शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पहलगाम दहशतवादी हल्ला: पाकिस्तानी उच्चायोगाने केक मागविला; कशासाठी?
2
Elphinstone Bridge: तारीख निश्चित! एल्फिन्स्टन ब्रिज २५ एप्रिलपासून वाहतुकीसाठी बंद, मुंबईकरांची कोंडी होणार
3
डोळ्यात अश्रू, कपड्यांवर रक्ताचे डाग..! दहशतवादी हल्ल्यात डोळ्यादेखत वडिलांना गमावलेल्या लेकीनेच केले अंत्यसंस्कार
4
या सरकारी बँकेनं सुरू केलं लोन कॅम्पेन; कमी व्याजदर आणि शून्य चार्जेसवर मिळणार कर्ज, अखेरची तारीख कधी?
5
मुलगी झाली हो..! ; अभिनेता चिराग पाटील दुसऱ्यांदा झाला बाबा, पोस्ट शेअर करत दिली खुशखबर
6
Pahalgam Attack Video: दहशतवाद्यांनी पर्यटकांची अशी केली हत्या; गोळ्या झाडतानाचा व्हिडीओ समोर
7
Indus Waters Treaty: ६५ वर्षे जुना सिंधू पाणी करार काय आहे? पाकिस्तानवर किती परिणाम होईल?; वाचा सविस्तर
8
"मला पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याबद्दल आधीच माहित होतं"; 'त्या' व्यक्तीचा पोलिसांना फोन अन्...
9
मोठा खुलासा! लेफ्टनंट विनयने दोन दहशतवाद्यांना पकडलेले; नौदलाचा अधिकारी धारातीर्थी पडला
10
"तुला ठार मारू’’, भारतीय क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक गौतम गंभीरला दहशतवादी संघटनेकडून धमकी
11
‘जीव वाचवण्यासाठी आम्ही…’मृत गनबोटेंच्या पत्नीने शरद पवारांना सांगितला अंगावर काटा आणणारा अनुभव
12
दहशतवादी हल्ल्यातील मृतांच्या कुटुंबियांना इन्शुरन्स क्लेम मिळतो का? काय आहेत विमा नियम?
13
Mumbai Water Cut: मुंबईकरांनो पाणी जपून वापरा! २६ एप्रिलपासून 'या' भागांत २४ तास पाणीपुरवठा राहणार बंद
14
मित्राकडून महागडं गिफ्ट घेतलं तर द्यावा लागू शकतो Tax! ९०% लोकांना Gift वरील टॅक्सचा नियमच माहीत नाही
15
मनिषाचा तो एक ईमेल ज्यामुळे डॉक्टर झाले व्यथित; 'त्या' मेलमध्ये दडलंय काय? झालं उघड
16
हृदयद्रावक! बुलेट चालवताना २० वर्षीय तरुणाला आला हार्ट अटॅक; वेदनेने तडफडत असतानाच...
17
'ज्याने माझ्या भावाला मारलं, मला त्याचं शीर हवंय', लेफ्टनंट विनय नरवालांच्या बहिणीचा मुख्यमंत्र्यांसमोर आक्रोश
18
कलमा म्हणजे काय? जो दहशवाद्यांसमोर पढल्याने पहलगाममध्ये वाचले एका हिंदू प्राध्यापकाचे प्राण
19
भरमैदानात हार्दिक पांड्यानं जयवर्धनेशी घातला वाद? दोघांमधील संभाषण कॅमेऱ्यात कैद, पाहा व्हिडीओ
20
आत्महत्येपूर्वी डॉ. वळसंगकरांनी केला मृत्यूपत्रात बदल; २० टक्के हिस्सा कुणाला दिला?

‘प्रगत वैद्यकीय निर्देश’ पुस्तकाचे न्यायमूर्ती एम. एस. सोनक यांच्या हस्ते प्रकाशन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 31, 2024 15:44 IST

गोवा येथील मुंबई उच्च न्यायालयाचे वरिष्ठ न्यायाधीश न्यायमूर्ती एम.एस. सोनक म्हणाले, गोवा हे सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशांच्या देशातील "लिव्हिंग विल" प्रगत वैद्यकीय निर्देशांची अंमलबजावणी आणि कार्यान्वित करणारे पहिले राज्य बनले आहे.

नारायण गावस

पणजी: इंडियन मेडिकल असोसिएशन (आयएमए) गोवा राज्य शाखा आणि गोवा राज्य कायदेशीर सेवा, प्राधिकरण यांच्या संयुक्त विद्यमाने, प्रगत वैद्यकीय निर्देश (एएमडी) पुस्तिकेच्या अनावरण न्यायमूर्ती एम. एस. सोनक, न्यायमूर्ती वाल्मिकी मिनेझिस आणि न्यायमूर्ती जितेंद्र जैन यांच्या हस्ते शुक्रवारी करण्यात आले. यावेळी आयएमएचे अध्यक्ष डॉ. संदेश चोडणकर आणि डॉ. शेखर साळकर यांच्यासह इतर मान्यवर उपस्थित होते.

गोवा येथील मुंबई उच्च न्यायालयाचे वरिष्ठ न्यायाधीश न्यायमूर्ती एम.एस. सोनक म्हणाले, गोवा हे सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशांच्या देशातील "लिव्हिंग विल" प्रगत वैद्यकीय निर्देशांची अंमलबजावणी आणि कार्यान्वित करणारे पहिले राज्य बनले आहे. जनतेने पुढे यावे आणि लिव्हिंग इच्छेतील गुंतागुंत समजून घेऊन योग्य निर्णय घ्यावा, त्यांनी या सहभागी झालेल्या सर्व भागधारकांचे स्वागत केले.

डॉ. संदेश चोडणकर म्हणाले, इंडियन मेडिकल असोसिएशन गोवा राज्य शाखेने फेब्रुवारी २०२४ मध्ये लाइफ केअर कार्यान्वित करण्यासाठी प्राथमिक चर्चा अनेक बैठका आणि मुंबई उच्च न्यायालयाच्या सतत समर्थनानंतर केली होती. गोवा आणि जीएसएलएसए, आयएमए गोवा राज्य अखेरीस प्रक्रिया सेट करू शकले आणि गोवा राज्यासाठी एएमडी लागू करू शकले, आजच्या कार्यक्रमात राज्याच्या पहिल्या एएमडीच्या निर्मितीचा साक्षीदार असल्याचा आनंदही त्यांनी व्यक्त केला.

डॉ. शेखर साळकर म्हणाले, भारताच्या सर्वोच्च न्यायालयाने जानेवारी २०२३ च्या आपल्या निकालात एंड ऑफ लाइफ केअर (ईओएलसी) राहण्याचा मार्ग मोकळा केला आहे. तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत वैद्यकीय निर्देश (एएमडी) म्हणून ओळखले जाणारे रुग्णांसाठी वरदान आहे. आजच्या समारंभात अनावरण करण्यात आलेल्या एएमडी बुकलेटमध्ये जिवंत इच्छेच्या विविध गुंतागुंतीची झलक दिली आहे आणि संबंधित कागदपत्रे आणि तपशिलांची लिंक दिली आहे.

टॅग्स :goaगोवा