शहरं
Join us  
Trending Stories
1
लाडकी बहीण योजनेत ४,८०० कोटींचा मोठा घोटाळा; सुप्रिया सुळेंचा महायुती सरकारवर गंभीर आरोप
2
'तुम्ही २० वर्षे विरोधी बाकावरच बसणार...', ऑपरेशन सिंदूरवरील चर्चेदरम्यान अमित शाह संतापले
3
उद्धव ठाकरेंची मातोश्रीवर भेट, राज ठाकरेंचे ट्वीट; महायुतीला इशारा की समीकरणाचे सूचक संकेत?
4
Mahadevi Elephant: अखेर 'महादेवी' हत्तीणीला निरोप देताना गावकऱ्यांना अश्रू अनावर; नांदणीत लोटला जनसागर
5
आणखी स्वस्त होणार कर्ज; ऑगस्टमध्ये पुन्हा एकदा रेपो दरात RBI कपात करण्याची शक्यता
6
माती खाऊन २४ कॅरेट सोने बाहेर टाकणारा बॅक्टेरिया सापडला; वैज्ञानिकांची तर लॉटरीच लागली...
7
Nag Panchami 2025: नागपंचमी का साजरी केली जाते, यामागील पौराणिक कथा वाचलीत का?
8
"पहलगाम दहशतवाद्यांचा खात्मा करणाऱ्या सैन्याला सॅल्यूट, हल्ला करणारे १०० वेळा विचार करतील"
9
चीनचा भारताला मोठा 'धक्का'! 'रेअर अर्थ' बंदीमुळे 'या' ५ क्षेत्रांवर थेट परिणाम, SBI चा गंभीर इशारा!
10
"TCS मधील कपात तर सुरुवात आहे, अजून अनेक कंपन्यांमध्ये AI चा फटका बसणारे"
11
Jharkhand: झारखंडमध्ये भीषण अपघात, कावडियांची बस ट्रकवर आदळली; १९ जणांचा मृत्यू
12
२५ वर्षीय CA तरुणानं उचललं टोकाचं पाऊल; 'हेलियम गॅस' शरीरात घेत आयुष्याचा शेवट केला, कारण...
13
Stock Market Today: सलग तिसऱ्या दिवशी शेअर बाजारात विक्रीचा सपाटा, Sensex २७१ अंकांनी घसरला; IT-मेटल स्टॉक्स कमकुवत
14
"सलमानने चाकू माझ्या गळ्यावर धरला आणि जोरात...", अशोक सराफ यांनी सांगितला भाईजानचा तो प्रसंग
15
भीषण! गाझामध्ये उपासमारीने १४७ लोकांचा मृत्यू, ४० हजार लहान मुलांचा जीव धोक्यात
16
FD-RD झाली जुनी, आता ‘या’ ५ स्कीम्सची चर्चा; वर्षभरात तगडा नफा हवा असेल तर ही डिटेल्स तपासा
17
'सैयारा'साठी 'या' रिअल लाईफ जोडीला होती ऑफर, मोहित सूरींनी बदलला निर्णय; कारण...
18
Nimisha Priya : केरळमधील नर्स निमिषा प्रियाची फाशीची शिक्षा रद्द; भारताच्या मुत्सद्देगिरीला अखेर यश
19
"तुझे ओठ सेक्सी आहेत, किस करू?", असित मोदींवर TMKOC फेम अभिनेत्रीचे गंभीर आरोप
20
"तो मला टॉर्चर करतोय"; पत्नीच्या पोलीस तक्रारीनंतर पती घरातून पळाला, पण त्यानंतर जे घडलं...

‘प्रगत वैद्यकीय निर्देश’ पुस्तकाचे न्यायमूर्ती एम. एस. सोनक यांच्या हस्ते प्रकाशन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 31, 2024 15:44 IST

गोवा येथील मुंबई उच्च न्यायालयाचे वरिष्ठ न्यायाधीश न्यायमूर्ती एम.एस. सोनक म्हणाले, गोवा हे सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशांच्या देशातील "लिव्हिंग विल" प्रगत वैद्यकीय निर्देशांची अंमलबजावणी आणि कार्यान्वित करणारे पहिले राज्य बनले आहे.

नारायण गावस

पणजी: इंडियन मेडिकल असोसिएशन (आयएमए) गोवा राज्य शाखा आणि गोवा राज्य कायदेशीर सेवा, प्राधिकरण यांच्या संयुक्त विद्यमाने, प्रगत वैद्यकीय निर्देश (एएमडी) पुस्तिकेच्या अनावरण न्यायमूर्ती एम. एस. सोनक, न्यायमूर्ती वाल्मिकी मिनेझिस आणि न्यायमूर्ती जितेंद्र जैन यांच्या हस्ते शुक्रवारी करण्यात आले. यावेळी आयएमएचे अध्यक्ष डॉ. संदेश चोडणकर आणि डॉ. शेखर साळकर यांच्यासह इतर मान्यवर उपस्थित होते.

गोवा येथील मुंबई उच्च न्यायालयाचे वरिष्ठ न्यायाधीश न्यायमूर्ती एम.एस. सोनक म्हणाले, गोवा हे सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशांच्या देशातील "लिव्हिंग विल" प्रगत वैद्यकीय निर्देशांची अंमलबजावणी आणि कार्यान्वित करणारे पहिले राज्य बनले आहे. जनतेने पुढे यावे आणि लिव्हिंग इच्छेतील गुंतागुंत समजून घेऊन योग्य निर्णय घ्यावा, त्यांनी या सहभागी झालेल्या सर्व भागधारकांचे स्वागत केले.

डॉ. संदेश चोडणकर म्हणाले, इंडियन मेडिकल असोसिएशन गोवा राज्य शाखेने फेब्रुवारी २०२४ मध्ये लाइफ केअर कार्यान्वित करण्यासाठी प्राथमिक चर्चा अनेक बैठका आणि मुंबई उच्च न्यायालयाच्या सतत समर्थनानंतर केली होती. गोवा आणि जीएसएलएसए, आयएमए गोवा राज्य अखेरीस प्रक्रिया सेट करू शकले आणि गोवा राज्यासाठी एएमडी लागू करू शकले, आजच्या कार्यक्रमात राज्याच्या पहिल्या एएमडीच्या निर्मितीचा साक्षीदार असल्याचा आनंदही त्यांनी व्यक्त केला.

डॉ. शेखर साळकर म्हणाले, भारताच्या सर्वोच्च न्यायालयाने जानेवारी २०२३ च्या आपल्या निकालात एंड ऑफ लाइफ केअर (ईओएलसी) राहण्याचा मार्ग मोकळा केला आहे. तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत वैद्यकीय निर्देश (एएमडी) म्हणून ओळखले जाणारे रुग्णांसाठी वरदान आहे. आजच्या समारंभात अनावरण करण्यात आलेल्या एएमडी बुकलेटमध्ये जिवंत इच्छेच्या विविध गुंतागुंतीची झलक दिली आहे आणि संबंधित कागदपत्रे आणि तपशिलांची लिंक दिली आहे.

टॅग्स :goaगोवा