शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बच्चू कडूंनी चर्चेला यावं! लोकांना, रुग्णांना त्रास होईल असं काही करू नये - देवेंद्र फडणवीस
2
राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांची राफेलमधून सफर; २० मिनिटे पाहिली, भारताच्या नव्या योद्ध्याची ताकद...
3
तुम्हाला किती रिटर्न मिळेल माहीत नाही, परंतु पीयूष बन्सल आणि त्यांच्या बहिणीला मिळणार कोट्यवधी रुपये
4
IND vs AUS 1st T20I : टॉस वेळी मार्शचा खास विक्रम! टीम इंडियातील युवा ऑलराउंडर ३ सामन्यातून 'आउट'
5
जमात-उल-मोमिनत... महिलांना हाताशी धरून मसूद अझहरची नवी खेळी; भारताविरोधात पुन्हा रचला कट
6
निवृत्तीनंतर तुमच्या कुटुंबालाही मिळेल पेन्शनचा आधार; जाणून घ्या 'फॅमिली पेन्शन'चे महत्त्वाचे नियम
7
स्वच्छतेतून समृद्धीकडे! मोदी सरकारने कमालच केली; ३ आठवड्यात कचऱ्यातून कमावले तब्बल ३८७ कोटी
8
जेवण बनवता येत नाही, काही शिकवले नाही का? वरळीतील विवाहितेला छळ असह्य, सासरच्यांविरोधात दिली तक्रार
9
कमी भाड्याचं आमिष दाखवून महिलांना टॅक्सीत बसवायचे अन् रस्त्यातच...; कुठे घडत होत्या धक्कादायक घटना?
10
काँग्रेसच्या नेत्याने कार्यक्रमात म्हटलं बांगलादेशचं राष्ट्रगीत, भाजपा आक्रमक, काँग्रेसनं दिलं असं प्रत्युत्तर
11
दिवाळीत एसटीने केली ३०१ कोटी रुपयांची कमाई, २७ ऑक्टोबरला केला एका दिवसात सर्वाधिक कमाईचा विक्रम 
12
लवकरच 'ट्रू कॉलर'ची सुट्टी! ट्राय अन् डॉटने घेतला मोठा निर्णय; बनावट कॉल, फसवणुकीला लगाम लागणार 
13
माणुसकीला काळिमा! पत्नीनेच ५५ वर्षीय पतीच्या प्रायव्हेट पार्टवर केला वार; कारण ऐकून बसेल धक्का
14
दाऊद इब्राहिमचा विश्वासू दानिश ‘चिकना’ला गोव्यातून अटक; ड्रग्स सिंडिकेटवर NCBची मोठी कारवाई
15
रतन टाटांची 'टाटा' राहिली का? त्यांच्या 'या' पहिल्या खास व्यक्तीला बाहेरचा रस्ता दाखविला; कोण आहेत मिस्त्री?
16
"आता कर्ज घ्यावं लागेल..."; पाकिस्तानमध्ये एका टोमॅटोची किंमत ७५ रुपये, का वाढली महागाई?
17
"श्रेयस अय्यरची सर्जरी झालीच नाही," BCCIनी दिली वेगळीच माहिती, ताज्या अपडेटमध्ये नेमकं काय?
18
Bigg Boss 19: ये बात! महाराष्ट्रीयन भाऊने करुन दाखवलंच, प्रणित मोरे बनला 'बिग बॉस'च्या घरातील नवा कॅप्टन
19
"सर, ब्रेकअप झालंय" Gen Z कर्मचाऱ्यानं बॉसला पाठवला ईमेल; लगेच १० दिवसांची सुट्टी मंजूर, कारण..
20
Lenskart IPO: 'व्हॅल्युएशन'चा आकडा एवढा मोठा की वाचायला 'लेन्स'ची गरजच नाही; पण गुंतवणूकदारांना ते झेपेल का?

Astrology Tips : पावसाळ्याआधीच्या गुरुवारी 'हे' रोप लावा; भविष्यात होईल लाभच लाभ!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 29, 2024 14:17 IST

Astrology Tips: पावसाळ्याआधी आपण विविध रोपांची लागवड करतो, त्यात वास्तूच्या दृष्टीने महत्त्वाचे असणारे रोप गुरुवारी अवश्य लावा!

वास्तुशास्त्रानुसार गोकर्णीचे रोप घरामध्ये योग्य दिशेला लावल्यास देवी लक्ष्मीचे आगमन होते. तसेच भगवान विष्णू, शनिदेव आणि भगवान शिव यांना गोकर्णीची फुले आवडतात. गोकर्णीची रोप घरात ठेवल्यास घरातील प्रत्येक सदस्याला सुख, शांती, ऐश्वर्य आणि समृद्धी लाभते. वास्तुशास्त्रानुसार जाणून घ्या, घराच्या कोणत्या दिशेला आणि कोणत्या दिवशी गोकर्णीचे रोप लावणे शुभ असते.

वास्तुशास्त्रानुसार घरात असलेल्या प्रत्येक गोष्टीतून नकारात्मक किंवा सकारात्मक ऊर्जा बाहेर पडते. इतकेच नाही तर घरातील रोपट्यांचा प्रभाव व्यक्तीच्या आरोग्यावर आणि प्रगतीवरही पडतो. असे मानले जाते की ही झाडे जितक्या वेगाने वाढतील तितक्या वेगाने घरात आनंद आणि समृद्धीसह सकारात्मक उर्जेचा संचार वाढतो. तसेच ईश्वराचे वास्तव्य राहते. यादृष्टीने गोकर्णीचे रोप घरात लावा असे सुचवले जाते. 

गोकर्णीचे रोप कोणत्या दिशेला लावावे?

वास्तुशास्त्रानुसार उत्तर-पूर्व दिशेला गोकर्णीचे रोप लावणे शुभ ठरते. कारण ही दिशा देवांच्या आगमनाची दिशा मानली जाते. देवतांना आकृष्ट करण्यासाठी या दिशेला गोकर्णीचे रोप लावा. या दिशेला लक्ष्मी माता तसेच कुबेर या देवतांचे निवास स्थान असते. तसेच या वनस्पतीमुळे शनी दशेतून सुटका होते असेही म्हणतात. म्हणून ईशान्य दिशा गोकर्णीसाठी शुभ मानली जाते. तसेच हे रोप गुरुवारी किंवा शुक्रवारी लावल्यास अधिक लाभ होतो असे म्हणतात. 

मात्र हेच रोप पश्चिम किंवा दक्षिण दिशेला लावू नये. या दिशेला लावल्याने अधिक नकारात्मक ऊर्जा घरात प्रवेश करू लागते. त्याऐवजी घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर किंवा हॉलमध्ये लावावे. दिसायला आकर्षक आणि लाभदायकही ठरते. 

टॅग्स :Astrologyफलज्योतिष