शहरं
Join us  
Trending Stories
1
युद्ध चिघळलं! डेडलाइन संपण्याआधीच अमेरिकेचा खार्ग बेटावर मोठा हल्ला; इराणचा आर्थिक कणा मोडणार?
2
"मीरा भाईंदरला ३० टक्के जागा मेहतांच्या मालकीची, १० टक्के..."; मेट्रो उद्घाटनात रंगला संवाद
3
स्वतंत्र AI विभागाला मंजुरी, महावितरणाचा IPO येणार; महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचे ५ मोठे निर्णय
4
फी भरण्यासाठी नाही, तर एअर होस्टेस गर्लफ्रेंडसाठी आयुषने विकली १० एकर जमीन; 'किडनी' कथेमागचे वास्तव ऐकून हादराल...
5
घात लावून बसल्यात घादिर...! आता समजले अमेरिकन युद्धनौका होर्मुझमध्ये घुसण्याचे का धाडस करत नाहीएत...
6
टाटापासून मारुतीपर्यंत 'या' आहेत देशातील टॉप ५ स्वस्तात मस्त कार! ५ लाखांच्या आत घरी आणा; मायलेजही खास
7
भारताची शान, ब्रह्मोस क्षेपणास्त्राचा जन्मदाता हरपला; ज्येष्ठ शास्त्रज्ञ अलेक्झांडर लिओनोव्ह यांचे निधन
8
Manipur Violence : रॉकेट हल्ल्यात २ मुलांचा मृत्यू, मणिपूरमध्ये पुन्हा हिंसाचार; बिष्णुपूरमध्ये कर्फ्यू, ५ जिल्ह्यांत इंटरनेट बंद
9
"डॉलर वर असो किंवा खाली..." राजपाल यादवला पैशांवरुन टोमणा मारणाऱ्यांना सलमानने सुनावलं
10
Feng shui: समृद्धीचं प्रतीक की पर्यावरणाचा रक्षक? बेडूक घराजवळ दिसणं तुमच्यासाठी किती शुभ आहे?
11
"एका मिनिटात १०० स्फोट" होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून परतलेल्या भारतीय अधिकाऱ्यानं सांगितला थरारक अनुभव
12
प्रवाशांच्या जीवाशी खेळ! वंदे भारतचं जेवण घेताय? अहमदाबाद-मुंबई प्रवासात प्रवाशाच्या ताटात काय आढळलं पाहा
13
"आम्ही देशाला ६ सनातनी मुलं दिली, प्रत्येक हिंदूला ३ मुलं तर असायलाच हवीत", पाकिस्तानातून आलेल्या सीमा हैदरचा सल्ला
14
SIR नंतर पश्चिम बंगालमध्ये मतदार यादीतून हटवली ९० लाख मतदारांची नावं
15
होर्मुझचा इतिहास: ज्या जागेसाठी अमेरिका-इराण भिडलेत, तिथले मूळ रहिवासी कोण होते? टोलही होता...
16
अनंत अंबानींची मोठी घोषणा; केरळमधील मंदिरांना ₹१८ कोटींची देणगी, हत्तींच्या देखभालीसाठी करणार मदत
17
Leopard In Dindoshi : दिंडोशीत बिबट्याची दहशत! रहिवाशांमध्ये पसरले भीतीचे वातावरण
18
Vastu Shastra: साध्या वाटणाऱ्या 'या' ७ गोष्टी तुमच्या देवघरातील सकारात्मक ऊर्जा नष्ट करत आहेत का?
19
सोन्याची किंमत ३३६४ रुपयांनी, तर चांदी ८४०१ रुपयांनी झाली स्वस्त; पटापट चेक करा आजचे लेटेस्ट दर
20
Ram Bhajan Kumar : संघर्षगाथा! दगड फोडणारा झाला मोठा अधिकारी; ७ वेळा अपयश, आता नेत्रदीपक भरारी
Daily Top 2Weekly Top 5

"अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य...": ब्रिटनमध्ये 'इमर्जन्सी' चित्रपटाविरुद्धच्या निदर्शनावर केंद्राने प्रश्न उपस्थित केला

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 24, 2025 20:52 IST

ब्रिटनमध्ये काही शीख समुहांनी चित्रपटाचा विरोध केला आहे.

अभिनेत्री कंगना राणौत यांच्या 'इमर्जन्सी' या नवीन चित्रपटाचे प्रदर्शन ब्रिटनमध्ये सुरू आहे, पण काही ठिकाणी विरोध सुरू झाला आहे. हा चित्रपट १९७५ मध्ये माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी लादलेल्या आणीबाणीवर आधारित आहे. दरम्यान, आता परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे की, ते या प्रकरणात ब्रिटिश अधिकाऱ्यांच्या संपर्कात आहेत.

कंगाल पाकिस्तानवर युद्धाचे ढग, नव्या युद्धाला तोंड फुटण्याची शक्यता; विश्लेषकांच्या दाव्याने खळबळ

परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, "आम्ही अनेक ठिकाणी 'इमर्जन्सी' चित्रपटाचे प्रदर्शन कसे रोखले जात आहे याचे अहवाल पाहिले आहेत. हिंसक निदर्शनांच्या घटना आणि विरोधी पक्षांकडून होणाऱ्या धमक्यांबद्दल आम्ही युकेला सतत आमच्या चिंता व्यक्त करत आहोत." भारतीय घटक भाषण आणि अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य निवडकपणे लागू केले जाऊ शकत नाही.

ब्रिटनमध्ये 'इमर्जन्सी' चित्रपटाच्या प्रदर्शनाविरोधात खलिस्तान समर्थक निदर्शने करत आहेत. परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल म्हणाले, "अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य निवडकपणे लागू केले जाऊ शकत नाही आणि जे त्यात अडथळा आणतात त्यांना जबाबदार धरले पाहिजे. आम्हाला आशा आहे की यूके पक्ष जबाबदार असलेल्यांवर योग्य कारवाई करेल. लंडनमध्ये आमचे उच्चायुक्तालय आमच्याशी नियमित संपर्कात आहे.

खलिस्तानी थिएटरमध्ये घुसले

खलिस्तानी अचानक थिएटरमध्ये शिरले. यावेळी थिएटरमध्ये इमर्जन्सी चित्रपट सुरू होता. कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाचे खासदार बॉब ब्लॅकमन म्हणाले, "रविवारी माझ्या मतदारसंघातील अनेक लोक 'इमर्जन्सी' चित्रपटाच्या प्रदर्शनासाठी हॅरो व्ह्यू सिनेमात जमले होते आणि तिकिटे खरेदी केली होती. सुमारे ३० ते ४० मिनिटांनंतर मुखवटा घातलेले खलिस्तानी दहशतवादी आत आले आणि त्यांनी प्रेक्षकांना धमकावले.

कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाचे खासदार बॉब ब्लॅकमन म्हणाले, "रविवारी माझ्या मतदारसंघातील अनेक लोक 'इमर्जन्सी' चित्रपटाच्या प्रदर्शनासाठी हॅरो व्ह्यू सिनेमात जमले होते आणि तिकिटे खरेदी केली होती. सुमारे ३० ते ४० मिनिटांनंतर मुखवटा घातलेले खलिस्तानी दहशतवादी आत आले आणि त्यांनी प्रेक्षकांना धमकावले. 

टॅग्स :Kangana Ranautकंगना राणौत