शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बंगालमध्ये परिवर्तनाची लाट; निवडणुकांनंतर TMC च्या पापांचा हिशोब घेतला जाईल...पीएम मोदींचा हल्लाबोल
2
होर्मुझ ठप्प तरीही नो टेन्शन! सरकारचा 'थार प्लॅन' करतोय काम; भारतात दररोज विक्रमी तेल उत्पादन
3
नेपाळमध्ये इंधनाचा हाहाकार! आठवड्यातून २ दिवस सुट्टी जाहीर; युद्धामुळे पुरवठा साखळी विस्कळीत!
4
करोडपती होण्याचा 'सुपर हिट' फॉर्म्युला! १०X१२X३० च्या जोरावर उभा करा ३ कोटींचा फंड; निवृत्तीचे नो टेन्शन
5
SRH vs LSG : २६ धावांवर ४ विकेट्स! संघ अडचणीत असताना नितीशकुमार रेड्डी अन् हेन्री क्लासेन जोडीनं दाखवला क्लास अन्...
6
VIDEO: पायलटला वाचवण्यासाठी आलेले अमेरिकेचे विमान पाडले; इराणचा मोठा दावा
7
अचानक अकाशातून कोसळली वीज, क्षणात संपूर्ण गाव जळून खाक, माय-लेकीचा दुर्दैवी मृत्यू!
8
"विनम्र रहा आणि...", इराणने स्वत: होर्मुझ संकटावर सांगितला उपाय; अमेरिकेला दिला इशारा
9
४८ तासांचा अल्टिमेटम, ९३० किमी रेंज असणाऱ्या JASSM-ER मिसाइल सज्ज; अमेरिका इराणमध्ये गेम बदलणार?
10
Video: ढोल-ताशावर डान्स, लोकांना लाडू वाटले; घटस्फोटानंतर मुलीचं वडिलांनी असं केलं स्वागत
11
इराणचा खळबळजनक दावा! अमेरिकेची १ नव्हे ४ विमाने पाडली; ट्रम्पना रेस्क्यू मिशन कितीला पडले...
12
₹६.२५ लाखांच्या कारचा धुमाकूळ...! ५-स्टार सेफ्टी अन् ३३ किमी मायलेज, विक्रीत ठरली नंबर-१
13
IPL 2026 : Ex टीम विरुद्ध मोहम्मद शमीचा रुबाब! अभिषेक शर्मासह टॅविस हेडचा अचूक टप्प्यावर ‘करेक्ट कार्यक्रम’
14
अजितदादांच्या अपघाताचा ‘तो’ रिपोर्ट मान्य नाही; चौकशीवर सुनील तटकरे यांनी व्यक्त केला असंतोष
15
CNG Car: देशातील सर्वात परवडणारी सीएनजी कार, क्रॅश टेस्टमध्ये मिळाले ५ स्टार सेफ्टी रेटिंग!
16
कच्च्या तेलाची शंभरी, पण भारतात 'जैसे थे' दर! सरकारी तेल कंपन्यांची तोटा भरून काढण्यासाठी नवी रणनीती
17
खरातचे सीडीआर बाहेर आलेच कसे? कोणाला टार्गेट करण्यासाठी हे सर्व सुरू आहे?"; शशिकांत शिंदेंचे गंभीर आरोप
18
बारामतीत उमेदवार देणार का? शरद पवारांसोबत काय चर्चा झाली?; शशिकांत शिंदेंनी सगळे सांगितले
19
युद्धातून ट्रम्प पुत्रांची मोठी कमाई? इराणच्या भीतीचा फायदा घेत खाडी देशांना ड्रोन्स विकल्याचा आरोप
20
BSNL ग्राहकांसोबत मोठा गेम खेळली; रिचार्ज वाढविले नाही, हळूच प्लॅनची व्हॅलिडिटी कमी केली
Daily Top 2Weekly Top 5

कडक निर्बंधात वैवाहिक जीवनातील कलहाला ब्रेक

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 8, 2021 10:49 IST

Akola News : किरकाेळ कारणावरून वाद झालेल्या एकूण १३० प्रकरणात महिला सुरक्षा कक्षाच्यावतीने त्यांचा समेट घडवून आणला.

लोकमत न्यूज नेटवर्क

अकोला : लाॅकडाऊन काळात संपूर्ण कुटुंबच घरामध्ये अडकल्याने दैनंदिन आयुष्याचे गणित बिघडले. अनेकांच्या नोकऱ्यांवर गदा आली. रोजगाराचे साधन हिरावले गेले. या आरोग्य, आर्थिक चिंतेच्या कठीण काळात महिलांवर अत्याचार झाले. कोरोना विषाणू संसर्गाचे संकट पाहता २०२० मधील लाॅकडाऊनमध्ये वैवाहिक जीवनात माेठ्या प्रमाणात पती-पत्नींमध्ये कलह हाेऊन तक्रारी प्राप्त झाल्या हाेत्या, त्या २०२१ मधील कडक निर्बंधामध्ये काही अंशी कमी झाल्याचे भरोसा सेलकडे प्राप्त तक्रारीवरून समोर आले आहे.

जिल्ह्यात वाढता काेराेना संसर्ग पाहता २०२० मध्ये लाॅकडाऊन लावण्यात आले, त्यानंतर जून महिन्यात अनलाॅक करण्यात आले. २०२० मध्ये एकूण् ३१२ तक्रारी प्राप्त झाल्या हाेत्या. यापैकी १११ प्रकरणात गुन्हा दाखल करण्यात आला हाेता, तर १०३ प्रकरणात समेट घडवून आणण्यात आला हाेता. ३२ प्रकरणात परस्पर घटस्फोट तर १५ प्रकरणे जिल्हा वर्ग, ५१ प्रकरणे पाेलीस ठाण्याला परत पाठविण्यात आली. २०२१च्या जानेवारी ते ३१ मे अखेरपर्यंत एकूण १२७ तक्रारी प्राप्त झाल्या. त्यापैकी १२७ प्रकरणात समेट घडविण्यास यश आले. ३६ प्रकरणात गुन्हे दाखल करण्यात आले असून, ६४ प्रकरणे प्रलंबित आहेत.

 

१३० पती-पत्नींचे भांडण सोडविले

हाताला काम नाही यामुळे निर्माण झालेल्या घरातील चिडचिड्या वातावरणामुळे किरकाेळ कारणावरून वाद झालेल्या एकूण १३० प्रकरणात महिला सुरक्षा कक्षाच्यावतीने त्यांचा समेट घडवून आणला. आज ही कुटुंबे व्यवस्थित जीवन जगताना दिसून येत आहेत. यामध्ये २०२० मधील १०३ तर चालूवर्षातील २७ भाडणांचा समावेश आहे.

 

 

वादाचे मुख्य कारण मद्यप्राशन

लाॅकडाऊनमध्ये व कडक निर्बंधात बऱ्याचवेळी दारूची दुकाने बंद असताना सुद्धा सर्वाधिक तक्रारी दारू पिऊन वाद घालणे व पत्नीस मारहाण केल्याच्या आहेत. तसेच माेबाईलवर संभाषण करीत पत्नी राहते याच्याही काही तक्रारी असून, घरगुती वादाची प्रकरणे आहेत.

 

 

पतीच्या प्रेमसंबंधामुळे कुटुंबात कलह

अकोट तालुक्यातील एका गावातील व्यक्तीचे लग्न झाल्यानंतरही प्रेमसंबंध असल्याच्या कारणावरून नेहमीच कुटुंबात कलह निर्माण व्हायचा. यासंदर्भात २०२० मध्ये तक्रार दाखल करण्यात आली हाेती.

 

 

गत २०२० व २०२१ मध्ये एकूण महिला अत्याचाराच्या ४३९ तक्रारी प्राप्त झाल्या हाेत्या. यापैकी २४१ तक्रारींचे निराकरण करण्यात आले आहे. चालू वर्षातील प्रलंबित असलेली प्रकरणे साेडविण्यात येणार आहेत.

- संजीव राऊत

प्रमुख भरोसा सेल

टॅग्स :AkolaअकोलाFamilyपरिवार