शहरं
Join us  
Trending Stories
1
‘राजुरा’वर राहुल गांधींनी जाहीर आरोप केले, आता निवडणूक आयोगाने सत्य समोर आणले, पुरावेच दिले
2
आशिया कप स्पर्धेतील Super 4 लढती आधी ओमानच्या संघानं दाखवला ‘सावधान टीम इंडिया’ शो!
3
मणिपूर अशांतच! आसाम रायफल्सच्या ताफ्यावर गोळीबार; दोन जवानांना हौतात्म्य, अनेक जखमी
4
Arshdeep Singh: अर्शदीपनं रचला इतिहास; T-20I मध्ये 'शतक' साजरे करणारा ठरला पहिला भारतीय गोलंदाज
5
'ते त्रास देतायेत...!'; इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतन्याहूंवर डोनाल्ड ट्रम्प प्रचंड नाराज, अपशब्द वापरले!
6
Aamir Kaleem World Record: आमिर कलीमची कमाल! T 20I मध्ये असा पराक्रम करणारा ठरला पहिला फलंदाज
7
ECIची झाडाझडती! महाराष्ट्रातील ४४ पक्षांना दणका, यादीतून वगळले; देशभरात ४७४ पार्टींवर कारवाई
8
Hardik Pandya Run Out : कमनशिबी पांड्या! संजूचा फटका अन् तो नॉन स्ट्राइक एन्डला फसला (VIDEO)
9
IND vs Oman : सूर्या दादा बॅटिंग करायलाही विसरला की काय?
10
मराठा-ओबीसी वाद तापला, मकरंद अनासपुरे यांची मोठी प्रतिक्रिया; सरकारला केले महत्त्वाचे आवाहन
11
Shubman Gill Another KL Rahul: कॅज्युअल अप्रोच! बोल्ड झाल्यावर नेटकऱ्यांनी घेतली गिलची शाळा (VIDEO)
12
मारुती व्हिक्टोरिसचं खरं माइलेज आलं समोर, 1L पेट्रोलमध्ये फक्त 'एवढंच' धावली; कंपनीनं केलाय 21Kmpl चा दावा!
13
IND vs Oman : टॉस वेळी सूर्याचा झाला 'गजनी'; मग त्याने रोहितच्या नावे फाडलं बिल! नेमकं काय घडलं?
14
वा रे व्वा...! GST घटल्यानंतर तब्बल ₹98000 पर्यंत स्वस्त झाली TATA ची ही 5-स्टार सेफ्टी रिटिंग कार, जाणून घ्या व्हेरिअंट वाइज सूट
15
ज्योतिरादित्य शिंदेंच्या ४०,००० कोटींच्या संपत्तीच्या वादावर मोठी अपडेट; तीन आत्यांसोबत मिळून वाद सोडवावा लागणार
16
भारताला घेरण्याचा प्रयत्न? सौदीनंतर कतार-UAE देणार पाकला साथ? MEA ची पहिली प्रतिक्रिया आली
17
लाडकी बहीण योजना: यापुढेही १५००₹ हवे असल्यास ‘हे’ काम करणे अनिवार्य; पाहा, संपूर्ण प्रक्रिया
18
“१०० वर्षे पूर्ण करणाऱ्या RSSने आता संविधान अन् गांधी विचार स्वीकारावा”: हर्षवर्धन सपकाळ
19
१८ वर्षांनी पुनरावृत्ती, आता मीनाताई ठाकरे पुतळा रक्षणासाठी मोठा निर्णय; ठाकरे गट काय करणार?
20
२०२७ मध्ये भारताला मिळणार पहिली बुलेट ट्रेन; आतापर्यंत किती काम झाले? पाहा Video...

भारतीय नागरिकांनो लेबनॉन सोडा; युद्धाच्या भीतीने भारत अलर्टवर, ॲडव्हायझरी जारी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 26, 2024 14:33 IST

बेरूतमधील भारतीय दूतावासाच्या वेबसाइटनुसार, देशात सुमारे ४ हजार भारतीय राहतात. यापैकी बहुतांश कंपन्यांमध्ये कर्मचारी आहेत. त्याच वेळी, काही बांधकाम आणि कृषी क्षेत्रात आहेत.

इस्त्रायल आणि हिजबुल्ला मधील तणाव आणखी वाढला आहे. या दोन्ही देशात युद्धजन्य परिस्थिती निर्माण झाली आहे. दरम्यान, आता युद्धाबाबत भारत सरकारही सतर्क झाले आहे. भारताने आपल्या नागरिकांना लेबनॉन सोडण्याचा सल्ला दिल्याचे वृत्त आहे. तसेच, भारतीयांना लेबनॉनमध्ये न जाण्यास सांगण्यात आले आहे. इस्रायल लवकरच लेबनॉनवर हल्ला करण्याच्या तयारीत असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. नुकतेच इस्रायल आणि हिजबुल्ला यांच्यात मोठ्या प्रमाणात हवाई हल्ले झाले.

सेर्को मशीनद्वारे पहिले इच्छामरण; अमेरिकेहून आलेल्या महिलेने स्वित्झर्लंडमध्ये मृत्यूला कवटाळले

बेरूतमधील भारतीय दूतावासाने जारी केलेल्या ॲडव्हायझरीमध्ये म्हटले आहे की, 'लेबनॉनमध्ये आधीच उपस्थित असलेल्या सर्व भारतीय नागरिकांना लेबनॉन सोडण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.' त्यात पुढे म्हटले आहे की, 'जे लोक कोणत्याही कारणास्तव तेथे राहत आहेत त्यांनी अत्यंत सावधगिरी बाळगावी, त्यांच्या हालचाली मर्यादित ठेवाव्यात आणि बेरूतमधील भारतीय दूतावासाच्या संपर्कात राहावे.' दूतावासाने ईमेल आयडी- cons.beirut@mea.gov.in आणि आपत्कालीन क्रमांक +96176860128 देखील जारी केला आहे.

बेरूतमधील भारतीय दूतावासाच्या वेबसाइटनुसार, देशात सुमारे ४ हजार भारतीय राहतात. यापैकी बहुतांश कंपन्यांमध्ये कर्मचारी आहेत. तर काही बांधकाम आणि कृषी क्षेत्रात आहेत. यापूर्वी १ ऑगस्ट रोजी भारतीय दूतावासाने नागरिकांना लेबनॉन सोडण्यास सांगितले होते. हमास आणि हिजबुल्लाच्या नेत्यांच्या मृत्यूमुळे परिसरात तणावाचे वातावरण होते.

नुकतेच इस्रायलचे लष्करप्रमुख हेरजी हलेवी यांनी लष्कराला सांगितले की, लेबनॉनमध्ये सुरू असलेले हवाई हल्ले हिजबुल्लाच्या पायाभूत सुविधांचा नाश करत राहतील. मैदानावर मोठ्या कारवाईचे संकेतही त्यांनी दिले होते.

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष ज्यो बायडेन यांनी सांगितले की, इस्रायल आणि हिजबुल्ला यांच्यातील वाढत्या तणावामुळे मोठ्या प्रमाणावर युद्ध होण्याची शक्यता आहे. मात्र, यापुढील रक्तपात थांबवण्यासाठी काहीतरी मार्ग निघेल, अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली. लेबनॉनमध्ये इस्रायल आणि इराण-समर्थित हिजबुल्लाह दहशतवाद्यांमध्ये अनेक दिवसांपासून सुरू असलेल्या गोळीबाराच्या दरम्यान त्यांचे विधान आले आहे. या हिंसाचारामुळे शेकडो लोकांचा जीव गेलाय. 

टॅग्स :Israel-Hamas warइस्रायल - हमास युद्ध