शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"जे उचकायचं ते उचका, मी कोणाच्या बापाला घाबरत नाही"; चित्रा वाघांचा मनोज जरांगेंवर पलटवार
2
पावसाचा हाहाकार! चीनमध्ये १.८४ लाख कोटींचं नुकसान; पाकिस्तानमध्ये ३०० जणांचा मृत्यू, भारतात...
3
Vaishno Devi Landslide: ना सावरण्याची संधी मिळाली, ना पळण्याची... प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितली आपबिती
4
गुगलवर चुकूनही सर्च करू नका 'या' गोष्टी, अन्यथा पोलीस पकडून घेऊन जातील!
5
'एआय'चा झटका! २२-२५ वयोगटातील तरुणांना नोकरी मिळेना, या नोकऱ्यांवर सर्वाधिक परिणाम
6
Vidarbha Rain: विदर्भातील चार जिल्ह्यांना पाऊस झोडपणार; हवामान विभागाकडून सतर्कतेचा इशारा
7
जल्लोषपूर्ण वातावरणात श्रीमंत भाऊसाहेब रंगारी गणपती बाप्पा विराजमान; जया किशोरी यांच्या हस्ते झाली प्राणप्रतिष्ठा!
8
'पहिला देश, नंतर व्यापार'! डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या 'टॅरिफ'नंतरही भारत झुकला नाही; मोदी सरकारने दिला हा संदेश
9
विरारमध्ये दुर्घटना बचावकार्य युद्धपातळीवर सुरू, जिल्हाधिकाऱ्यांनी घेतला बचावकार्याचा आढावा
10
Nikki Murder Case : निक्कीच्या मृत्यूचं गूढ आणखी वाढलं, 'या' पुराव्यांमुळे बदलली तपासाची दिशा, पोलीसही हैराण
11
"आता माझ्याकडे मृत्यूशिवाय पर्याय नाही, म्हणून..."; भाजपा नेत्यानं मुख्यमंत्र्यांकडे मागितलं इच्छामरण
12
गंगेचा प्रवाह धोका? गंगोत्री ग्लेशियर १० टक्के वितळला, पाणी होतंय कमी; IIT इंदूरच्या संशोधनात काय? 
13
'आम्ही तिला मारलं नाही' निक्कीच्या सासरच्या लोकांचा दावा! पण पतीच्या एका कृतीने वाढला संशय
14
ऑनलाईन गेमिंगचे व्यसन जडले, तरुणाने घरातील दागिने चोरले अन् गेममध्ये उडवले 'इतके' पैसे!
15
भारतीय औषध कंपन्यांसमोर डोनाल्ड ट्रम्प झुकले! ५० टक्के टॅरिफमधून दिली सूट, नेमके कारण काय?
16
लव्ह मॅरेज, २ आलिशान शोरूम आणि ३६ पानी पत्र...; कोट्यवधीची संपत्ती तरीही उद्योगपतीचं कुटुंब संपलं कसं?
17
शेजाऱ्यांना खुश करण्यासाठी मार्क झुकेरबर्ग वाटतायेत 'हेडफोन'; का वैतागले आहेत शेजारी?
18
टाटानं केली नव्या 'एआय अँड सर्व्हिस ट्रांसफॉर्मेशन' युनिटची स्थापन, काय असणार काम? कुणाला मिळाली जबाबदारी? जाणून घ्या
19
बॉलिवूड सेलिब्रिटींच्या घरी बाप्पाचे आगमन, पाहा खास PHOTOS
20
एका वर्षापूर्वी झालेला बेपत्ता; आता केदारनाथ मंदिराजवळ सापडला भाविकाचा सांगाडा

सारखं मोबाईल घेऊ नकोस, आई ओरडली; १० वीच्या मुलीनं अंगावर रॉकेल टाकून स्वत:ला पेटवून घेतलं

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 25, 2021 10:52 IST

मृत विद्यार्थिनीचं नाव रुबीना खातून असं आहे. ती १५ वर्षाची होती. कोलकातामधील इकबालपूर परिसरातील शाळेत ती शिकण्यासाठी होती.

ठळक मुद्देकोरोना महामारीमुळे शाळा बंद होत्या तेव्हा ती तिच्या आईकडे हुगलीला आली होती. कोरोनामुळे गेल्या दीड वर्षापासून शाळा बंद आहेत. त्यामुळे मुलांचे मोबाईल फोनवरच ऑनलाईन शिक्षण सुरू आहे.जेव्हा तिची आई सबीना खातून हिने मुलीच्या या सवयीकडे पाहिलं तर तिने मुलीला मोबाईलची सवय सोडण्याचा आग्रह केला.

हुगली – सध्याच्या युगात मोबाईल हा अनेकांच्या आयुष्याचा एक भाग बनला आहे. मोबाईलशिवाय जगणं कठीण असल्याचं अनेकांचं म्हणणं आहे. परंतु मोबाईलसाठी कुणी जीव देईल ही कल्पनाही करु शकत नाही. मोबाईलच्या सवयीमुळे दहावीतील विद्यार्थिनी इतकी वेडी झाली होती की जेव्हा आईने तिला मोबाईल घेण्यापासून रोखलं तेव्हा तिने स्वत:चा जीव दिला. या घटनेने परिसरात खळबळ माजली आहे. ही ह्दयद्रावक घटना हुगली जिल्ह्यातील पांडुआ श्रीपाला गावातील आहे.

मृत विद्यार्थिनीचं नाव रुबीना खातून असं आहे. ती १५ वर्षाची होती. कोलकातामधील इकबालपूर परिसरातील शाळेत ती शिकण्यासाठी होती. इकबालपूर परिसरात ती मावशीच्या घरी राहायला होती. कोरोना महामारीमुळे शाळा बंद होत्या तेव्हा ती तिच्या आईकडे हुगलीला आली होती. कोरोनामुळे गेल्या दीड वर्षापासून शाळा बंद आहेत. त्यामुळे मुलांचे मोबाईल फोनवरच ऑनलाईन शिक्षण सुरू आहे. परंतु मोबाईल फोनची सवय इतकी जडली होती की मोबाईल तिच्या आयुष्याचा एक भाग बनला होता. मोबाईलवर व्हिडीओ गेम खेळणे, अधिकाधिक वेळ मित्रमैत्रिणींसोबत चॅटिंग करणं यात ती वेळ घालवत होती.

जेव्हा तिची आई सबीना खातून हिने मुलीच्या या सवयीकडे पाहिलं तर तिने मुलीला मोबाईलची सवय सोडण्याचा आग्रह केला. तिने नाही ऐकलं म्हणून आई तिला खूप ओरडली. त्यामुळे नाराज झालेल्या मुलीनं स्वत:ला रुममध्ये कोंडून घेतलं आणि त्यानंतर जे काही केले ते ऐकून सगळ्यांच्या अंगाचा थरकाप उडाला. रात्रीच्या वेळी ही घटना घडली. रुममध्ये मुलीने आतमधून दरवाजा बंद केला होता आणि आतमध्ये अंगावर रॉकेल ओतून पेटवून घेतलं. जेव्हा ही घटना घडली तेव्हा घरातील इतर सदस्य झोपले होते. सकाळी उठल्यानंतर मुलीने दरवाजा उघडला नाही म्हणून तिला आवाज दिला परंतु काहीच उत्तर आलं नाही. त्यानंतर खिडकीमधून आतमध्ये पाहिलं तेव्हा मुलगी जमिनीवर पडल्याचं दिसलं. तेव्हा आईने हंबरडा फोडला. घरातील इतर सदस्य आणि शेजारील लोकं जमा झाली. या घटनेची माहिती पोलिसांना देण्यात आली.

सुसाईड नोटमध्ये मुलीनं लिहिलं होतं आत्महत्येचं कारण

हुगली ग्रामीणच्या अतिरिक्त पोलीस आयुक्त ऐश्वर्या सागरने सांगितले की, या घटनेची माहिती मिळताच पोलीस घटनास्थळी पोहचले. मृतदेह ताब्यात घेऊन पोस्टमोर्टमला पाठवला. मोबाईल फोनच्या सवयीमुळे घरात वाद सुरु होता. पोलिसांना मृतदेहाच्या शेजारी सुसाईड नोट आढळली त्यात मुलीनं लिहिलंय की, मोबाईल फोनची सवय मोडण्यासाठी आई वारंवार मला ओरडत होती. त्यामुळे मी आत्महत्या करत आहे. सध्या पोलीस पोस्टमोर्टम रिपोर्टची वाट पाहत आहे.

टॅग्स :Mobileमोबाइल