शहरं
Join us  
Trending Stories
1
मोठी बातमी: दहशतवादी हल्ल्यातील मृतांच्या कुटुंबीयांना ५० लाखांची मदत; राज्य सरकारचा निर्णय
2
कॅनडाचा निवडणूक निकाल भारतासाठी आहे खास; खलिस्तानी धुपले, पक्षाची मान्यताच गेली
3
छत्रपती संभाजीनगरचा जन्म, 'ही' मराठमोळी मुलगी थेट विजय देवरकोंडासोबत झळकणार
4
पाकिस्तानसोबत युद्ध झाल्यास भारताचा पराभव निश्चित; काँग्रेस नेत्याच्या पोस्टनं नवा वाद
5
'अल्लाह हू अकबर' म्हणणारा व्यक्ती एनआयएच्या रडारवर; व्हिडीओ समोर आल्यानंतर पाठवले समन्स
6
आयपीएलमध्ये विक्रमी शतक झळकावणाऱ्या वैभव सूर्यवंशीला राज्य सरकारकडून मोठं बक्षीस!
7
टाटा मिठाची कहाणी: छोट्या व्यवसायात का उतरले रतन टाटा? पैसा कामावणं नाही तर, 'हे' होतं कारण
8
सोलापूर पुन्हा हादरले! हात अन् गळा चिरून प्रशिक्षणार्थी डॉक्टरने केली आत्महत्या
9
क्रेडिट कार्ड UPI शी लिंक केल्यास मिळतात 'हे' फायदे; प्रत्येकवेळी खिशात बाळगण्याची गरज नाही
10
आयपीएलमध्ये विक्रमी शतक ठोकणारा वैभव सूर्यवंशी कितवीत शिकतो? कुठल्या शाळेत जातो? जाणून घ्या
11
"कारगिलमध्ये हरवलं होतं, जरा डोकं लावा..."; धवनने आफ्रिदीला सुनावले; अपमानाची करुन दिली आठवण
12
२६ निष्पाप लोकांना मारणारा हाशिम मुसा निघाला स्पेशल पॅरा कमांडो; हल्ल्यात पाकिस्तानी लष्कराचा सहभाग असल्याची शंका
13
भारताच्या प्रतिका रावलने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये रचला इतिहास, केली 'अशी' कामगिरी!
14
CMF Phone 2 Pro लाँच, किंमत एवढी स्वस्त की...; या रेंजमध्ये पहिल्यांदाच टेलिफोटो कॅमेरा सेटअप...
15
Akshaya Tritiya 2025: अक्षय्य तृतीयेला करतात चैत्र गौरीची पाठवणी; पण कशी? जाणून घ्या!
16
मोफत रेशनचा लाभ घेणाऱ्यांसाठी शेवटची संधी? हे काम आजच करा अन्यथा कार्डवरुन नाव वगळणार
17
प्रत्येक भारतीयाला संताप, संसदेचं विशेष अधिवेशन बोलवा; राहुल गांधी, खरगेंची मोदींकडे मागणी
18
मराठमोळ्या अभिनेत्रीने अमेरिकेत बनवलं पापड आणि कुरडई, व्हिडीओ केला शेअर
19
मुकेश अंबानींनी जगातील अब्जाधीशांना टाकलं मागे, एका दिवसात कमावले ₹४४,२९३ कोटी रुपये
20
Vaibhav Suryavanshi : "आई ३ तास ​​झोपायची, वडिलांनी नोकरी सोडली...", वैभव सूर्यवंशीने सांगितला IPL पर्यंतचा प्रवास

नग्न अन् शीर कापलेल्या अवस्थेत तरुणीचा आढळला मृतदेह

By पूनम अपराज | Updated: January 5, 2021 16:02 IST

Rape And Murder : ही धक्कादायक घटना निर्भयतेपेक्षा अधिक वेदनादायक आहे. गुन्हेगारांनी दु: खाची मर्यादा ओलांडली, ज्या प्रकारे तरुणीच्या गुप्तांगाला इजा करत दुष्कृत्य केले आणि शिरच्छेद केला. राज्यात कायद्याची भीती राहिलेली नाही. 

ठळक मुद्देसोमवारी संध्याकाळी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांचा ताफा थांबण्याचा प्रयत्नही केला. त्यावेळी मुख्यमंत्री मंत्रालयातून त्यांच्या निवासस्थानी जात होते. यावेळी स्थानिक नागरिकांनी रस्ता रोखला.

झारखंडची राजधानी रांचीच्या  ओरमांझी   पोलिस स्टेशन परिसरातील जंगलातून एका युवतीच्या शीर कापलेला मृतदेह सापडल्याने लोक घाबरून गेले. इतकेच नाही तर त्या महिलेच्या अंगावर कपडे नव्हते असून नग्न अवस्थेत मृतदेह आढळला. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार,तरुणीची निर्घृण हत्या करण्यात आली आहे. अगदी तिचे गुप्तांगही कापले गेले आहे. रांची शहरी भागापासून अवघ्या 20 किलोमीटर अंतरावर जणू एखाद्या स्त्रीचे विवंचनेने ओरडणं ओरमांझीच्या जंगलात घुमत असेल असं समजू शकता.रांची येथील अल्बर्ट इका चौकात झालेल्या या निर्घृण हत्येच्या निषेधार्थ भाजपा युवा मोर्चा आणि महिला मोर्चाने मोर्चा काढला आहे. त्याचवेळी बलात्कार आणि कायदा व सुव्यवस्थेच्या वाढत्या घटनांमुळे मुख्यमंत्री सीएम हेमंत सोरेन यांचा पुतळा देखील जाळण्यात आला. प्रदेश भाजपा महिला मोर्चाच्या प्रभारी आरती कुजूर म्हणाल्या की, हेमंत सरकारच्या अपयशामुळे गुन्हेगारांचे मनोबल वाढले आहे. त्या पुढे म्हणाल्या की, ओरमांझीतील मुलीसोबत ज्या प्रकारची घटना घडली आहे. ती कोणत्याही परिस्थितीत सहन करण्यायोग्य नाही. ही धक्कादायक घटना निर्भयतेपेक्षा अधिक वेदनादायक आहे. गुन्हेगारांनी दु: खाची मर्यादा ओलांडली, ज्या प्रकारे तरुणीच्या गुप्तांगाला इजा करत दुष्कृत्य केले आणि शिरच्छेद केला. राज्यात कायद्याची भीती राहिलेली नाही. आरती कुजूर म्हणाल्या की, मुलींना संरक्षण देण्यात हेमंत सरकार पूर्णपणे अपयशी ठरले आहे. सरकार एक वर्ष पूर्ण झाल्याचा जल्लोष साजरा करीत आहे, दुसरीकडे, राज्यात मुलींची परिस्थिती दिवसेंदिवस वाईट होत चालली आहे. वर्षभरात अठराशे मुलींचा सन्मान झाला आहे. या घटनेचा निषेध करताना महापौर आशा लकडा यांनी कायदा व सुव्यवस्थेबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित करून दोषींना लवकरात लवकर अटक करण्याची मागणी केली.यावेळी उपस्थित राज्यसभेचे खासदार संजय सेठे यांनी राज्य सरकारच्या एक वर्षाच्या कामगिरीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि ते म्हणाले की, हे सरकारचे अपयश आहे, जे त्यांना दिसत नाही. ते हे प्रकरण संसदेपर्यंत नेतील. या घटनेने संतप्त झालेल्या स्थानिकांनी सोमवारी संध्याकाळी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांचा ताफा थांबण्याचा प्रयत्नही केला. त्यावेळी मुख्यमंत्री मंत्रालयातून त्यांच्या निवासस्थानी जात होते. यावेळी स्थानिक नागरिकांनी रस्ता रोखला. नंतर सुरक्षा कर्मचार्‍यांना मुख्यमंत्र्यांचा मार्ग वळवावा लागला. 

टॅग्स :MurderखूनRapeबलात्कारPoliceपोलिसJharkhandझारखंड