शहरं
Join us  
Trending Stories
1
आयुष्यात कधीच विमानात बसणार नाही; व्हिडीओ रेकॉर्ड करणाऱ्या आर्यनने घेतली धास्ती, पोलीस चौकशीनंतर...
2
अमेरिकेत मोठी घटना! दोन खासदारांवर घरात घुसून गोळीबार; महिला खासदार, पतीचा मृत्यू
3
नीट-यूजीचा निकाल जाहीर! राजस्थानचा महेश कुमार पहिला, तर महाराष्ट्राचा कृष्णांग जोशी तिसरा
4
एअर इंडियाकडून मदत जाहीर, मृतांच्या नातेवाईकांना २५ लाखांची मदत देणार; टाटा सन्सचेही १ कोटी मिळणार...
5
दुबईतील ६७ मजली गगनचुंबी इमारतीला भीषण आग; ३,८२० रहिवाशांना बाहेर काढले
6
पहिल्या डावात झिरो, तोच फायनलचा हिरो! मार्करम हा शतकातील असा पहिला 'शतकवीर' ज्यानं...
7
उल्हासनगरला पावसाने झोडपले, नाल्यावरील पूल कोसळला 
8
टेम्बा बावुमाच्या कॅप्टन्सीला तोड नाही; आतापर्यंत एक टेस्ट नाही हारला! ऑस्ट्रेलिया तोंड पाडून घरला
9
Ahmedabad Plane Crash : "माणुसकी दाखवा, माझी मुलगी रुग्णालयात..."; विमान अपघातानंतर डॉक्टरची हात जोडून विनंती
10
राज-उद्धव ठाकरे एकत्र आले तर महापालिका निवडणुकीत ५४ टक्के मते मिळतील; सर्व्हे आल्याचा शिवसेना नेत्याचा दावा
11
बलात्कार करणाऱ्याला महिलेने घडवली जन्माची अद्दल; विळ्याने नराधमाचे गुप्तांगच कापले
12
लंच ब्रेक झाला म्हणून २० वर्षीय तरुणी घरी गेली; बेडरुममध्ये तिचा बॉस... 
13
SA Won WTC Final 2025 : 'चोकर्स'चा शिक्का पुसला, द. आफ्रिकेने इतिहास रचला; ऑस्ट्रेलियाला हरवून २७ वर्षांनी जिंकली ICC ट्रॉफी! मार्करमचे धमाकेदार शतक
14
Israel Rran War: 'हल्ले थांबवा नाहीतर तेहरानला आग लावू'; इस्रायलच्या संरक्षण मंत्र्याचा इराणच्या खोमेनींना इशारा
15
आत्महत्येबाबत इन्स्टावर तरूणाने टाकली पोस्ट; १२ मिनिटांत पोलिसांनी फासावरून खाली उतरवला
16
WTC 2025 Final Prize Money : चांदीची गदा अन् IPL चॅम्पियन्स RCB पेक्षा अधिक रक्कम; दक्षिण आफ्रिकेसह कोणत्या संघाला किती बक्षीस मिळालं?
17
रोज विमाने उडतात, पण या विमानातून आवाजच येत नव्हता...; व्हिडीओ काढणाऱ्या तरुणाच्या काकीला वाटले...
18
इराण-इस्रायल युद्ध लांबलं तर 'या' महत्वाच्या वस्तू महागणार! जाणून घ्या, या देशांकडून काय-काय आयात करतो भारत?
19
Air India Plane Crash: ज्या आगीत जिवंत माणसांची झाली राख, त्यात एकच मानवी अवयव वाचला
20
दिवसभर खुर्चीवर बसून वाढतंय वजन? ३०-३०-३० नियमाची जादू, लठ्ठपणाला कराल बाय-बाय

'मोठी चूक झाली', कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनी अखेर माफी मागितली

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 28, 2023 10:52 IST

काही दिवसापूर्वी कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनी निज्जर हत्येप्रकरणी भारतावर आरोप केले होते.

गेल्या काही दिवसापूर्वी कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनी भारताविरोधात निज्जर याच्या हत्येसंदर्भात आरोप केले होते. यावरुन आरोप-प्रत्यारोप झाले होते. यामुळे आता दोन्ही देशांमधील संबंध ताणले आहेत. तर दुसरीकडे जस्टिन ट्रुडो यांनी एका नाझी दिग्गजाचे कौतुक केले होते, यानंतर रशियाच्या विरोधाचा सामना करावा लागला. आता त्यांनी याबद्दल औपचारिक माफी मागितली आहे. आपल्या सर्वांच्या वतीने मला खंत व्यक्त करायची आहे, असे ते सभागृहात म्हणाले. 

विश्वचषकादरम्यान भारतात दहशतवादी हल्ला घडवणार; पन्नूची धमकी, नवीन व्हिडिओ केला जारी

अँथनी रोटा यांनी गेल्या शुक्रवारी सभागृहात यारोस्लाव हुंका यांना जाहीरपणे नायक घोषित केले. यानंतर मंगळवारी त्यांनी सभागृहाच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला आणि जे काही घडले त्याला पूर्णपणे जबाबदार असल्याचे सांगितले. हुंका ही मूळची पोलंडची युक्रेनियन होती, तिने दुसऱ्या महायुद्धादरम्यान अॅडॉल्फ हिटलरच्‍या वॅफेन एसएस युनिटमध्‍ये काम केले होते. नंतर ते कॅनडाला गेले होते.

दरम्यान या प्रकरणी रशियाचे म्हणणे आहे की, ही घटना युक्रेनमधील युद्धाचा उद्देश देशाचे विघटन करण्याच्या दाव्याचे समर्थन करते. कीव आणि त्याचे मित्र पाश्चात्य देशांनी आरोप निराधार असल्याचे म्हटले आहे.

जस्टिन ट्रूडो बुधवारी सभागृहात म्हणाले, "या सभागृहातील आपल्या सर्वांच्या वतीने मी खेद व्यक्त करू इच्छितो. तेथे उपस्थित असलेल्या आपल्या सर्वांची अनवधानाने या व्यक्तीची ओळख पटवणे ही एक भयंकर चूक होती. हा त्या लोकांचा अपमान होता. "म्हणून ज्यांना नाझी राजवटीच्या हातून खूप त्रास सहन करावा लागला." या प्रकरणावर, क्रेमलिनने पूर्वी म्हटले होते की संपूर्ण कॅनेडियन संसदेने नाझीवादाचा जाहीर निषेध केला पाहिजे.

'वक्त्याने कोणाला आमंत्रित केले आहे याची चौकशी करण्याची उदारमतवादी सरकारची जबाबदारी नाही, असंही ट्रूडो म्हणाले. विरोधकांचे म्हणणे आहे की, जे घडले त्याला ट्रूडो शेवटी जबाबदार होते, कारण त्यांनी झेलेन्स्की यांना कॅनेडियन संसदेला संबोधित करण्यासाठी आमंत्रित केले होते.

टॅग्स :Canadaकॅनडा