शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"बंकरमध्येच थांबा..."; पहलगाम हल्ल्यानंतर पाकिस्तानात भीतीचं वातावरण, सीमेवरही सैनिक वाढवले
2
"अष्टभुजा शक्तीने राक्षसांचा सर्वनाश व्हायला हवा...!"; पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर नेमकं काय म्हणाले मोहन भागवत?
3
गुप्तचर यंत्रणेतील त्रुटी; पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याबाबत सरकारने मान्य केली चूक, म्हणाले...
4
"पहलगाम दहशतवादी हल्यामागे पाक असेल तर..."; पाकिस्तानच्या उलट्या बोंबा, मंत्री इशाक डार म्हणाले...
5
"आक्रमण...!" पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारतीय हवाई दलाच्या लढाऊ विमानांनी आकाश दणाणलं, काय घडणार?
6
सर्वपक्षीय बैठक संपली, बाहेर येताच राहुल गांधीची पहिली प्रतिक्रिया; म्हणाले, “सरकारने आता...”
7
"...तर अर्जुन तेंडुलकर क्रिकेटमधला पुढचा ख्रिस गेल बनेल"; युवराज सिंगच्या वडिलांची मोठी भविष्यवाणी
8
"इन आतंकी कुत्तों को..."; पत्रकार परिषदेदरम्यान ओवेसींना अमित शाह यांचा फोन! काय झालं बोलणं?
9
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर दोन दिवसांत महाराष्ट्रातील ५०० पर्यटक राज्यात परतले!
10
VIDEO: ना हात मिळवले, ना गेट उघडले; पहलगाम हल्ल्यानंतर अटारी-वाघा बॉर्डरवर बदलली रिट्रीट सेरेमनी
11
"लोकांच्या टॅक्समधून विमानसेवा; तुम्ही घरून पैसे भरले नाहीत"; नरेश म्हस्केंवर रोहिणी खडसेंची टीका
12
श्रीनगर येथे DCM एकनाथ शिंदे सक्रीय, १८४ जणांना सुखरूप पाठवले; जखमींची केली विचारपूस
13
आता ना LOC, ना...! काय आहे शिमला करार, जो रद्द करण्याची धमकी देतोय पाकिस्तान? भारताच्या पथ्थ्यावर?
14
मस्तच! कडू लागणाऱ्या 'डार्क चॉकलेट'चे गोड आरोग्यदायी फायदे; वजन कमी करायचं असेल तर...
15
पहलगाम हल्ला: दिल्लीत सर्वपक्षीय बैठक, ठाकरे गटाचे नेते गैरहजर; पत्र पाठवले अन् म्हणाले...
16
"Today I Say to the Whole World..."; बिहारच्या भाषणात PM मोदी इंग्रजी का बोलले? यामागे आहे खास कारण
17
“अचानक गोळीबार झाला, २ लहान मुले सोबत होती अन्....”; देवदूत ठरला गाइड, ११ जणांचे जीव वाचवले
18
चुकून सीमा ओलांडून पाकिस्तानात पोहोचला बीएसएफ जवान; पाकिस्तानी रेंजर्सनी घेतले ताब्यात
19
“आता कलमा वाचायला शिकतोय, कधी कामी येईल माहिती नाही”: भाजपा खासदार निशिकांत दुबे
20
"अख्खं हॉटेल रिकामं, सकाळी ६ वाजता रुमचं दार वाजलं अन्...", कल्याणमधील जोडप्याचा जम्मू-काश्मीरमधील भयावह अनुभव

इस्रायलचा सिरियावर 'एअरस्ट्राईक'! सीमेजवळ ट्रकवर मिसाइल हल्ला, 'हिज्बुल्ला'चे दोन जण ठार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 25, 2024 23:10 IST

इस्रायल आणि हमास यांच्यात युद्ध सुरू झाल्यापासून सीरियामध्ये इस्रायलच्या हल्ल्यात हिजबुल्लाचे एकूण १६ सदस्य मारले गेले आहेत.

जगभरात विविध ठिकाणी युद्ध आणि हल्ल्यांच्या बातम्या येत आहेत. तशातच इस्रायलने रविवारी सकाळी सीरियावर हल्ला करून हिजबुल्लाचे दोन जण ठार केले. ७ ऑक्टोबर रोजी गाझामध्ये इस्रायल आणि हमास यांच्यात युद्ध सुरू झाल्यापासून सीरियामध्ये इस्रायलच्या हल्ल्यात हिजबुल्लाचे एकूण १६ सदस्य मारले गेले आहेत. इस्त्रायलने सीरियातील लेबनीज सीमेजवळ ट्रकवर हल्ला केला, ज्यात हिजबुल्लाचे दोन जण ठार झाले. सीरियन ऑब्झर्व्हेटरी फॉर ह्युमन राइट्सने सांगितले की, इस्रायलने सीरिया-लेबनीज सीमेजवळ क्षेपणास्त्राने ट्रकवर हल्ला केला. सीरियामधील स्त्रोतांच्या नेटवर्कवर अवलंबून असलेल्या ब्रिटन-आधारित वेधशाळेने सांगितले की या हल्ल्यात किमान दोन हिजबुल्लाह सदस्यांचा मृत्यू झाला. हिजबुल्लाने नंतर सांगितले की त्यांचे दोन जण 'शहीद' झाले आहेत.

इस्रायलचे सीरियात अनेक हल्ले

हिजबुल्लाच्या जवळच्या एका सूत्राने पुष्टी केली आहे की आज सकाळी हेजबुल्लाचे दोन्ही सदस्य सीरियात मारले गेले. मात्र, सीरियन मीडियाने या हल्ल्याचे वृत्त दिले नाही. खरं तर, इस्रायल आणि सीरियाच्या युद्धांबाबत पाहिल्यास हे स्पष्टपणे दिसून येते की या दोघांमधील हे युद्ध नवीन नाही, परंतु या दोन्ही देशांमध्ये २०११ साली राष्ट्राध्यक्ष बशर अल-असद होते, तेव्हापासून संघर्ष अधिक तीव्र झाला. तेव्हापासून, इस्रायलने सीरियावर शेकडो हवाई हल्ले केले आहेत.

हिजबुल्लाचे १६ जण ठार

इस्रायल आणि पॅलेस्टाइन दहशतवादी संघटना हमास यांच्यात गाझामध्ये सुरू असलेल्या युद्धादरम्यान सीरियावरील हे हल्ले अनेक पटींनी वाढले आहेत. वेधशाळेच्या म्हणण्यानुसार, बुधवारी दमास्कसवर इस्रायलने केलेल्या हल्ल्यात तीन इराण समर्थित सैनिक, एक सीरियन आणि दोन परदेशी मारले गेले. १० फेब्रुवारी रोजी, दमास्कसच्या पश्चिमेस एका इमारतीवर इस्रायली हल्ल्याची नोंद झाली, ज्यात तीन इराणी सैनिक ठार झाले. ७ ऑक्टोबर रोजी गाझामध्ये युद्ध सुरू झाल्यापासून सीरियामध्ये इस्रायली हल्ल्यात ठार झालेल्या १६ जणांचा मृत्यू झाल्याची घोषणा हिजबुल्लाने केली आहे. इस्रायली सैन्याने ३ फेब्रुवारी रोजी घोषित केले की त्यांनी सिरियामध्ये ५० हून अधिक हिजबुल्ला लक्ष्यांवर हल्ला केला. इस्रायलने वैयक्तिक हल्ल्यांवर भाष्य करणे टाळले आहे परंतु ते इराणला सीरियात पसरू देणार नाही असे सातत्याने सांगत आहे.

टॅग्स :Israelइस्रायलIsrael-Hamas warइस्रायल - हमास युद्धSyriaसीरिया