शहरं
Join us  
Trending Stories
1
महिला डॉक्टर हॉटेलमध्ये का राहत होती? प्रशांत बनकरसोबत भांडण झालेले, समोर आले मोठे कारण...
2
'AI'ची मोठी चूक! चिप्सच्या पाकिटाला बंदूक समजले; शाळकरी विद्यार्थ्याला पोलिसांनी बेड्या ठोकल्या...
3
फक्त आरोग्य विमा काढणे पुरेसे नाही? 'या' एका नियमामुळे तुमचा क्लेम रिजेक्ट होईल, खिशाला बसेल भुर्दंड
4
"टाटा समूहात जे सुरू आहे, ते पाहून..," रतन टाटांचे निकटवर्तीय नोशीर सूरावालांनी अखेर मौन सोडलं
5
पैसे कमावण्याची संधी? ५ मोठे आयपीओ बाजारात येणार; लेन्सकार्टसह 'या' कंपन्यांची लिस्टिंगची तयारी
6
खळबळजनक! सुसाट डिफेंडरची ५ वाहनांना जोरदार धडक; तिघांचा मृत्यू, ५ जण जखमी
7
Numerology: ‘या’ ४ पैकी तुमची बर्थडेट आहे? १८ वर्षांची महादशा-दोष दूर; राहु कृपेने पैसा-लाभ
8
दक्षिण चीन समुद्रात खळबळ; अर्ध्यातासाच्या अंतराने अमेरिकन नौदलाची दोन विमाने कोसळली
9
माजी CJI चंद्रचूड यांच्या विधानाचा आधार, राम मंदिराविरोधात याचिका; वकिलाला ६ लाखांचा दंड
10
८ वा वेतन आयोग कधी लागू होणार? घोषणेच्या १० महिन्यांनंतरही अधिसूचनेची प्रतीक्षाच
11
भारतापासून १४ हजार किमी दूर, १४ लाख लोकसंख्या; ‘हा’ देश बांधणार राम मंदिर, हिंदू वस्ती किती?
12
Stock Market Today: शेअर बाजाराची तेजीसह सुरुवात, निफ्टी ७० अंकांच्या तेजीसह उघडला; मेटल-रियल्टी शेअर्समध्ये खरेदी
13
साप्ताहिक राशीभविष्य: ६ राशींना ऑक्टोबर सांगता सुखाची, पद-पैसा-लाभ; ६ राशींना खडतर काळ!
14
ऑफर्स, ऑनलाईन चॅट्स, फसवणुकीचं जाळं...; iPhone चं आमिष दाखवून लाखोंची फसवणूक
15
भयानक प्रकार! भाजप नेत्याने शेतकऱ्याला थारखाली चिरडले, वाचवायला आलेल्या मुलींचे कपडे फाडले
16
आधार कार्डापासून ते बॅंक अकाऊंट पर्यंत, १ नोव्हेंबरपासून बदलणार ‘हे’ ५ नियम; तुमच्या खिशावर थेट होणार परिणाम
17
आंतरराष्ट्रीय जुजित्सू खेळाडू रोहिणी कलम यांनी आयुष्य संपविले; एक फोन आला आणि ती खोलीत गेली...
18
८ मिनिटांत ८ अब्ज रुपयांचे दागिने चोरणारे चोर सापडले; पॅरिसच्या म्युझियममध्ये टाकलेला दरोडा
19
कोणत्याही परिस्थितीत पीडितेला न्याय अन् आराेपींना शिक्षा मिळेल; देवेंद्र फडणवीस यांची फलटणमध्ये ग्वाही
20
टॅरिफची धमकी मिळाल्याने थायलंड-कंबोडियात युद्धबंदी; ट्रम्प यांच्या आणखी एका मध्यस्थीला मिळाले यश

अखेर NCB अधिकारी समीर वानखेडेंची बदली; नवाब मलिकांच्या आरोपांमुळे होते चर्चेत

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 3, 2022 15:55 IST

Sameer Wankhede : IRS अधिकारी समीर वानखेडे यांची NCB मध्ये 4 महिन्यांची मुदतवाढ 31 डिसेंबर 2021 रोजी पूर्ण झाली आहे. एनसीआरबीमध्ये त्यांच्या पोस्टिंगबद्दल अनेक दिवसांपासून  त्यांना पुन्हा मुदतवाढ मिळवण्यासाठी प्रयत्न केले जात होते. पण असे झाले नाही.

समीर वानखेडेशी संबंधित मोठी बातमी समोर आली आहे. मुंबई एनसीबीचे झोनल डायरेक्टर समीर वानखेडे यांना एनसीबीमध्ये आणखी मुदतवाढ मिळालेली नाही. त्यांची सध्याची मुदत 31 डिसेंबर रोजी संपली आहे. समीर वानखेडे हे आयआरएस अधिकारी असून ते मुंबईतील ड्रग्ज प्रकरणाच्या तपासामुळे प्रसिद्धीच्या झोतात आले होते. त्यानंतर आर्यन खानच्या अटकेपासून ते सतत चर्चेत राहिले.  आता त्यांची पुन्हा डीआरआयमध्ये बदली करण्यात आली आहे. समीर वानखेडेंची ऑगस्ट २०२० मध्ये नियुक्ती करण्यात आली होती.IRS अधिकारी समीर वानखेडे यांची NCB मध्ये 4 महिन्यांची मुदतवाढ 31 डिसेंबर 2021 रोजी पूर्ण झाली आहे. एनसीआरबीमध्ये त्यांच्या पोस्टिंगबद्दल अनेक दिवसांपासून  त्यांना पुन्हा मुदतवाढ मिळवण्यासाठी प्रयत्न केले जात होते. पण असे झाले नाही.

कोण आहे समीर वानखेडे ? समीर वानखेडे हे मूळचे महाराष्ट्रातील असून ते २००८ च्या बॅचचे आयआरएस अधिकारी आहेत. भारतीय महसूल सेवेत रुजू झाल्यानंतर, त्यांची पहिली पोस्टिंग मुंबईतील छत्रपती शिवाजी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर उप सीमाशुल्क आयुक्त म्हणून झाली. त्याच्या क्षमतेमुळे त्याला नंतर आंध्र प्रदेश आणि नंतर दिल्लीला पाठवण्यात आले. अंमली पदार्थ आणि अमली पदार्थांशी संबंधित प्रकरणांमध्ये ते तज्ञ मानले जातात. गेल्या दोन वर्षांत समीर वानखेडे यांच्या नेतृत्वाखाली सुमारे 17 हजार कोटी रुपयांच्या ड्रग्ज आणि ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश झाला. 

DRI मधून NCB मध्ये पोस्टिंग

यानंतर समीर वानखेडेची डीआरआयमधून नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरोमध्ये बदली करण्यात आली होती. एनसीआरबीच्या मुंबई युनिटचे प्रमुख म्हणून समीरने बॉलिवूडमध्ये खळबळ उडवून दिली. अनेक चित्रपट क्षेत्रातील व्यक्तींची चौकशी करण्यासाठी त्यांना त्यांच्या कार्यालयात बोलावण्यात आले होते.क्रूझ ड्रग्ज केससमीर वानखेडे यांनी  2 ऑक्टोबर 2021 रोजी मुंबईहून गोव्याला जाणाऱ्या क्रूझ जहाजावर छापा टाकला होता. यादरम्यान बॉलिवूडचा किंग खानचा मुलगा आर्यन खान याच्यासह 9 जणांना ड्रग्ज प्रकरणात अडकवून अटक केली. मात्र, आर्यनकडे कोणतेही ड्रग्ज सापडले नाही. या प्रकरणात समीर वानखेडे यांचा कामगिरीचा आलेख घसरायला लागला. त्यांच्यावर कोट्यवधी रुपयांची वसुली केल्याचा आरोप होता.नवाब मलिक यांनी समीर वानखेडे यांना घेरलेयानंतर महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री नवाब मलिक यांनी त्यांच्याविरोधात आघाडी उघडली. नवाब मलिक यांनी समीर वानखेडे यांच्याविरोधात एक एक असे खुलासे केले की समीर वानखेडे अडचणीत आले. आर्यन प्रकरणही त्यांच्याकडून वगळण्यात आले नाही आणि आता त्यांना NCRB मधूनच कार्यमुक्त करण्यात आले आहे. 

टॅग्स :Sameer Wankhedeसमीर वानखेडेDirectorate of Revenue Intelligenceमहसूल गुप्तचर संचालनालयNCBनार्कोटिक्स कंट्रोल ब्यूरोTransferबदली