळवारी व्हाईट हाऊसच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आगामी काळात राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प आणि राष्ट्राध्यक्ष पुतिन यांच्या भेटीची सध्या कोणतीही योजना नाही. यापूर्वी सोमवारी दोन्ही नेत्यांमध्ये फोनवर संभाषण झाले होते.

बैठक रद्द झाल्यावर ट्रम्प काय म्हणाले?

भेटीच्या आयोजनात बदल का झाला, या प्रश्नावर ट्रम्प यांनी ओव्हल ऑफिसमध्ये पत्रकारांना सांगितले की, "मला निरुपयोगी बैठक करायची नाही. मला वेळ वाया घालवायचा नाही, म्हणून काय होते ते पाहू."

त्यांनी आपले मत बदलण्यामागे काय कारण आहे, असे विचारले असता ट्रम्प म्हणाले, "समोर बरेच काही चालले आहे. आम्ही काय करणार आहोत ते आम्ही तुम्हाला पुढील दोन दिवसांत सांगू."

दरम्यान, व्हाईट हाऊसच्या माहितीनुसार, बुडापेस्ट शिखर परिषदेच्या तयारीसाठी अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री मार्को रुबियो आणि रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लावरोव्ह यांच्यात नियोजित असलेली बैठकही सोमवारी झालेल्या फोनवरील संभाषणानंतर रद्द करण्यात आली आहे.

युक्रेनियन अधिकाऱ्याचा मोठा दावा: झेलेन्स्कीवर डोनबास सोडण्यासाठी दबाव

ट्रम्प यांनी भेट रद्द करण्याचा निर्णय घेतल्याच्या पार्श्वभूमीवर, एका वरिष्ठ युक्रेनियन अधिकाऱ्याने एएफपीला दिलेल्या निवेदनात महत्वाचा खुलासा केला आहे. या अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, गेल्या शुक्रवारी वॉशिंग्टनमध्ये अमेरिकेचे अध्यक्ष ट्रम्प आणि युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांच्यात तणावपूर्ण चर्चा झाली. या बैठकीदरम्यान, अमेरिकेच्या अध्यक्षांनी शांततेच्या बदल्यात युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की यांच्यावर पूर्व डोनबास प्रदेश सोडून देण्यास दबाव आणला.

'हो, ते खरे आहे,' असे उत्तर या युक्रेनियन अधिकाऱ्याने दिले. ट्रम्प यांनी झेलेन्स्कीवर पुतिन यांच्या प्रमुख मागण्यांपैकी एक असलेल्या युक्रेनियन नियंत्रणाखालील भागातून माघार घेण्यासाठी दबाव आणला होता का, असे विचारले असता त्यांनी ही माहिती दिली.

याशिवाय, ट्रम्प यांनी युक्रेनला लांब पल्ल्याची टोमाहॉक क्षेपणास्त्रे देण्यासही नकार दिला आणि करारासाठी त्यांच्यावर दबाव आणला, ज्यामुळे झेलेन्स्की कोणत्याही ठोस निष्कर्षाशिवाय बैठक सोडून गेले. या सर्व घडामोडींमुळे रशिया-युक्रेन युद्ध संपवण्यासाठी राजनैतिक प्रयत्न लांबणीवर पडत आहेत आणि ते एका वर्तुळात फिरत आहेत, असेही या अधिकाऱ्याने नमूद केले.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Trump-Putin Meeting Cancelled; White House Denies Budapest Summit Report

Web Summary : The planned Trump-Putin meeting in Hungary is off. Trump cited it as a waste of time. A Ukrainian official claims Trump pressured Zelensky to cede Donbas for peace during a tense Washington meeting, also denying long-range missiles.
टॅग्स :Donald Trumpडोनाल्ड ट्रम्पrussiaरशियाVladimir Putinव्लादिमीर पुतिन