शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पार्थ पवारांवर जमीन घोटाळ्याचा आरोप, CM फडणवीसांचे चौकशीचे आदेश, म्हणाले, 'अजितदादा अशा गोष्टींना...'
2
CM असताना कारपेट सोडलं नाही, आता कितीही प्रयत्न केले तरी...; फडणवीसांचा ठाकरेंवर पलटवार!
3
लोन EMI भरतानाच कमवा व्याजाएवढा परतावा! ही 'स्मार्ट इन्व्हेस्टमेंट स्ट्रॅटेजी' माहीत आहे का?
4
“...तर मग पुढील महिन्यापासून माझ्या प्रत्येक बहिणीला २१०० रुपये द्या”; उद्धव ठाकरेंची मोठी मागणी
5
आनंद महिंद्रा RBL बँकेतील संपूर्ण हिस्सा विकणार; अवघ्या २ वर्षात कसा कमावला २७४ कोटींचा नफा
6
रशिया-युक्रेन युद्धाचा नवा केंद्रबिंदू; 'या' छोट्या शहरावर पुतिन यांचा डोळा, कारण काय?
7
हेअर फॉलला करा गुड बाय; लांब, काळ्याभोर केसांसाठी 'या' सोप्या सवयी, होईल मोठा फायदा
8
Vastu Shastra: मनी प्लांट चुकीच्या दिशेला ठेवाल, तर आयुष्यभर पश्चात्ताप कराल; पाहा योग्य दिशा!
9
घरी येत होता इलेक्ट्रिशियन, डॉक्टर पत्नी झाली फिदा; पतीला संपवण्याचा कट रचला, पण एका चुकीने...
10
बांगलादेशला कांद्याने रडवलं, भारताने निर्यात रोखली! एक किलोची किंमत ऐकून बसेल धक्का
11
भारताला रामराम? पुष्कर जोग झाला UAEचा 'गोल्डन व्हिसा'धारक, म्हणाला, "माझ्या मुलीच्या..."
12
PM मोदींनी याही वर्ल्ड कप ट्रॉफीला स्पर्श केला नाही; जिंकली मने, जाणून घ्या स्पर्श न करण्यामागचे कारण
13
काय म्हणावे याला...! कोलकातामध्ये SIR विरोधात मोर्चा काढला, दुसऱ्याच दिवशी ममता बॅनर्जींनी BLOकडून 'फॉर्म' स्वीकारला...
14
VIDEO: टीम इंडियातील ब्युटीची 'मन की बात'; थेट PM मोदींना Skin Care Routine संदर्भातील प्रश्न
15
‘वंदे मातरम्’ गीताला 150 वर्षे पूर्ण; देशभरात कार्यक्रमांचे आयोजन, गैर-इस्लामी म्हणत 'या' संघटनेचा विरोध
16
विश्वविजेत्या कन्यांचं Tata कडून खास सेलिब्रेशन...; संघातील प्रत्येक खेळाडूला देणार Sierra एसयूव्ही गिफ्ट! खास आहेत फीचर्स
17
खळबळजनक! कर्ज घेतलं, हुंड्याची प्रत्येक मागणी पूर्ण, तरी...; लेकीचा मृतदेह पाहून बापाचा टाहो
18
भारतीय महिला ‘वर्ल्ड चॅम्पियन’ कशा बनल्या? अमोल मुझुमदारांनी PM मोदींना सांगितली Untold Story
19
Numerology: प्रत्येक स्त्री ही गृहलक्ष्मी असते; पण 'या' जन्मतारखेची स्त्री ठरते 'भाग्यलक्ष्मी'!
20
Physicswallah Ltd IPO: IPO उघडण्यापूर्वीच अब्जाधीश बनले 'या' कंपनीचे मालक; किती आहे प्राईज बँड? GMP मध्ये तेजी

Coronavirus in Gondia; गोंदिया शहर व तालुक्यात कठोर लॉकडाऊनची गरज

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: May 15, 2021 18:07 IST

Gondia News भविष्यातील संभाव्य धोका लक्षात घेता गोंदिया शहर व तालुक्यात कठोरतेने लॉकडाऊनचे पालन करण्याची गरज आहे.

ठळक मुद्देजिल्ह्यात सर्वाधिक रुग्ण संख्यानियंत्रणासाठी कठोर पाऊल उचला

 लोकमत न्यूज नेटवर्क 

गोंदिया : जिल्ह्यात कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेने चांगलीच जीवितहानी केली असून कित्येकांचे संसार उद‌्ध्वस्त केले आहेत. यात सर्वाधिक हानी गोंदिया शहर व तालुक्याची दिसत असून याचे कारण ही शहर व तालुक्यात लॉकडाऊनची धुडकावणूक होत असल्याने दिसत आहे. अशात आता भविष्यातील संभाव्य धोका लक्षात घेता गोंदिया शहर व तालुक्यात कठोरतेने लॉकडाऊनचे पालन करण्याची गरज आहे. यासाठी प्रशासनाने आता कठोर पाऊल उचलल्यास काहीच हरकत नाही.

जिल्ह्यातील बाधितांची संख्या ४० हजारांच्या घरात जात आहे. त्यातल्या त्यात दुसऱ्या लाटेने जिल्ह्याला हादरवून सोडले असून कित्येकांचा जीव घेतला आहे. परिणामी जिल्ह्यातील मृतांची संख्या आता ६३१ एवढी झाली आहे. कोरोनाचा कहर आता कमी होताना दिसत असला तरीही दररोज बाधितांची आकडेवारी वाढतच चालली आहे. तर मृत्युसत्रही सुरूच आहे. विशेष म्हणजे, यामध्ये सर्वाधिक रुग्ण व मृत्युसंख्या गोंदिया शहर व तालुक्यातील दिसून येत आहे. विशेष म्हणजे, गोंदिया शहरातील स्थिती बघता एवढ्या लॉकडाऊनमध्येही नागरिकांची अवाजवी कमी झालेली दिसून येत नाही. कोरोनाची साखळी तोडण्यासाठी नागरिकांनी आपल्या घरात राहणे गरजेचे असून महत्त्वाचे काम असल्याचे बाहेर पडण्यास हरकत नाही. मात्र शहरातील चित्र बघता कोरोनाने घातलेल्या धुमाकुळानंतरही काहीच भीती किंवा चिंता नागरिकांत दिसून येत नाही. हीच स्थिती तालुक्यातील ग्रामीण भागात असावी, म्हणूनच गोंदिया शहर व तालुक्यात बाधितांची संख्या सर्वात जास्त नोंदली जात आहे.

कडक लॉकडाऊनची गरज

कोरोनावर आता वेळीच नियंत्रण मिळविणे गरजेचे असून यासाठी जिल्हा प्रशासनाकडून लॉकडाऊन अंतर्गत आवश्यक त्या कारवाया केल्या जात आहेत. मात्र त्या पुरेशा दिसत नसून आता कठोर पाऊल उचलण्याची गरज भासत आहे. मागील वर्षाप्रमाणे आता प्रशासनाने कारवाया केल्यास नागरिकांना लॉकडाऊन काय ते कळणार. असे केल्यास नक्कीच कोरोना नियंत्रणात येणार यात शंका नाही.

टॅग्स :Coronavirus in Maharashtraमहाराष्ट्रात कोरोना व्हायरस