शहरं
Join us  
Trending Stories
1
अमेरिका-इराणमध्ये २ आठवड्यांसाठी युद्धबंदी; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याकडून हल्ले थांबवण्याची घोषणा
2
आजचे राशीभविष्य, ०८ एप्रिल २०२६: नोकरदारांना ऑफिसमध्ये अनुकूल वातावरण, आर्थिक लाभाची शक्यता
3
बंगालमध्ये मतदारयादीत 'महा-सफाई'! आगामी विधानसभा निवडणुकीआधी वगळली ९१ लाख नावे
4
इशारा : युद्धामुळे महागाई, व्याजदर वाढणार; ‘जेपी मॉर्गन चेस’चे सीईओ जेमी डिमन यांचे भाकीत
5
भोंदूबाबा अशोक खरात संबंधीच्या ४,६५० अश्लील लिंक डिलीट; ६० दिवसांत दोषारोपपत्र
6
पुनर्वसनानंतर १२ हजार कोटींचा बोजा; नवी मुंबईच्या गळ्याला बसणार लोकसंख्येचा फास
7
२०१४ मधील पोलिस कोठडी मृत्यू प्रकरणी सात पोलिसांविरुद्ध खुनाचा आरोप कायम
8
१०% श्रीमंतांच्या ताब्यात ४४% जमीन; ग्रामीण भागात ४६% कुटुंबे भूमिहीन; जमीनदारांचे वर्चस्व
9
निष्पाप विघ्नेशला मुख्यमंत्री निधीतून मदत; देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडून वसईतील घटनेची दखल
10
होर्मुझ खुली करण्याची शेवटची आशा संपली! UNSC मध्ये झाले मतदान, पण चीन-रशियाचे 'व्हिटो'अस्त्र
11
राजस्थानचा 'रॉयल' विजय! यशस्वी, वैभवने गोलंदाजांना धुतले, मुंबई इंडियन्सचा २७ धावांनी पराभव
12
नीलम शिंदेची झुंज संपली, तो कॉल ठरला काळीज चिरून टाकणारा; वडिलांना व्हिडीओ कॉलद्वारे घ्यावे लागणार अंतिम दर्शन
13
कडक! बुमराहचं वैभव सूर्यवंशीने असं केलं स्वागत! पहिल्याच ओव्हरमध्ये ठोकले दोन गगनचुंबी षटकार; पहा व्हिडिओ
14
अशोक खरातच्या अश्लील व्हिडीओंची १५ ते २० रुपयांना विक्री, गुन्हा दाखल, त्या व्यक्तीला लवकरच करणार अटक
15
"आज रात्री एका संस्कृतीचा अंत होईल..."; डोनाल्ड ट्रम्प यांची इराणला सर्वात मोठी धमकी
16
धडधड वाढली! इराणने 'या' शहरातील सर्व रेल्वे सेवा केल्या रद्द; इस्रायल-अमेरिकेचे हल्ले, तीन उड्डाण पूल उद्ध्वस्त
17
अवघ्या जगाला इंधनाची कमतरता, पण चीनला नाही जाणवली? २० वर्षांपूर्वीच केली होती तयारी
18
Viral Video: नदीच्या काठावर नवऱ्यासोबत मद्यपान, लोकांनी हटकताच म्हणाली,"आमच्यामुळेच तुमची घरं चालतात!"
19
NCL: एनसीएलमध्ये नोकरीची संधी, ५७७ जागांसाठी जाहिरात प्रसिद्ध; ९ एप्रिलपासून नोंदणी सुरू
20
८वा वेतन आयोग: १३ एप्रिल रोजी महत्वाची बैठक; वेतनवाढीचा अंतिम निर्णय होणार?
Daily Top 2Weekly Top 5

Thailand- Cambodia Conflict :'सीमेवर प्रवास टाळा', थायलंड- कंबोडिया संघर्षादरम्यान भारताच्या पर्यटकांसाठी दूतावासाने सूचना दिल्या

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 26, 2025 12:05 IST

Thailand- Cambodia Conflict : थायलंड आणि कंबोडियामध्ये सुरू असलेल्या लष्करी संघर्षाने हिंसक वळण घेतले आहे. दोन्ही बाजूंनी लढाऊ विमाने, तोफखाना आणि भूदलाच्या तुकड्यांमधून हल्ले होत आहेत.

Thailand- Cambodia Conflict : सीमेवर थायलंड आणि कंबोडियन सैनिकांमधील संघर्ष सुरूच आहे. लष्करी संघर्ष हळूहळू वाढत चालला आहे. दरम्यान, कंबोडियातील भारतीय दूतावासाने देशात राहणाऱ्या भारतीय नागरिकांसाठी एक सूचना जारी केली आहे. कोणत्याही प्रकारच्या आपत्कालीन परिस्थितीसाठी हेल्पलाइन नंबर आणि ईमेल देखील शेअर केले आहेत. 

गेल्या काही दिवसांपासून थायलंड आणि कंबोडियामधील तणाव वाढत आहे. दोन्ही देशांच्या सैनिकांमध्ये सुरू असलेली चकमक थांबण्याचे नाव घेत नाहीये. आतापर्यंत या चकमकीत २७ जणांचा मृत्यू झाला आहे. सीमावाद हा दोन्ही देशांमधील दीर्घकाळापासूनचा मुद्दा आहे आणि परिस्थिती अजूनही अस्थिर आहे. दरम्यान, भारताने आपल्या नागरिकांना सतर्क राहण्याचा सल्ला दिला आहे.

हेल्पलाईन नंबरही दिले

कंबोडियातील भारतीय दूतावासाने देशात राहणाऱ्या भारतीय नागरिकांसाठी प्रवास सूचना जारी केली आहे. या सल्लागारात लोकांना थायलंडच्या सात प्रांतांमध्ये प्रवास करणे टाळण्याचे आवाहन केले आहे. तिथे परिस्थिती अस्थिर आहे. तसेच, कोणत्याही आपत्कालीन परिस्थितीत, भारतीय नागरिक +855 92881676 या फोन नंबरद्वारे भारतीय दूतावासाशी संपर्क साधू शकतात. याशिवाय, ते cons.phnompenh@mea.gov.in वर ईमेल देखील करू शकतात.

भारतीय दूतावासाने एक्स पोस्ट केली आहे. यामध्ये "थायलंड-कंबोडिया सीमेजवळील परिस्थिती लक्षात घेता, थायलंडमध्ये येणाऱ्या सर्व भारतीय प्रवाशांना 'TAT न्यूजरूम'सह थायलंडमधील अधिकृत स्रोतांकडून नवीन माहिती मिळवण्याचा सल्ला देण्यात येत आहे. भारतीय दूतावासाने आपल्या नागरिकांच्या सुरक्षिततेची खात्री करण्यासाठी हे सावधगिरीचे पाऊल उचलले आहे. सर्व भारतीय प्रवाशांना अशांत भागातील पर्यटन स्थळांना भेट देण्यापूर्वी स्थानिक अधिकाऱ्यांकडून अपडेट्स घेण्याचा सल्ला दिला आहे."

टॅग्स :ThailandथायलंडIndiaभारत