शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Bacchu Kadu Morcha: मुख्यमंत्र्यांसोबत चर्चा करणार, पण नागपुरातील आंदोलन सुरूच राहणार; हायकोर्टाच्या आदेशानंतर काय काय घडलं?
2
इंग्लंडचा खेळ खल्लास! दक्षिण आफ्रिकेच्या संघानं पहिल्यांदाच वर्ल्ड कप फायनल गाठत रचला इतिहास
3
मोठी बातमी!बच्चू कडूंना पाठिंबा देण्यासाठी मनोज जरांगे पाटील नागपूरकडे रवाना
4
Bacchu Kadu Morcha: मंत्री बच्चू कडूंच्या भेटीला, भरपावसात रस्त्यावरच चर्चा; आंदोलनाबद्दल काय ठरलं?
5
Nilesh Ghaiwal: गँगस्टर निलेश घायवळ 'भू-माफियाही'; ३ वर्षांत जमवली ५८ एकर जमीन
6
भारत-चीन सीमा वाद सुटला? लष्करी कमांडर्सच्या बैठकीत दोन्ही देशांचं एकमत; 'या' महत्वाच्या मुद्द्यांवर सहमती
7
Sudhir Dalvi: 'साई बाबा' फेम ज्येष्ठ अभिनेते सुधीर दळवी यांची प्रकृती गंभीर; उपचारासाठी १५ लाखांची गरज, मदतीचं आवाहन
8
"ना बिहारमध्ये CM पद, ना दिल्लीत PM पद खाली..."; सोनिया गांधी अन् लालू यादव यांचं नाव घेत अमित शाह यांची मोठी भविष्यवाणी!
9
Phaltan Doctor: डॉक्टर तरुणीने प्रशांत बनकरला लटकलेल्या ओढणीसह पाठवला होता फोटो
10
फलटण महिला डॉक्टर मृत्यू प्रकरणात ट्विस्ट; मेहबुब शेख यांना मिळालं ३ पानी पत्र, काय लिहिलंय?
11
शेतकऱ्यांचा मोठा आक्रोश! "सुरुवात फडणवीसांनी केली, शेवट आम्ही करणार, आम्हाला जेलमध्ये टाका"
12
"मुंबईतील आंदोलन, जरांगे पाटलांवर कोर्टाच्या माध्यमातून दबाव आणला, तोच पॅटर्न..."; अजित नवलेंचा गंभीर आरोप
13
शेतकऱ्यांची एकजूट! नागपूर आंदोलनासाठी मनोज जरांगेंनी रद्द केली २ नोव्हेंबरची बैठक
14
Most Sixes in T20: टी-२० क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक षटकार, सूर्यकुमारची टॉप-५ मध्ये एन्ट्री, हिटमॅनचा जलवा!
15
Womens World Cup 2025: दक्षिण आफ्रिकेनं उभारली विक्रमी धावसंख्या! इंग्लंडवर दुसऱ्यांदा ओढावली नामुष्की
16
'मोदीजी मतांसाठी स्टेजवर येऊन डान्सही करतील...!', बिहारमध्ये राहुल गांधींचा हल्लाबोल; 'लोकल...', म्हणत भाजपचाही पलटवार
17
ऑफिसमधील महिला मुंबईत आली, व्यवस्थापकाने जेवायला घरी नेले अन् बलात्कार केला; पत्नीने बनवला व्हिडीओ
18
"सत्याचा मोर्चा नाही तर ढोंग्यांचा मोर्चा..."; मनसे-मविआच्या मोर्चाला गुणरत्न सदावर्तेंचा विरोध
19
१ नोव्हेंबरपासून 'हे' महत्वाचे नियम बदलणार; बँक खातेधारकांपासून ते सरकारी कर्मचाऱ्यांपर्यंत, सर्वांवरच परिणाम होणार!
20
मित्राने 'नाईस डीपी' म्हणून मेसेज पाठवला, संतप्त पतीने महिला डॉक्टरच्या डोक्यात खलबत्ता मारला, बदलापूरमधील घटना

Shani Pradosh 2023: आज शनि प्रदोष आणि शनि पुष्य युतीचा योगायोग, सायंकाळी 'या' उपायांनी मिळेल आरोग्य आणि ऐश्वर्य समृद्धी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 4, 2023 16:52 IST

Astrology Tips: आज शनि प्रदोष आहे. त्यातच भरभराट देणार पुष्य नक्षत्राचा मेळ यावेळेस होणार आहे. या संधीचा लाभ कसा घ्यावा यावर ज्योतिष शास्त्राचे मार्गदर्शन!

प्रदोष व्रत हे भगवान शिवाचे व्रत आहे तर ही तिथी शनिवारी आल्याने शनी प्रदोष म्हटलं जाणार आहे. हे दोन्ही योग एका दिवशी जुळून आल्याने शनी आणि शिव यांच्या  भक्तिभावाने पाळावे,एकत्र आराधनेची संधी चालून आली आहे. जी व्यक्ती भक्तिभावाने हे व्रत पाळते तिच्यावर शनी देवाची विशेष कृपा होते आणि शनी दोषातून मुक्ती मिळते. 

4 मार्च रोजी होणारे शनि प्रदोष व्रत विशेष योगामुळे अधिक फलदायी झाले आहे. या दिवशी संध्याकाळी ६.४४ पर्यंत म्हणजेच उद्याच्या प्रदोषापर्यंत पुष्य नक्षत्राचा प्रभाव राहील. ज्योतिषशास्त्रात पुष्य हे २७ नक्षत्रांपैकी ८वे नक्षत्र असल्याचे सांगितले आहे. शनि हा या नक्षत्राचा स्वामी आहे तर चंद्राच्या चारही अवस्था पुष्य नक्षत्रात आहेत. हे नक्षत्र अतिशय शुभ आणि लाभदायक असल्याचे सांगण्यात आले आहे. अशा स्थितीत 4 मार्चला शनि प्रदोष व्रत ठेवणे अत्यंत शुभ आणि फलदायी ठरेल. या नक्षत्रात तुम्ही लाभ आणि समृद्धीसाठी काही सोपे उपाय देखील करू शकता.

शनि पुष्य नक्षत्राचा लाभजर तुम्हाला सोने, जमीन, घर यासारखी काही मोठी खरेदी करायची असेल तर या कामासाठी तुम्ही आज शनि प्रदोषाने तयार झालेल्या शनि पुष्य योगाचा लाभ घ्यावा. यामुळे तुम्हाला या खरेदीतून आनंद आणि आनंद मिळेल. शनि पुष्य योगात शनि प्रदोषासह ११ वेळा शनि स्तोत्राचा पाठ करा. यामुळे शनि ग्रहाच्या प्रतिकूल स्थितीपासून तुमचे रक्षण होईल आणि तुम्हाला शनि महाराजांची कृपा प्राप्त होईल. ५ मार्चपासून कुंभ राशीमध्ये शनिची ग्रहस्थिती आहे, त्यामुळे शनिदेवाच्या प्रसन्नतेसाठी हा उपाय अधिक फायदेशीर ठरेल.

काळे तीळ शनिदेवाशी संबंधित मानले जाते. शनि प्रदोष काळे तीळ दान करा. ते तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. शनि प्रदोषाच्या दिवशी सूर्यास्ताच्या वेळी भगवान शिवाच्या महामृत्युंजय मंत्राचा जास्तीत जास्त जप करा. या योगात शनिसह इतर अशुभ ग्रहांचे प्रतिकूल परिणामही शिवाची पूजा केल्याने दूर होतात. घरातील आजारपण दूर होण्यास मदत होईल.