शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Parth Pawar Land Deal: भूखंड खरेदी प्रकरणात तिघांविरोधात गुन्हा दाखल, FIR मध्ये पार्थ पवारांचे नाव नाही 
2
प्रसिद्ध गायिका आणि अभिनेत्री सुलक्षणा पंडित यांचं निधन, मुंबईतील रुग्णालयात घेतला अखेरचा श्वास
3
Mumbai Local Accident: लोकल रेल्वेने चार प्रवाशांना उडवले, दोघे ठार; सँडहर्स्ट रोड स्थानकावरील घटना
4
...अखेर मनोहर शिंदेंनी दाखवला काँग्रेसला 'हात'! पृथ्वीराज चव्हाण यांच्यासह जिल्हाध्यक्षांना पाठवला राजीनामा
5
पुण्यातील इंजिनिअरचे साडेनऊ तोळे सोने घेऊन पळाला, पोलिसांनी 'साशी गँग'च्या सदस्याला हरयाणात केली अटक
6
जवाहर लाल नेहरू विद्यापीठात पुन्हा 'लाल सलाम', 'अभाविप'ला झटका; चारही जागा डाव्यांनी जिंकल्या
7
'...त्याच्यामुळेच युती होऊ शकली नाही'; नितेश राणेंचं नाव घेत दीपक केसरकर स्पष्टच बोलले
8
पाकिस्तानचे PM शाहबाज यांच्या जवळच्या मंत्र्यांने दहशतवादी हाफिज सईदकडे आश्रय घेतला; केंद्रीय मंत्र्याने पहिल्यांदाच भेट दिली
9
दिल्लीनंतर आता बिहार! भाजपा नेत्याने १० महिन्यात दोन राज्यात केले मतदान; विरोधकांनी घेरलं
10
Mumbai Local Train: मुंबई लोकल तासाभराच्या खंडानंतर पुन्हा धावली; कर्मचाऱ्यांच्या आंदोलनामुळे प्रवाशांचे हाल
11
"श्री, मला माफ कर..."! मुंग्यांच्या भीतीने विवाहितेने आयुष्य संपवलं; अजब प्रकारानं सगळेच हैराण
12
केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी महत्वाची बातमी, VRS संदर्भात सरकारनं जारी केली नवी गाइडलाइन!
13
WPL 2026 Retained Players List : मुंबई इंडियन्सनं वर्ल्ड चॅम्पियन कॅप्टन हरमनप्रीतला पगारवाढ दिली, पण...
14
"...आता कमरेवर हात ठेवून शेतात फिरतायेत"; एकनाथ शिंदेंचा उद्धव ठाकरे यांना टोला
15
नागपुरात सडक्या सुपारीचे दलाल परत सक्रिय, सहा हजार किलोंहून अधिक माल जप्त
16
"तेव्हाच सांगितलं होतं असं काही करू नका"; जमीन घोटाळा आरोपांवर अजित पवार स्पष्टच बोलले...
17
IND A vs SA A : पंत-KL राहुलसह सारेच ढेर; नाबाद शतकासह ‘ध्रुव’ तारा चमकला
18
राहुल गांधींनी हरियाणातील ज्या भाजप नेत्याच्या पत्त्यावर 66 मतं असल्याचा दावा केला, त्याचं सत्य काय? जाणून घ्या...!
19
Travel : हिवाळ्यात फिरायला जायचा विचार करताय? दक्षिण भारतातील 'ही' ठिकाणं ठरतील बेस्ट
20
Parth Pawar Land Case: "तुम्ही-आम्ही भांडत राहायचं आणि यांची मुलं जमिनी लाटून..."; उद्धव ठाकरेंचा घणाघात

२५ काेटींच्या ‘गिफ्ट’चे आमीष; अकाेल्यातील वृध्दाला ५६ लाखांचा गंडा

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: August 8, 2021 19:47 IST

Cyber Crime : एका नायजेरीयन तरुणासह बंगलाेर येथील एकास अशा दाेन आराेपींना अटक केली़.

- सचिन राउत

अकोला: काैलखेड परिसरातील लहरीया नगर येथील रहिवासी असलेल्या एका सेवानिवृत्त अधिकाऱ्याला फेसबुकवरील फ्रेंडने २५ काेटी रुपयांचे गीफ्ट पाठविणार असल्याचे आमीष दिले. या आमिषापाेटी त्यांना गत १५ दिवसातच तब्बल ५६ लाख रुपयांनी गंडविल्याचा धक्कादायक प्रकार उघडकीस आला आहे़ या प्रकरणी खदान पाेलिसांनी ११ जनांविरुध्द गुन्हा दाखल करून एका नायजेरीयन तरुणासह बंगलाेर येथील एकास अशा दाेन आराेपींना अटक केली़.

लहरीया नगर येथील रहिवासी आत्माराम रामभाऊ शिंदे यांनी फेसबुकवर खाते उघडल्यानंतर त्यांनी अनेकांना फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवली त्यानंतर ठगबाजांनी त्यांना ओळख दाखवत संभाषण सुरू केले. त्यापैकी एकाने आत्माराम शिंदे यांना सांगीतले़ की, ताे अमेरीकतील रहिवासी आणी सैन्यात कार्यरत असून सद्या इस्त्रायल येथे कर्तव्यावर आहे. या दाेघांच्या संभाषणात त्या सैनिकांने २५ काेटी रुपयांची एक पेटी या इस्त्राईल येथील सैनीकाकडे असल्याचे सांगत ही पेटी ताे अमेरीकेत घेउन जाउ शकत नाही अशी बतावणी केली़ ही २५ काेटी रुपयांची पेटी भारतात पाठवून शिंदे यांना देण्याचे आमीष दिले़ मात्र त्या माेबदल्यात विविध टॅक्स भरावे लागणार असल्याचे सांगीतले़ याच आमीषाला बळी पडत केवळ १५ दिवसांच्या कालावधीत शिंदे यांनी तब्बल ५६ लाख रुपयांची रक्कम विविध राज्यातील बॅंक खात्यात पाठवीली़ ही रक्कम ठगबाजांनी तातडीने काढूनही घेतली़ त्यानंतर फसवणुक झाल्याचे आत्माराम शिंदे यांच्या लक्षात आल्यानंतर त्यांनी या प्रकरणाची तक्रार खदान पाेलिस ठाण्यात दिली़.

खदान पाेलिसांनी भारतीय दंड विधानाच्या कलम ४२० , ३४ नुसार गुन्हा दाखल करून तपास सुरु केला़ या प्रकरणात नायजेरीयन येथील रहिवासी हरीसन इंगाेला रा़ डेल्टा सीटी नायजेरीया यास मुंबइतून अटक करण्यात आली़ तर दुसरा आराेपी बंगलाेर येथील रहिवासी नसीमुद्दीन यालाही पाेलिसांनी बेडया ठाेकल्या आहेत़ ही कारवाइ पाेलीस अधीक्षक जी़ श्रीधर, अतीरीक्त् पाेलीस अधीक्षक माेनीका राउत, शहर पाेलीस उपअधीक्षक सचीन कदम यांच्या मार्गदर्शनाखाली सायबर सेलचे प्रमूख नितीन शिंदे, खदानचे ठाणेदार डी़ सी़ खंडेराव यांनी केली़

टॅग्स :AkolaअकोलाCrime Newsगुन्हेगारीcyber crimeसायबर क्राइम