शहरं
Join us  
Trending Stories
1
उद्धवसेनेशी युतीच्या शक्यतेवर CM फडणवीस स्पष्टच बोलले; म्हणाले, "सध्याची महायुती..."
2
IND vs ENG 5th Test Day 3 Stumps: मियाँ मॅजिक! परफेक्ट यॉर्करसह थांबला खेळ; सलामी जोडी फुटली
3
हार्दिक पटेल यांनी आळवले बंडाचे सूर, मुख्यमंत्र्यांना पत्र लिहून दिला असा इशारा, गुजरातमध्ये भाजपाला धक्का बसणार?
4
Asia Cup 2025 Venues : भारत-पाक 'हायहोल्टेज' सामना दुबईत; या ठिकाणी रंगणार आशिया कप स्पर्धेतील सामने
5
Mumbai LocaL: तिकीट तपासणीवरून लोकलमध्ये वाद, प्रवाशाचा कर्मचाऱ्यांवर हल्ला, कार्यालयाचीही तोडफोड!
6
"मोदी, योगी आणि मोहन भागवतांवर आरोप कर, नाहीतर…’’, प्रज्ञा सिंह यांचा ATS वर गंभीर आरोप
7
रिलेशनमध्ये असतानाही ५० टक्के महिला ठेवतात बॅकअप पार्टनर, सर्वेतून धक्कादायक माहिती समोर
8
बेकरीत काम करणाऱ्या २५ वर्षीय तरुणाची आत्महत्या, ६ जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल
9
आम्ही पुन्हा प्रयत्न करतोय...; सायना नेहवालचे Ex-पती पारूपल्ली कश्यपची 'पॅच-अप'; २० दिवसांत 'यू-टर्न'
10
VIDEO : एकदम कडक! ओव्हलच्या स्टेडियमवर दिसली हिटमॅन रोहितची झलक; अन्...
11
Amravati: अमरावतीत जागेच्या वादावरून महिला सरपंच अन् सदस्यांमध्ये फ्रीस्टाईल हाणामारी!
12
धनश्री वर्माशी शेवटचं बोलणं केव्हा झालं? क्रिकेटर युजवेंद्र चहलने सांगितला 'त्या' वेळचा किस्सा
13
माजी पंतप्रधानांचा नातू प्रज्वल रेवण्णाला जन्मठेपेची शिक्षा; मोलकरणीवर अत्याचार केल्याप्रकरणी दोषी
14
२० हजारांपेक्षा कमी किंमतीत वनप्लस, सॅमसंग आणि आक्यूओओचे 5G फोन!
15
Yashasvi Jaiswal Century : यशस्वी 'सेंच्युरी रोमान्स' अगेन्स इंग्लंड! जशी सुरुवात तसाच शेवट
16
"आम्ही स्वतः कारवाई केली नाही, माधुरीच्या भविष्यासाठी..."; वाढत्या विरोधानंतर वनताराकडून स्पष्टीकरण
17
"ती माझी चूकच..."; युजवेंद्र चहलने दिली प्रामाणिक कबुली, सांगितलं धनश्रीशी नातं तुटण्याचं कारण
18
 Crime: दोस्त दोस्त ना रहा! दारुसाठी मित्राच्या डोक्यात चाकू खुपसला, जालन्यातील घटना
19
Mumbai: आयआयटी मुंबई कॅम्पसमध्ये विद्यार्थ्याचा मृतदेह आढळल्याने खळबळ, पोलीस तपास सुरू!
20
Mumbai: मुंबईतील चारकोपच्या राजाचे १७७ दिवसांनी विसर्जन; ढोल-ताशांच्या गजरात बाप्पाला निरोप!

"...तरीही कोरोनाबाबत पूर्ण खबरदारी घ्या", WHO ने दिला इशारा

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 31, 2022 14:50 IST

Coronavirus : जागतिक स्तरावर गेल्या आठवड्यात कोरोना विषाणू संसर्गाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये घट झाली आहे, तर संसर्गामुळे मृत्यूच्या घटनांमध्ये 40 टक्क्यांहून अधिक वाढ नोंदवली गेली आहे

जगातील काही देशांमध्ये कोरोना विषाणूची प्रकरणे पुन्हा समोर येत आहेत. आता जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO ) बुधवारी 2022 मध्ये या संसर्गाच्या तीन संभाव्य प्रकारांबद्दल चेतावणी दिली आहे, जे नवीन आणि अधिक विषाणू असू शकतात. मात्र, जागतिक आरोग्य संघटनेने सांगितले की, कोरोना विरुद्ध वाढत्या प्रतिकारशक्तीमुळे, कालांतराने रोगाचा धोका कमी होईल. 

जागतिक आरोग्य संघटनेने प्रमुख टेड्रोस अधानोम यांनी कोरोना धोरणात्मक तयारी, तत्परता आणि प्रतिसाद योजनेचा अहवाल जारी केला. तसेच आता कोरोनाचा अंत होईल,अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली. हा अहवाल कोरोना महामारीचे तिसरे वर्ष कसे संपेल यासंबंधी तीन संभाव्य परिस्थिती दर्शवितो. जागतिक आरोग्य संघटनेच्या प्रमुखांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले, "आतापर्यंत, सर्वात संभाव्य परिस्थिती अशा आहेत की विषाणू सतत बदलत राहतो, परंतु लसीकरण आणि संसर्गामुळे रोग प्रतिकारशक्ती वाढते म्हणून रोगाची तीव्रता कालांतराने कमी होते."

याचबरोबर, कोरोना प्रकरणांमध्ये वेळोवेळी वाढ होते आणि रोग प्रतिकारशक्ती कमी झाल्यामुळे मृत्यू संभव आहे, ज्यासाठी कधीकधी असुरक्षित लोकांसाठी बूस्टर लसीकरण आवश्यक असते. सर्वात चांगली परिस्थिती अशी आहे की जर कोरोनाचा कमी गंभीर प्रकार आढळला तर बूस्टर किंवा लसींच्या नवीन फॉर्म्युलेशनची गरज भासणार नाही. तरीही कोरोनाबाबत पूर्ण खबरदारी घ्या, असे जागतिक आरोग्य संघटनेने प्रमुख टेड्रोस अधानोम यांनी सांगितले. 

मृत्यूच्या घटनांमध्ये 40 टक्क्यांहून अधिक वाढ जागतिक स्तरावर गेल्या आठवड्यात कोरोना विषाणू संसर्गाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये घट झाली आहे, तर संसर्गामुळे मृत्यूच्या घटनांमध्ये 40 टक्क्यांहून अधिक वाढ नोंदवली गेली आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेने बुधवारी ही माहिती दिली. दरम्यान, महामारीवरील आपल्या साप्ताहिक अहवालात जागतिक आरोग्य संघटनेनेने म्हटले आहे की, गेल्या आठवड्यात जगभरात कोरोनाचे जवळपास 1 कोटी नवीन रुग्ण आढळले आणि 45,000 रुग्णांचा मृत्यू झाला. मात्र, गेल्या आठवड्यात नोंदवलेल्या मृत्यूच्या संख्येत 23 टक्क्यांनी घट झाली आहे.

टॅग्स :corona virusकोरोना वायरस बातम्याWorld health organisationजागतिक आरोग्य संघटना