शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"कतारवर हल्ला म्हणजे अमेरिकेवर हल्ला, पुन्हा असं घडलं तर..."; ट्रम्प यांचा इस्रायलला इशारा
2
महाराष्ट्रात 'जम्बो'भरती! ४ ऑक्टोबरला एकाचवेळी तब्बल १०,३०९ उमेदवार शासकीय सेवेत होणार दाखल
3
"माझ्या पतीची बिनशर्त सुटका करा..."; सोनम वांगचुक यांच्या पत्नीचे थेट राष्ट्रपतींना पत्र
4
भिवंडीतील मानकोली येथे वह्या बनवणाऱ्या कंपनीच्या गोदामाला आग; सुदैवाने जीवितहानी नाही
5
महाराष्ट्रातील हॉटेल, दुकाने आता २४ तास सुरू राहणार; पण 'या' आस्थापनांवर मात्र निर्बंध कायम
6
“मराठा समाजाला आरक्षणाची अत्यंत गरज, पण सरकारने...”; खासदार शाहू महाराजांनी व्यक्त केली खंत
7
ठाणे महापालिकेच्या अतिक्रमण विभागप्रमुखाला २५ लाखांची लाच घेताना अटक; अगोदर घेतलेले १० लाख
8
मंत्रालयातील लूटीला चाप बसणार! सल्लागारांच्या नियुक्त्यांमध्ये पारदर्शकता आणण्यासाठी निर्णय
9
GST घटला, पण सरकारचा खजिना भरला, सप्टेंबर महिन्यात झाली विक्रमी कमाई   
10
ICC Womens World Cup : 'लेडी मॅक्सवेल'ची विक्रमी सेंच्युरी; असा पराक्रम करणारी ठरली पहिली बॅटर
11
मुंबई मनपा निवडणुकीपूर्वी उद्धवसेनेला मोठा धक्का; ‘या’ गटाचे प्रमुख, पदाधिकारी शिवसेनेत
12
VIDEO: परंपरा.. प्रतिष्ठा.. अनुशासन.. 'या' ठिकाणी पुरूष साडी नेसून करतात गरबा, कारण...
13
“वाट कसली पाहता? शेतकरी भाजपात आल्यावर कर्जमुक्ती करणार का?”; उद्धव ठाकरेंचा थेट सवाल
14
संविधान सत्याग्रह पदयात्रेदरम्यान पोलिसांकडून पाळत, काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांचे सरकारला आव्हान, म्हणाले...
15
NHIDCL: एनएचआयडीसीएलमध्ये नोकरी, 'या' पदांसाठी भरती; १ लाख ५० हजारांपर्यंत पगार!
16
वय वर्ष ३१, संपत्ती ₹२१,१९० कोटी! कोण आहे भारतातील सर्वात तरुण अब्जाधीश? काय काम करतो?
17
लोकसंख्येतील बदल घुसखोरीपेक्षाही घातक...! असं का म्हणाले पंतप्रधान मोदी? देशाला दिला गंभीर इशारा
18
'ओला दुष्काळ जाहीर करा', उद्धव ठाकरेंनी दाखवले CM फडणवीसांचे पत्र, म्हणाले, "मलाही वेदना झाल्या.."
19
CM फडणवीसांचा ‘तो’ Video विरोधकांनी दाखवला; म्हणाले, “गांभीर्याने विचार करा, असले राजकारण...”
20
शौक बड़ी चीज है! १७ व्या वर्षी iPhone 4, iPad 2 साठी विकली किडनी, आता आयुष्यभराचं दुखणं

कोट्यवधीच्या संपत्तीधारकास रस्त्यावर आणणारा कुख्यात आबू फरार; शोध मोहिम सुरु

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: August 28, 2021 23:52 IST

पोलिसांनी घेतली दखल- कुख्यात आबू आणि साथीदारांविरुद्ध २४ तासांत दोन गुन्हे दाखल

ठळक मुद्देमध्यभारतातील सर्वात मोठा ड्रग माफिया म्हणून आबू खान कुख्यात आहे. पैशाची मागणी केली असता आबू आणि त्याचे साथीदार फिरदोसला मारहाण करून जीवे मारण्याची धमकी द्यायचे.२००० मध्ये ताजबागमधील एका रेस्टॉरंट चालकावर खंडणीसाठी दबाव आणून आबू आणि साथीदारांनी कोऱ्या कागदावर सह्या घेतल्या होत्या.

नागपूर - त्याच्याकडे सुमारे एक ते दीड कोटीची मालमत्ता होती. १२ वर्षांपूर्वी कुख्यात गुंड आबू खान आणि त्याच्या गुंडांनी धाकदपट करून त्याची मालमत्ता जबरदस्तीने आपल्या नावे लिहून घेतली. त्यामुळे तो आता चक्क फूटपाथवर दिवस काढतो. हिम्मत करून त्याने आपली व्यथा वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांना सांगितली अन् त्याची गंभीर दखल घेत पोलिसांनी कुख्यात गुन्हेगार फिरोज ऊर्फ आबू खानविरुद्ध २४ तासांत दोन वेगवेगळे गुन्हे दाखल केले. त्यामुळे आबू आता साथीदारांसह फरार झाला आहे.

मध्यभारतातील सर्वात मोठा ड्रग माफिया म्हणून आबू खान कुख्यात आहे. गेल्या २५ वर्षांपासून तो आणि त्याच्या टोळीतील गुंड अंमली पदार्थांची विक्री करण्यासोबतच जमीन बळकावणे, खंडणी वसुली करणे आदी गुन्ह्यातही सहभागी आहेत. २००९ मध्ये आबूने ताजबागमध्ये राहणाऱ्या फिरदोस ऊर्फ राणू खान याचे सुमारे ४५०० चाैरस फुटाचे तीन भूखंड बनावट कागदपत्रांच्या आधारे ताब्यात घेतले. फिरदोसच्या आईच्या निधनानंतर त्याचे राहते घर उद्ध्वस्त करून आबू आणि त्याच्या साथीदारांनी त्याला भूखंडाची किंमत न देता तेथून हुसकावून लावले. पैशाची मागणी केली असता आबू आणि त्याचे साथीदार फिरदोसला मारहाण करून जीवे मारण्याची धमकी द्यायचे. त्यामुळे एवढ्या मोठ्या जागेचा मालक असलेला फिरदोस अक्षरश: फूटपाथवर राहू लागला. त्याची ही व्यथा सामाजिक कार्यकर्त्यांच्या माध्यमातून पोलीस आयुक्त अमितेशकुमार यांच्याकडे गेली. त्यांनी गुन्हे शाखेचे उपायुक्त गजानन शिवलिंग राजमाने यांना ‘आबूचा बंदोबस्त’ करण्यास सांगितले. त्यानुसार, फिरदोस याची तक्रार नोंदवून घेत पोलिसांनी शुक्रवारी भूखंड बळकावणे, जीवे मारण्याची धमकी देणे आदी आरोपावरून कुख्यात आबू आणि त्याच्या भावांसह ११ जणांविरुद्ध सक्करदऱ्यात गुन्हा दाखल केला.

रेस्टॉरंट मालकाने जीव सोडला

२००० मध्ये ताजबागमधील एका रेस्टॉरंट चालकावर खंडणीसाठी दबाव आणून आबू आणि साथीदारांनी कोऱ्या कागदावर सह्या घेतल्या होत्या. त्यानंतर खंडणीसाठी त्याने त्रास देणे सुरू केले. त्याच्या दडपणात येऊन रेस्टॉरंटचे मालक आजारी पडले अन् त्यांचा जीव गेला. आता त्यांच्या मुलाने ते रेस्टॉरंट सुरू केल्यानंतर खंडणीसाठी त्यांनाही त्रास देणे सुरू झाले. त्यामुळे शफिक खान अजिज खान यांनी तक्रार दिली. त्यावरून शनिवारी सक्करदऱ्यात आबू आणि साथीदारांविरुद्ध दुसरा गुन्हा दाखल केला.

ताजबागमधील अनेक व्यापाऱ्यांकडून खंडणी वसुली

कुख्यात आबू आणि त्याच्या टोळीतील गुंड गेल्या अनेक वर्षांपासून ताजबाग परिसरातील दुकानदारांकडून खंडणी वसुली करतात. खंडणी दिली नाही तर ते त्यांना धमक्या देतात. मारहाण करून अपमानीत करतात. पोलीस आयुक्त अमितेशकुमार आणि उपायुक्त गजानन शिवलिंग राजमाने यांच्याकडे आता अशा अनेक तक्रारी आल्याने आबू गँगचे नव्याने कंबरडे मोडण्याची तयारी पोलिसांनी चालविली आहे. या पार्श्वभूमीवर, आबूच्या घराची शनिवारी रात्री झडती घेण्यात आली; मात्र तो फरार झाल्यामुळे त्याचा आता इकडे तिकडे शोध घेतला जात आहे.

जामिनावर येताच आबू टोळी सक्रिय

कुख्यात आबू आणि त्याच्या टोळीचे अंमली पदार्थाचे साम्राज्य गुन्हे शाखा पोलिसांनी उद्ध्वस्त केले. तब्बल दीड वर्ष आबू कारागृहात बंदिस्त होता. त्यामुळे त्याने कारागृहात आत्महत्येचाही प्रयत्न केला होता. नंतर त्याला जामीन मिळाला आणि बाहेर येताच आबू तसेच त्याची टोळी पुन्हा सक्रिय झाल्याचे दाखल झालेल्या गुन्ह्यांमधून उघड झाले आहे.

टॅग्स :Policeपोलिस