शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"७५ टक्के नगराध्यक्ष महायुतीचे, ४८ टक्के नगरसेवक एकट्या भाजपाचे; एवढा मोठा विजय...," CM फडणवीसांनी आकड्यांसह सांगितली ताकद
2
"कुटुंब आणि लग्न हे केवळ शारीरिक संतुष्टीचे माध्यम नाही तर...", 'लिव्ह-इन रिलेशनशिप'वर मोहन भागवत स्पष्टच बोलले
3
एक फोन कॉल आणि शुभमन गिल झाला वर्ल्डकपच्या संघातून ‘आऊट’, धक्कादायक माहिती समोर
4
मिस्टर अँड मिसेस नगरसेवक! बदलापूरमध्ये डझनभर जोडप्यांनी निवडणूक लढवली; चार जिंकली, तर पाच...
5
भंडारा उधळला आणि भडका उडाला, जेजुरीत विजयी मिरवणुकीला गालबोट; दोघे भाजले, १८ जखमी
6
Smriti Mandhana Record : स्मृती मानधनाचा मोठा पराक्रम! अशी कामगिरी करणारी ठरली पहिली भारतीय बॅटर
7
इलॉन मस्क यांची संपत्ती ७५० अब्ज डॉलर्सच्या पार; भारताच्या टॉप ४० श्रीमंतांएवढी एकट्याची 'माया'
8
"PM मोदींच्या योजनांवरचा आशीर्वाद"; अमित शाहंकडून कौतुकाची थाप, महायुतीच्या विजयाने दिल्लीत जल्लोष
9
“नगरपालिका निकालाने विरोधकांचे पानिपत, आता मनपासाठी एक दिलाने कामाला लागा”: DCM शिंदे
10
"जर व्हेनेझुएला विरोधात कुठल्याही प्रकारची लष्करी कारवाई झाली तर..."; ब्राझीलच्या राष्ट्राध्यक्षांची अमेरिकेला थेट धमकी!
11
Maharashtra Local Body Election Results 2025 Live: सर्वाधिक नगराध्यक्ष भाजपाचे, काँग्रेसलाही किंचित दिलासा! नगरपरिषद निकालांमध्ये कोण 'हिट', कोण 'फ्लॉप'?
12
विनायक चतुर्थी अंगारक योग २०२५: ‘असे’ करा व्रत, गणेश पूजनात ३ गोष्टी हव्याच; पाहा, सोपी पद्धत
13
प्रियकरासोबत मिळून पतीची हत्या, पण एक चूक नडली अन पोलिसांनी ठोकल्या बेड्या  
14
"पक्षाने जे प्रवेश दिले त्याचा फायदाच झाला"; मुनगंटीवारांच्या नाराजीवर CM फडणवीसांचे भरपाई देण्याचे आश्वासन
15
IND vs PAK : मैदानात फुल राडा! आयुष म्हात्रे–वैभव सूर्यवंशीचा पाक गोलंदाजाशी वाद; VIDEO व्हायरल
16
धावत्या ट्रेनमध्ये प्रेमीयुगुलाचा रोमान्स, VIDEO व्हायरल; नेमका कुठे घडला 'हा' लज्जास्पद प्रकार?
17
‘हा महायुतीचा सामूहिक विजय, आम्ही जिथे लढलो तिथे…”, निकालांनंतर अजित पवारांचं मोठं विधान          
18
'हिंदूंनी एकजुटीने...', बांगलादेशातील हिंदू अत्याचारांवर RSS प्रमुख मोहन भागवतांचे मोठे वक्तव्य
19
भाजपाचे ५ आमदार असतानाही काँग्रेसने दिली मात! चंद्रपुरात विजय वडेट्टीवार ठरले किंगमेकर
20
एकनाथ शिंदेंच्या ठाण्यातील दोन बालेकिल्ल्यांना भाजपाकडून सुरुंग, अंबरनाथ, बदलापूरमध्ये फुललं कमळ
Daily Top 2Weekly Top 5

संक्रमणात वाढ, अमरावती शहर राज्याच्या ‘टॉप टेन’मध्ये

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: March 12, 2021 05:01 IST

सप्टेंबर २०२० व फेब्रुवारी २०२१ या महिन्यात कोरोनाचा ब्लास्ट शहरात झाला. आता तर कुटुंबचे कुटुंब संक्रमित होत आहेत. शहरात आतापर्यंत १०,७७५ रुग्णांनी ‘होम आयसोलेशनची’ सुविधा घेतल्याने आरोग्य यंत्रणेवरचा ताण काहीसा कमी झाला. मात्र, या रुग्णांनी नियमांचे पालन न केल्यामुळे संक्रमणात वाढ झाली, हेदेखील तेवढेच खरे.

ठळक मुद्देधक्कादायक, १०० नागरिकांमध्ये ३ कोरोनाग्रस्त

लोकमत न्यूज नेटवर्कअमरावती : कोरोनाच्या वाढत्या संसर्गामुळे राज्यातील टॉप टेन शहरांत अमरावती आहे. हा एक प्रकारचा अलर्ट आहे. जिल्ह्यात ३३८ दिवसांत ४१ हजारांवर कोरोनाग्रस्तांची नोंद झाली. यात सर्वाधिक २५ हजारांवर रुग्णसंख्या अमरावती महानगरातील आहे. शहरातील प्रत्येक १०० नागरिकांपैकी तीनपेक्षा अधिक लोकांना कोरोनाचा संसर्ग झाला असल्याची धक्कादायक माहिती आहे.सप्टेंबर २०२० व फेब्रुवारी २०२१ या महिन्यात कोरोनाचा ब्लास्ट शहरात झाला. आता तर कुटुंबचे कुटुंब संक्रमित होत आहेत. शहरात आतापर्यंत १०,७७५ रुग्णांनी ‘होम आयसोलेशनची’ सुविधा घेतल्याने आरोग्य यंत्रणेवरचा ताण काहीसा कमी झाला. मात्र, या रुग्णांनी नियमांचे पालन न केल्यामुळे संक्रमणात वाढ झाली, हेदेखील तेवढेच खरे.शहरात पहिल्या रुग्णाची नोंद झाल्यानंतरचे चार महिने सातत्याने सर्वेक्षण, आशांच्या गृहभेटी, हॉट स्पॉटमध्ये स्वॅब सेंटर, कंटेनमेंट झोन व आयुक्त प्रशांत रोडे यांचे सूक्ष्म नियोजन यामुळे हॉट स्पाॅटमध्ये कोरोनावर नियंत्रण मिळविण्यात महापालिकेला यश आले. मात्र, त्यानंतर शहराच्या इतर भागातही कोरोनाचे संक्रमण सुरू झाल्यावर रुग्णसंख्या वाढीस लागली आहे. त्यामुळे महापालिकेच्या सोबतीला नागरिकांच्या सामूहिक प्रयत्नाची जोड आवश्यक आहे.

परिस्थिती नियंत्रणात, जिल्हाधिकाऱ्यांची माहितीसंक्रमणाच्या प्रमाणासाठी प्रशासनाद्वारा एक मिलियन व त्याच्या तुलनेत पॉझिटिव्ह असे प्रमाण काढले जाते व यानुसार नागपूर, पुणे, सांगली, नवी मुंबई, नाशिक, अहमदनगरनंतर अमरावती शहराचा क्रमांक आहे. राज्यातील टॉप टेन संक्रमित शहरांमध्ये अमरावतीचा समावेश असला तरी परिस्थिती पूर्णपणे नियंत्रणात आहे. महापालिका प्रशासन चांगले काम करीत असल्याची ग्वाही जिल्हाधिकारी शैलेश नवाल यांनी दिली.

‘त्या’ रुग्णांवर कारवाई करा, आयुक्तांचे निर्देशमहापालिका क्षेत्रात होम आयसोलेशनमधील काही रुग्णांद्वारा नियमांचे उल्लंघन होत असल्यामुळे कारवाईचे निर्देश विभागीय आयुक्त पीयूष सिंह यांनी दिले आहेत. त्यानुसार महापालिकेच्या पथकांना आयुक्त प्रशांत रोडे यांनी निर्देशित केले आहे. आता पथकांद्वारे या रुग्णांची नियमित चौकशी व त्यांच्या घरांना भेटी दिल्या जात आहेत. या चार दिवसांत सहा रुग्णांवर कारवाई करून दीड लाखांचा दंड वसूल करण्यात आला आहे.

 

टॅग्स :corona virusकोरोना वायरस बातम्या