शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Bacchu Kadu Morcha: मुख्यमंत्र्यांसोबत चर्चा करणार, पण नागपुरातील आंदोलन सुरूच राहणार; हायकोर्टाच्या आदेशानंतर काय काय घडलं?
2
हद्दच झाली! उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या स्वाक्षरीचे बनावट पत्र केले सादर, आरोपी कोण?
3
मोठी बातमी!बच्चू कडूंना पाठिंबा देण्यासाठी मनोज जरांगे पाटील नागपूरकडे रवाना
4
आमदार अनिल कुमार यांच्यावर दगडफेक, दगड-विटा मारत गाड्या फोडल्या; प्रचारादरम्यान घडली घटना
5
इंग्लंडचा खेळ खल्लास! दक्षिण आफ्रिकेच्या संघानं पहिल्यांदाच वर्ल्ड कप फायनल गाठत रचला इतिहास
6
Bacchu Kadu Morcha: मंत्री बच्चू कडूंच्या भेटीला, भरपावसात रस्त्यावरच चर्चा; आंदोलनाबद्दल काय ठरलं?
7
Nilesh Ghaiwal: गँगस्टर निलेश घायवळ 'भू-माफियाही'; ३ वर्षांत जमवली ५८ एकर जमीन
8
योगी सरकारच्या सहकार्याने, उत्तर प्रदेशातील गावा-गावात परिवर्तनाची मशाल पेटवत आहेत 'चेंजमेकर्स'!
9
भारत-चीन सीमा वाद सुटला? लष्करी कमांडर्सच्या बैठकीत दोन्ही देशांचं एकमत; 'या' महत्वाच्या मुद्द्यांवर सहमती
10
Sudhir Dalvi: 'साई बाबा' फेम ज्येष्ठ अभिनेते सुधीर दळवी यांची प्रकृती गंभीर; उपचारासाठी १५ लाखांची गरज, मदतीचं आवाहन
11
"ना बिहारमध्ये CM पद, ना दिल्लीत PM पद खाली..."; सोनिया गांधी अन् लालू यादव यांचं नाव घेत अमित शाह यांची मोठी भविष्यवाणी!
12
Phaltan Doctor: डॉक्टर तरुणीने प्रशांत बनकरला लटकलेल्या ओढणीसह पाठवला होता फोटो
13
फलटण महिला डॉक्टर मृत्यू प्रकरणात ट्विस्ट; मेहबुब शेख यांना मिळालं ३ पानी पत्र, काय लिहिलंय?
14
शेतकऱ्यांचा मोठा आक्रोश! "सुरुवात फडणवीसांनी केली, शेवट आम्ही करणार, आम्हाला जेलमध्ये टाका"
15
"मुंबईतील आंदोलन, जरांगे पाटलांवर कोर्टाच्या माध्यमातून दबाव आणला, तोच पॅटर्न..."; अजित नवलेंचा गंभीर आरोप
16
शेतकऱ्यांची एकजूट! नागपूर आंदोलनासाठी मनोज जरांगेंनी रद्द केली २ नोव्हेंबरची बैठक
17
Most Sixes in T20: टी-२० क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक षटकार, सूर्यकुमारची टॉप-५ मध्ये एन्ट्री, हिटमॅनचा जलवा!
18
Womens World Cup 2025: दक्षिण आफ्रिकेनं उभारली विक्रमी धावसंख्या! इंग्लंडवर दुसऱ्यांदा ओढावली नामुष्की
19
'मोदीजी मतांसाठी स्टेजवर येऊन डान्सही करतील...!', बिहारमध्ये राहुल गांधींचा हल्लाबोल; 'लोकल...', म्हणत भाजपचाही पलटवार
20
ऑफिसमधील महिला मुंबईत आली, व्यवस्थापकाने जेवायला घरी नेले अन् बलात्कार केला; पत्नीने बनवला व्हिडीओ

अमरावती विद्यापीठात अनियमितता; निवृत्त न्यायाधीश करणार चौकशी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 16, 2025 10:58 IST

Amravati : चार सदस्यीय समिती स्थापन, तीन महिन्यांत अहवाल

लोकमत न्यूज नेटवर्कअमरावती : संत गाडगेबाबा अमरावती विद्यापीठात अनियमितता झाल्याच्या पार्श्वभूमीवर मुंबई उच्च न्यायालयाच्या सेवानिवृत्त न्यायमूर्तीच्या अध्यक्षतेत स्थापित चारसदस्यीय समिती चौकशी करणार आहे. या समितीला तीन महिन्यांत शासनाला चौकशी अहवाल सादर करावा लागणार आहे. या अनियमिततेबाबत राज्य शासनाकडे तक्रार करण्यात आली आहे.

संत गाडगेबाबा अमरावती विद्यापीठातील अनेक गैरव्यवहारांच्या चौकशीसाठी उच्च न्यायालयाचे निवृत्त न्यायमूर्ती मारोतीराव गायकवाड यांच्या अध्यक्षतेखाली राज्य सरकारने बुधवार, १२ फेब्रुवारीला चौकशी समितीची पुनर्रचना केली आहे. राज्य शासनाच्या निर्णयानुसार मुंबई उच्च न्यायालयाने स्थगिती दिलेल्या आणि पूर्वी स्थापन केलेल्या समितीची जागा ही नवीन समिती घेणार असून, तीन महिन्यांत तपशीलवार अहवाल सादर करावे लागणार आहेत.

राज्य सरकारने विद्यापीठ प्रशासन आणि उच्च शिक्षण संचालनालयाला आवश्यक कागदपत्रे आणि माहिती समितीला देण्याचे निर्देश दिले आहेत. या चौकशीचे निष्कर्ष विद्यापीठातील प्रशासन आणि आर्थिक समस्यांचे निराकरण करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतील, अशी अपेक्षा आहे.

ही आहे चौकशी समितीमुंबई उच्च न्यायालयाचे निवृत्त न्यायमूर्ती मारोतीराव गायकवाड हे समितीचे अध्यक्ष आहेत; तर या समितीत उच्च शिक्षण संचालनालय, पुणे येथील लेखा विभागाचे सहायक संचालक शिवाजी थोम्ब्रे, सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाचे वरिष्ठ कायदा अधिकारी डॉ. परवीन सय्यद आणि उच्च शिक्षण विभाग, अमरावती विभागाचे विभागीय सहसंचालक केशव तुपे हे सदस्य सचिव म्हणून काम पाहतील.

तक्रारीच्या अनुषंगाने लेखापरीक्षण शुल्क भरण्यात विद्यापीठाचे अपयश, निधी वाटप करूनही बुलढाणा येथील मॉडेल डिग्री कॉलेज पूर्ण होण्यास विलंब आणि पदोन्नती देणे, जे आधीच रद्द करण्यात आले होते, या बाबी तपासाखाली असलेल्या प्रमुख आहेत.

याव्यतिरिक्त, ही समिती कंत्राटी कर्मचाऱ्यांच्या अनधिकृत नेमणुकीच्या आरोपांची चौकशी करील, ज्यामुळे कायदेशीर वाद निर्माण होतील आणि सरकारवर आर्थिक बोजा वाढेल. इतर मुद्द्यांमध्ये कर्मचाऱ्यांना निलंबन भत्ते न देणे, अनुकंपा नियुक्त्या अमलात आणण्यास होणारा विलंब.

विद्यापीठाचे कुलसचिव 3 आणि शारीरिक शिक्षण संचालकांच्या नियुक्तीतील कथित अनियमिततेचा यात समावेश आहे. तपासादरम्यान प्राप्त झालेल्या इतर तक्रारींची तपासणी करण्याचे अधिकारही या समितीला आहेत.

टॅग्स :Educationशिक्षणAmravatiअमरावती