शहरं
Join us  
Trending Stories
1
SMAT 2025 Final : नवा गडी नव राज्य! ईशानच्या कॅप्टन्सीत झारखंडच्या संघानं पहिल्यांदा उंचावली ट्रॉफी
2
पिंपरी-चिंचवडमध्ये ठाकरेंची 'मशाल' विझली; शहराध्यक्ष संजोग वाघेरेंचा राजीनामा; भाजपमध्ये प्रवेश निश्चित
3
'लाडक्या बहिणी' निवडणूक लढवण्यासाठी तुफान उत्साही; शिवसेनेत मुलाखतींसाठी इच्छुकांची गर्दी
4
“ही त्यांची शेवटची निवडणूक, भविष्यात तर...”; ठाकरे बंधूंच्या युतीवर भाजपा नेत्यांनी डिवचले
5
एकीकडे भाजप-शिवसेनेची युती, दुसरीकडे राष्ट्रवादी प्रदेशाध्यक्षांचे महायुतीबाबत मोठे विधान
6
काँग्रेसमध्ये 'इनकमिंग' जोरात, भाजपाच्या भुलथापांना बळी पडू नका; प्रदेशाध्यक्षांचा दावा
7
शाहबाज सरकार पुन्हा तोंडावर आपटलं; सौदी अरेबियाने 50,000 पाकिस्तानी भिकाऱ्यांना हाकलून लावलं
8
"ये 21वीं सदी का भारत है…!"; ओमानमधील भारतीयांना पंतप्रधान मोदींचा संदेश, मिळाला सर्वोच्च सन्मान
9
१२ वर्षांपासून अंथरुणाला खिळून, तरुणाला इच्छामरण देण्याची आई-वडिलांची मागणी, सुप्रीम कोर्ट म्हणाले...
10
“दोन्ही NCP एकत्र येणार असतील, तर शरद पवार गटासोबत जाणार नाही”; उद्धवसेनेने स्पष्टच सांगितले
11
SMAT Final 2025 : विराट फेल! बाकी सर्वांच्या २०० प्लस स्ट्राइक रेटसह धावा अन् झारखंडनं रचला इतिहास
12
माणिकराव कोकाटे मंत्रिमंडळातून बाहेर! अजित पवारांनी CM फडणवीसांकडे पाठवला राजीनामा
13
डॉलर नाही तर हे आहे जगातील सर्वात शक्तिशाली चलन, मोजावे लागतात तब्बल २९४ रुपये
14
185 रुपयांच्या शेअरमध्ये 5881% ची आश्चर्यचकित करणारी तेजी; आता BSE ची अ‍ॅक्शन, व्यवहार बंद!
15
Ishan Kishan Century : ईशान किशनची विक्रमी सेंच्युरी! सर्वाधिक षटकारांचाही सेट केला नवा रेकॉर्ड
16
महाराष्ट्र भूषण राम सुतार यांच्यावर शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार; वृद्धापकाळाने झालेले निधन
17
"अजूनही अश्लील प्रश्न विचारतात, घाणेरड्या नावाने हाक मारतात..."; MMS कांडवर स्पष्टच बोलली अंजली
18
"आता काँग्रेस विसर्जित करायला हवी...!"; का आणावा लागला नवा कायदा? G RAM G संदर्भात शिवराज सिंह स्पष्टच बोलले
19
बुरखा न घातल्याने पत्नीसह २ लेकींची हत्या; चेहरा दिसू नये म्हणून १८ वर्षे काढलं नाही आधार कार्ड
20
मोठी बातमी! भारत-ओमानमध्ये मुक्त व्यापार करार; देशातील 'या' उद्योगांना थेट फायदा
Daily Top 2Weekly Top 5

मोदींना एक बेळगावकर अब्जाधीश अमेरिकी संसदेत नेणार; कोण आहेत ते...

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 20, 2023 15:25 IST

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी २२ जून रोजी अमेरिकन संसदेच्या संयुक्त अधिवेशनाला संबोधित करणार आहेत. यावेळी भारतीय वंशाचे खासदार ठाणेदार हेही त्यांच्यासोबत असणार आहेत.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अमेरिकेसाठी तीन दिवसीय दौऱ्यावर जाणार आहेत. या दौऱ्याची चर्चा सध्या जोरदार सुरू आहे. २२ जून रोजी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अमेरिकन संसदेच्या संयुक्त अधिवेशनाला संबोधित करणार आहेत. यावेळी व्यासपीठावर त्यांना घेऊन जाण्यासाठी भारतीय अमेरिकन खासदार ठाणेदार असणार आहेत. श्रीनिवास ठाणेदार, डेमोक्रॅटिक पक्षाचे नेते, संसदेत मिशिगनच्या १३ व्या कॉंग्रेसनल जिल्ह्याचे प्रतिनिधित्व करतात. 

२२ जून रोजी व्हाईट हाऊस येथे पंतप्रधान मोदींच्या सन्मानार्थ आयोजित केलेल्या राज्य भोजनासाठी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी त्यांना आमंत्रित केले आहे.

चीनला घाम फुटणार...; भारत व्हिएतनामला मोठं गिफ्ट देणार!

पंतप्रधान मोदी अमेरिकन संसदेच्या संयुक्त अधिवेशनाला संबोधित करण्याची ही दुसरी वेळ आहे. यापूर्वी त्यांनी २०१६ मध्ये अमेरिकन संसदेला संबोधित केले होते. या संदर्भात श्रीनिवास ठाणेदार यांनी प्रतिक्रिया दिली. ठाणेदार म्हणाले, “मी आणि माझी पत्नी शशी पंतप्रधानांच्या अमेरिका भेटीची वाट पाहत आहोत. पंतप्रधानांसाठी हा ऐतिहासिक कार्यक्रम आहे. मला आशा आहे की पंतप्रधान अमेरिका आणि भारत यांच्यातील मजबूत संबंधांवर भर देतील.

राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन आणि फर्स्ट लेडी जिल बिडेन यांना स्टेट डिनरसाठी आमंत्रण देणे हा त्यांच्या सार्वजनिक सेवेतील वचनबद्धतेचा आणि आंतरराष्ट्रीय सहकार्याला पुढे जाण्याच्या त्यांच्या समर्पणाचा सन्मान आणि पुरावा आहे. पंतप्रधान मोदी जेव्हा संसदेच्या संयुक्त अधिवेशनाला संबोधित करण्यासाठी येतात तेव्हा त्यांना व्यासपीठावर घेऊन जाण्याचे वेगळे वैशिष्ट्य आहे.

आपल्या आयुष्यातील वैयक्तिक प्रवासाचा उल्लेख करताना ठाणेदार म्हणाले, 'मी गरिबीत वाढलो आणि स्वप्न घेऊन अमेरिकेत आलो. मी भाग्यवान आहे की माझे स्वप्न अमेरिकेत पूर्ण झाले. अमेरिका हा स्थलांतरितांचा देश आहे, तो संधीचा देश आहे आणि ही विविधता आपल्या देशाला मजबूत बनवते.' युनायटेड स्टेट्स आणि भारत यांच्यातील मजबूत संबंधांना पाठिंबा देण्याच्या वचनबद्धतेचा त्यांनी पुनरुच्चार केला. 

श्रीनिवास ठाणेदार हे उद्योजक आहेत.मिशिगनमध्ये भारतीयाने जिंकण्याची ही पहिलीच वेळ होती. श्री ठाणेदार, ६७, अब्जाधीश यांचा जन्म १९५५ मध्ये बेळगाव, कर्नाटक येथे एका अल्प उत्पन्न कुटुंबात झाला. त्यांनी कष्टातून त्यांच शिक्षण पूर्ण केलं आहे. वयाच्या १४ व्या वर्षी त्यांना अनेक प्रकारची कामे करावी लागली. वडिलांच्या निधनानंतर त्यांनी चौकीदार म्हणूनही काम केलं असल्याचं ठाणेदार सांगतात.

टॅग्स :Narendra Modiनरेंद्र मोदीAmericaअमेरिकाBJPभाजपा