शहरं
Join us  
Trending Stories
1
हे काश्मीरच्या शत्रूंना पहावले नाही; पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे मन की बातमध्ये न्याय देण्याचे आश्वासन
2
पाकिस्तानने पीओकेमध्ये इमरजन्सी घोषित केली, आरोग्य कर्मचाऱ्यांच्या सुट्या रद्द; काय घडतेय...
3
नरेश म्हस्के यांची ज्ञानपीठच्या दिशेने वाटचाल होत आहे, सावधान..!
4
पहलगामनंतर काश्मीरमध्ये कडक सुरक्षा, कुपवाडामध्ये सामाजिक कार्यकर्त्यावर दहशतवादी हल्ला
5
तुम्ही मराठी सिनेसृष्टीत आजवर असं कधीच पाहिलं नसेल! 'माझी प्रारतना'चा विलक्षण ट्रेलर रिलीज
6
WhatsApp मध्ये सीक्रेट चॅटसाठी आलं नवं फीचर; आता प्रायव्हसीचं टेन्शन होणार छूमंतर
7
घरी आणि ऑफिस दोन्ही ठिकाणी Wi-Fi? मग 'हे' रिचार्ज प्लॅन तुमच्यासाठी बेस्ट; कोण देतंय चांगली ऑफर?
8
Pahalgam Terror Attack : हृदयस्पर्शी! गोळीबार सुरू असताना काश्मिरी मुलाने वाचवला चिमुकल्याचा जीव; Video व्हायरल
9
Pahalgam Terror Attack : "माझ्या पतीला शहीद दर्जा द्यावा, त्याने अनेकांचा जीव वाचवला"; शुभमच्या पत्नीची सरकारकडे मागणी
10
जिल्हाधिकारी पैसे घेतात, अधिकारी २% शिवाय फाइल काढत नाहीत, खासदार, आमदारांचा आरोप
11
TCS की इन्फोसिस, कोणी वाढवला सर्वाधिक पगार? आयटी क्षेत्रात कोणती कंपनी देणार जास्त नोकऱ्या?
12
अरे बापरे! प्लास्टिकच्या बॉटलमध्ये पाणी पिणाऱ्यांनो सावधान; हार्ट ॲटॅकचा मोठा धोका
13
घर खरेदीदारांच्या नुकसान भरपाईसाठी अधिकाऱ्यांची होणार नियुक्ती; राज्यभरात १२ जिल्हा नियंत्रक अधिकारी, महसूल वसुली अधिकारी
14
Pahalgam Terror Attack : Video- मोठी कारवाई! पहलगाम हल्ल्यानंतर सुरक्षा दलांनी ९ दहशतवाद्यांची घरं केली उद्ध्वस्त
15
इराणच्या बंदरावर भीषण स्फोट की घातपात? १४ जणांचा मृत्यू तर ७५० लोक जखमी 
16
गुजरात पोलिसांची मोठी कारवाई! अहमदाबाद, सुरतमध्ये १ हजार बांगलादेशी ताब्यात
17
पर्यटकांवरील गोळीबाराच्या व्हिडीओंमुळे बेचैनी, अस्वस्थता वाढली, देशभरात नागरिकांमध्ये चिंता
18
ईडीचे कार्यालय असलेल्या कैसर-ए-हिंद इमारतीला भीषण आग; पहाटे २.३० वाजल्यापासून अद्याप धुमसतेय...
19
पहिलाच प्रकार! बँक अकाऊंट सांभाळता सांभाळता डीमॅट अकाऊंट खाली झाले; रातोरात ५ लाखांचे शेअर वळते केले
20
पाकिस्तानी दहशतवाद्यांना आता धास्ती 'अननोन गनमॅन'ची; दोन वर्षांत २० ते २५ अतिरेक्यांचा केला खात्मा

महिलेने अल्पवयीन मुलींना सेक्स स्लेव्ह बनवले, तिच्यावर संपूर्ण अमेरिकेचे लक्ष

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 31, 2021 16:50 IST

Ghislaine Maxwell :तथापि, मॅनहॅटनमधील तुरुंगात ऑगस्ट २०१९ मध्ये खटल्यादरम्यान जेफ्री एपस्टाईनने आत्महत्या केली. जेफ्री एपस्टाईनवरही बलात्कार आणि लैंगिक शोषणाचे आरोप होते. लैंगिक अत्याचाराच्या काही प्रकरणांमध्ये जेफ्री एपस्टाईनलाही दोषी ठरवण्यात आले होते.

जेफ्री एपस्टाईन लैंगिक शोषण प्रकरण: ब्रिटीश सोशलाइट घिसलेन मॅक्सवेलला (Ghislaine Maxwell) दोषी ठरवण्यात आले आहे. काही आठवड्यांनंतर घिसलेन मॅक्सवेलला शिक्षा होईल. वास्तविक, अल्पवयीन मुलींच्या लैंगिक शोषणाशी संबंधित अनेक प्रकरणांमध्ये तिचा सहभाग असल्याचे तिच्यावर आरोप होते. घिसलेन मॅक्सवेल जेफ्री एपस्टाईनसोबत काम करत असे. जेफ्री एपस्टाईन हा एक मोठा फायनान्सर होता, ज्याचे अमेरिकेतील अनेक प्रभावशाली लोकांशी संबंध होते.

तथापि, मॅनहॅटनमधील तुरुंगात ऑगस्ट २०१९ मध्ये खटल्यादरम्यान जेफ्री एपस्टाईनने आत्महत्या केली. जेफ्री एपस्टाईनवरही बलात्कार आणि लैंगिक शोषणाचे आरोप होते. लैंगिक अत्याचाराच्या काही प्रकरणांमध्ये जेफ्री एपस्टाईनलाही दोषी ठरवण्यात आले होते.हे संपूर्ण प्रकरण काय आहे ?वास्तविक, घिसलेन मॅक्सवेलवर अल्पवयीन मुलींना नोकरी देण्याच्या बहाण्याने तिचा अमेरिकन मंगेतर जेफ्री एपस्टाईनवर लैंगिक शोषण केल्याचा आरोप आहे. यादरम्यान अनेक पीडित मुलींना सेक्स स्लेव्ह म्हणून ठेवण्यात आले होते. एका पीडितेने असेही सांगितले की, जेव्हा ती 14 वर्षांची होती, तेव्हा मॅक्सवेलने तिच्या मंगेतरची मालिश केली, नंतर जेफ्री एपस्टाईननेही तिच्यासोबत शारीरिक संबंध ठेवले. एका पीडितेने सांगितले की, जेफ्री एपस्टाईन शारीरिक संबंधांच्या बदल्यात अनेक हजार रुपये देत असे. हे प्रकरण इतके हाय प्रोफाईल आहे की संपूर्ण अमेरिकेचे डोळे घिसलेन मॅक्सवेल प्रकरणाकडे लागले आहेत.घिसलेन मॅक्सवेलने ख्रिसमसला ६० वर्षात पदार्पण केले आहे. अल्पवयीन मुलींच्या लैंगिक शोषण प्रकरणात तिला सर्वात मोठी शिक्षा होऊ शकते. अमेरिकेत अल्पवयीन मुलींची तस्करी केल्यास ४० वर्षे तुरुंगवासाची शिक्षा होऊ शकते, तर या गुन्ह्यासाठी किमान १० वर्षांची शिक्षा आहे. अमेरिकेचे जिल्हा न्यायाधीश अॅलिसन नॅथन यांनी मॅक्सवेलला दोषी ठरवले. अमेरिकेचे वकील डॅमियन विल्यम्स यांनी या निर्णयाचे स्वागत केले आहे. मॅक्सवेलवर १९९४ ते २००४ या कालावधीतील आरोप आहेत.घिसलेन  मॅक्सवेल कोण आहे?CNN च्या रिपोर्टनुसार, घिसलेन मॅक्सवेलचा जन्म १९६१ मध्ये झाला होता, तिच्या वडिलांचे नाव रॉबर्ट मॅक्सवेल होते. ज्याचा १९९१ मध्ये रहस्यमय परिस्थितीत मृत्यू झाला. ते वृत्तपत्र उद्योगातील आघाडीच्या व्यक्तींपैकी एक मानले जात होते. ९० च्या दशकात डेली मिररचे संपादक असलेले रॉय ग्रीनस्लेड आणि रॉबर्ट मॅक्सवेल यांच्यासोबत त्यांनी काम केले. रॉय म्हणतात की, रॉबर्ट मॅक्सवेल खूप निर्दयी होता. मात्र, तो आपल्या मुलीला ओरडत राहिला.

चेल्सीयाच्या लग्नाला उपस्थित असलेले ट्रम्प यांच्यासोबतचे छायाचित्रघिसलेन मॅक्सवेल तिच्या वडिलांच्या मृत्यूनंतर अमेरिकेत गेली. काही मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तेव्हा त्याच्याकडे इतके पैसे नव्हते. बिल क्लिंटन यांची मुलगी चेल्सीया क्लिंटन हिच्या लग्नालाही तिने हजेरी लावली होती. त्याच वेळी, २००० मध्ये डोनाल्ड ट्रम्प आणि त्यांची तत्कालीन पत्नी मेलानिया यांच्यासोबतचा त्यांचा फोटोही समोर आला होता. या फोटोमध्ये त्याच्यासोबत जेफ्री एपस्टाईन देखील सामील होता.त्याचवेळी मॅक्सवेल ब्रिटनच्या  प्रिंस एड्यू सोबतच्या फोटोतही दिसला. २०१२ मध्ये मॅक्सवेलने टेरामार प्रोजेक्ट (TerraMar Project) नावाची धर्मादाय संस्था सुरू केली. मात्र, ही संस्था डिसेंबर २०१९ मध्ये बंद झाली. घिसलेन मॅक्सवेल शेवटी १९९० मध्ये जेफ्री एपस्टाईनपासून वेगळे झाले, परंतु दोन्ही लोक पीडोफाइल (मुलांमध्ये लैंगिक संबंधात स्वारस्य असलेले लोक) असल्यामुळे एकमेकांच्या संपर्कात राहिले.

टॅग्स :sex crimeसेक्स गुन्हाCourtन्यायालय