शहरं
Join us  
Trending Stories
1
अमेरिकेत 'शटडाऊन'चं संकट, सरकारी कामकाज बंद; ६० मतांची होती गरज, ट्रम्प यांना मिळाली ५५ मते
2
"दुबईच्या शेखला सेक्स पार्टनर हवा," बाबा चैतन्यानंदाची विद्यार्थीनींकडे अश्लील मागणी; चॅटमध्ये नेमके काय?
3
LPG Price 1 October: एलपीजी सिलिंडर महागला, दसऱ्यापूर्वी मोठा झटका; दिल्ली ते मुंबईपर्यंत इतकी वाढली किंमत
4
युएन महासभेत गाझाचा मुद्दा; ट्रम्प यांनी मुनीर आणि शरीफ यांच्या पाठिंब्याचा केला खुलासा!
5
फिलीपिन्समध्ये भूकंपाचा धक्का, २२ जणांचा मृत्यू; अनेक इमारती कोसळल्या
6
चिनी इन्फ्लूएन्सरनं केलं 'फॉलोअर'शी लग्न! व्हायरल होतेय त्यांची प्रेमकहाणी
7
सोनम वांगचुक यांच्या अडचणी वाढणार! प्रशासनाने सांगितले, त्यांच्याविरुद्ध कारवाई करण्यासाठी पुरेसे पुरावे
8
राशीभविष्य १ ऑक्टोबर २०२५: 'या' राशीतील लोकांना आज खूप मोठा आर्थिक लाभ होण्याची शक्यता
9
दळवी, तटकरेंमध्ये शाब्दिक 'वॉर' सुरूच! पालकमंत्रिपदावरील वाद दिवसेंदिवस शिगेला
10
वांगचूक यांना सोडा; तरच लडाखबाबत केंद्राशी चर्चा करू! एलएबीच्या भूमिकेला केडीएचा ठाम पाठिंबा
11
दिवाळीपूर्वी उद्योजक, व्यापाऱ्यांवर अतिरिक्त वीजदराचा बोजा, ९.९० पैसे प्रतियुनिटने वाढ
12
गोदाकाठी १६ गावांना अजूनही पुराचा वेढा, मराठवाड्यात ९१० डीपी, ९ हजार खांब पाण्यात
13
४.५ लाख महिला अत्याचाराच्या बळी! देशात महिलांवरील अत्याचाराचे प्रमाण वाढले, महाराष्ट्र दुसऱ्या स्थानी
14
गाझात युद्ध थांबविण्यासाठी ट्रम्प यांची २० कलमी योजना इस्रायलला मान्य!
15
बिहारमध्ये एकूण ७.४२ कोटी मतदार; एसआयआरपूर्वीपेक्षा ४७ लाख कमी
16
चार लाख जणांना रोजगार; ५० हजार कोटींची गुंतवणूक! राज्य मंत्रिमंडळाचा महत्त्वाचा निर्णय
17
हत्ती आणि हरीण; पूरग्रस्तांना फक्त आर्थिक नव्हे, मानसिक आधाराची गरज!
18
यंदाचा मान्सून ठरला 'घातक'; अतिवृष्टी, पूरामुळे देशात १,५२८ जणांचा गेला बळी! 
19
राहुल गांधी यांचे 'नागरिकत्व' आणि 'ईडी'; या एन्ट्रीमुळे प्रकरणाला अनपेक्षित वळण
20
यशस्वी खेळाडू होण्यासाठी स्वत:प्रती प्रामाणिक राहा; व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांचा नवोदित खेळाडूंना सल्ला

मोदी आदमपूरला जाताच, शाहबाज शरीफांनाही मोह आवरेना! पाकिस्तानी सैन्याच्या टँकवर चढले अन् म्हणाले...

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 15, 2025 10:51 IST

पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनी लष्करी तळाला भेट दिली. यावेळी त्यांनी सैनिकांना संबोधित केले.

मागील काही दिवसापासून भारत-पाकिस्तानमधील सुरू असलेला तमाव अखेर निवळला आहे. अमेरिकेने मध्यस्ती करत युद्धविरामाची घोषणा केली. दरम्यान, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आमदपूरमधील हवाई दलाला भेट दिली. यावेळी त्यांनी जवानांसोबत संवाद साधला होता. आता पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनी बुधवारी सियालकोटमधील पसरूर आर्मी कॅम्पला भेट दिली. १० मे रोजी झालेल्या हल्ल्यात भारतीय सैन्याने या लष्करी छावणीची रडार प्रणाली नष्ट केली होती. 

लष्करला भेटण्यासाठी आलेल्या पाकिस्तानी पंतप्रधानांनी नाटक केल्याचे दिसले. शाहबाज शरीफ यांनी त्याच जुन्या गोष्टी पुन्हा सांगितल्या आणि पाकिस्तानी सैन्याच्या कथित शौर्याचे गुणगान गायले. यावेळी शाहबाज शरीफ यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची कॉपी करण्याचा प्रयत्न करत होते. 

पाकिस्तानच्या किराना हिल्समध्ये रेडिएशन गळती? अणुऊर्जा संस्थेने सत्य सांगितले, अमेरिकेचे मौन

यावेळी पंतप्रधान शाहबाज शरीफ तिथे असलेल्या कॅन्टोन्मेंटवर चढले. त्यांनी टँक वरूनच आपले भाषण दिले. या टाकीच्या मागे एक पोस्टर चिकटवले होते. या पोस्टरवर भारताच्या हवाई हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्यांचे फोटो होते. हा टँक गवताने झाकलेला होता आणि युद्धासारख्या परिस्थितीत असल्यासारखे तिथे ठेवले होते. 

शाहबाज शरीफ यांच्यासोबत लष्करप्रमुख असीम मुनीर, पाकिस्तानचे हवाई दल प्रमुख आणि संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांच्यासह इतर लष्करी अधिकारी होते. यावेळी शाहबाज शरीफ अनेक वेळा नाटक रचताना दिसले. त्यांनी असीम मुनीर आणि एअर मार्शल बाबर यांच्या पाठीवर थाप दिली आणि लष्करी अधिकारी त्याला सलाम करताना दिसले.

आपल्या भाषणात शरीफ यांनी पाकिस्तानी सैन्याचे खूप कौतुक केले. शरीफ म्हणाले, शत्रू आपल्यापेक्षा कितीतरी पटीने मोठा आहे पण तुम्ही त्यांना शांत केले आहे. शरीफ यांनी त्यांच्या संपूर्ण भाषणात भारतीय हल्ल्यामुळे झालेल्या नुकसानाची चर्चा केली नाही. शरीफ म्हणाले की, येत्या काळात पाकिस्तानी सैन्याच्या शौर्यावर अनेक पुस्तके लिहिली जातील आणि संशोधन केले जाईल.

टॅग्स :Pakistanपाकिस्तानOperation Sindoorऑपरेशन सिंदूर